• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

kiên nhẫn chờ đi bạn nó lâu lắm nếu quá 15' thj co vấn đề cái này mình không nhớ rõ cho lắm

Teo rồi thay bản droid cũ cũng chỉ vào được 1 lần,khởi động lại là lại treo ở chữ HTC màu xanh,ai giúp mình với

Vừa down bản Matted 1.4 với Ker S6.1. Thật ko ngờ về độ dùng pin và nhiệt độ. Standby chỉ độ 2-5mA còn pin là 25 độ:O Trước đây đều dùng Matted với kernel Hasharin chưa bao giờ được thế. Kết em này rồi =))

thật không đó bác. đang dùng ổn định lúc standby cũng tầm 5mA nhưng pin thì nhiệt độ lúc nào cũng trên 30 thôi. bác cho bức ảnh để e còn nối gót bác nào

Teo rồi thay bản droid cũ cũng chỉ vào được 1 lần,khởi động lại là lại treo ở chữ HTC màu xanh,ai giúp mình với

đổi cái thẻ nhớ đi bác mà bác đã fomat thẻ nhớ bằng phần mềm chưa hay lại fomat bằng gốc của win đó

mấy hôm nay bận có việc nên dùng 2 pin . thấy pin theo máy cứ đùng đùng ở 35> 38 độ khi dùng . còn pin galilio thì chỉ có 28 độ thui ạ .
bản core droid V0.7 này em bị lỗi 3g chập chờn có ai bị ko ạ

1 lỗi mà hum nay mình mới phát hiện với tất cả các bản mình đã từng dùng ( cả bản core droid cũng bị ) là:
G-sessor để yên ko cân chỉnh thì khá nhạy ( xoay màn hình nhanh ) nhưng khi cân chỉnh G-sessror thì kém nhạy hẳn
Bác nào biết cách khắc phục ko ?

các pác cho e hỏi xem độ hao pin với nhiệt độ ở đâu vay?

nhiệt độ thì : System Info Widget v2.0.2
còn độ hao pin : CurrentWidget

mấy hôm nay bận có việc nên dùng 2 pin . thấy pin theo máy cứ đùng đùng ở 35> 38 độ khi dùng . còn pin galilio thì chỉ có 28 độ thui ạ .
bản core droid V0.7 này em bị lỗi 3g chập chờn có ai bị ko ạ

uh,lúc đầu dùng pin galilio thấy nhiệt độ hiển thị thì ít,mà máy nóng thì vẫn nóng,thấy lạ ghê,k lẽ trong pin zin có nhiệt kế đo riêng àh

Bản Core droid v0.7 dùng thấy hay quá mà không có sẵn font tiếng Việt, Có cách nào nhét fonts vào mà không phải dùng đến PC không các bác?

Bản Core droid v0.7 dùng thấy hay quá mà không có sẵn font tiếng Việt, Có cách nào nhét fonts vào mà không phải dùng đến PC không các bác?

Bài 1 phần <2> có hướng dẫn Fix lỗi Fonts tiếng Việt rùi mà! Bạn cài phần mềm RootExplorer trên Android, down bộ Font tiếng Việt về đưa vào thư mục gốc thẻ nhớ, sau đó dùng RootExplorer copy tất cả các Font đó vào Systems/Fonts của Android và khởi động lại là OK!

thật không đó bác. đang dùng ổn định lúc standby cũng tầm 5mA nhưng pin thì nhiệt độ lúc nào cũng trên 30 thôi. bác cho bức ảnh để e còn nối gót bác nào

đổi cái thẻ nhớ đi bác mà bác đã fomat thẻ nhớ bằng phần mềm chưa hay lại fomat bằng gốc của win đó
Mình format lại thẻ bằng phần mềm rồi mà cũng ko được,chẳng nhẽ teo cía thẻ 16GB của mình ah,dùng win vẫn bt mà

mà sao máy mình thất thường lắm,lúc thì mở ra có 5mAh,7mAh,lúc thì 60mAh mà k chịu xuống,reboot lại vẫn thế,kill các ứng dụng luôn cũng k đc,k biết có cách nào giảm xuống k nhỉ

Về nhiệt độ cục pin làm ★ nó đo được được thì mình ko biết, mà mình làm theo cách thủ công, lấy cái đo nhiệt độ laser chĩa thẳng vào cục pin mà ấn cho chắc các bác ạ! Chúng nó toàn làm láo đấy, còn cái Bechsmach cũng là láo luôn các bác ạ! Nếu mở phần mềm đó lên, các bác chạy Full luôn thì chỉ được 14xx mà thôi, nhưng chịu khó nghịch cái phần mềm Bensmach đó, ví dụ đi vào từng chi tiết, độc xem HTC có máy gì, cấu hình ra ★........ đảm bảo khi quay trở ra chạy Full test lên quá 16xx, chính vì em bản nào cũng làm cái kiểu đó nên chắc chắn các bác rằng cái đó chạy cực láo. Chứ HTC HD2 nhà mình cũng cấu hình y như cái Nexus, vậy cớ gì cõng thêm cái windows vào mà còn chạy khỏe hơn cái Nexus??

Bài 1 phần <2> có hướng dẫn Fix lỗi Fonts tiếng Việt rùi mà! Bạn cài phần mềm RootExplorer trên Android, down bộ Font tiếng Việt về đưa vào thư mục gốc thẻ nhớ, sau đó dùng RootExplorer copy tất cả các Font đó vào Systems/Fonts của Android và khởi động lại là OK!

Hoặc có thể làm ngay trên PC trước khi boot Android là trên PC tạo 1 folder như sau root/system/fonts rồi copy toàn bộ font Tiếng Việt vào, sau đó copy sang thư mục Android trên thẻ nhớ rồi bắt đầu boot Android là ok.

Hôm nay cài mới bản WinMobile khác rồi chạy lại Android mới phát hiện ra một điều tổng số Ram của Android không phải là Free Ram của WinMobile mà nó xấp xỉ bằng tổng số ram bên WinMobile :)) Cho nên việc thay bản WM để ram Android tăng là ko chính xác nhé các bác

Hôm nay cài mới bản WinMobile khác rồi chạy lại Android mới phát hiện ra một điều tổng số Ram của Android không phải là Free Ram của WinMobile mà nó xấp xỉ bằng tổng số ram bên WinMobile :)) Cho nên việc thay bản WM để ram Android tăng là ko chính xác nhé các bác

^___^ mình cũng nghiệm ra đc điều này cách đây mấy bữa,thay rom WM liên tục thấy free ram chả khác gì nhau,nên mấu chốt là nằm ở app taskiller thui,dùng app khác thì free ram sẽ khác,chứ WM k ảnh hưởng gì hết,nó chỉ giúp android nhận driver của máy thôi

mình đang xài bản Core Droid V0.7][SUPERSONIC][WWE & TMOUS][Hastarin R8.2]................ Mọi thứ đều OK, duy chỉ có 1 vấn đề là khi truy cập bằng 3G vẫn thấy hiển thị biểu tượng 3G nhưng lại ko thể lướt Web.... Gmail thì lại vẫn có thể gửi nhận bình thường. Sim nào cũng vậy :(...... Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho mình fix cái này với......

Chỉnh sửa cuối:
em dùng viettel mạng cũng ko ổn định . khi dùng sang bản v.07 này . bản v.06 thì ổn .
mà cái pin galilio nó đểu hay sao ý dùng cỡ nào cũng chỉ báo 28 độ ko a`

[BUILD](16.11.10) eVo Carbon Remix V0.3(hastarin r8.2)
Các bạn cho mình hỏi bản này xai co ok không, đã ai xai chưa cho xin y kiến, nếu so sánh với bản v 0.7 thì càng tốt

Back