• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Socbay Imedia - Ứng dụng thông minh trên di động

Bản 3.03 này giao diện đẹp quá, mà từ sáng giờ vẫn không xem kết quả sổ xố được, đang cập nhật vui lòng thử lại....:-?

Bác ơi em message nhầm, ngày hôm nay chưa có kết quả, e sửa lại mes rồi. Mặc định là lấy theo ngày hôm nay, bác có thể xem theo ngày bằng cách chọn ngày ở phía trên

Chỉnh sửa cuối:
bác xem lại mục chứng khoán giúp e.vẫn chưa update giá tc và giá khớp được.cột tăng giảm đơn vị thì tăng wá trời,1trăm mấy luôn
Posted via Mobile Device

Em dùng E71 bác Tacke ơi.

Từ bản 3.0 đến nay đều không lưu đc cấu hình. Set đã đời, lưu lại, thoát ra, xong vào lại thì nó trả về mặc định hết.

Các bác nhóm Tacke cố gắng lên nhé, chúc các bác nhiều sức khỏe, đóng góp thêm nhiều cải tiến hay.

Em rất thích socbay, rất ... Lợi hại !

bác xem lại mục chứng khoán giúp e.vẫn chưa update giá tc và giá khớp được.cột tăng giảm đơn vị thì tăng wá trời,1trăm mấy luôn
Posted via Mobile Device

Cảm ơn bác, em sẽ check lại hàng cho bác.

Em dùng E71 bác Tacke ơi.

Từ bản 3.0 đến nay đều không lưu đc cấu hình. Set đã đời, lưu lại, thoát ra, xong vào lại thì nó trả về mặc định hết.

Các bác nhóm Tacke cố gắng lên nhé, chúc các bác nhiều sức khỏe, đóng góp thêm nhiều cải tiến hay.

Em rất thích socbay, rất ... Lợi hại !

Cảm ơn bác nha, bên em fix lỗi đó rồi, nhiều việc quá nên còn sai sót mong các bác thông cảm, bọn em sẽ cố gắng phục vụ các bác tốt nhất có thể.

Thưa các bác, trong phần cấu hình em có đưa ra 3 lựa chọn:
- Tiết kiệm: để bác nào dùng GPRS thì ứng dụng sẽ hạn chế load ảnh, chỉ load text (album nhạc, ..) để tiết kiệm gprs.
- Đầy đủ: load cả, bác nào 3g, wifi thì chạy full ảnh cho đẹp
- Tự động: tự đo tốc độ đường truyền và lựa chọn: cái này đang khoai tí, có thể lỗi, em đang fix

À các bác thử luôn cho em nhé, bên em đã tích hợp gõ tiếng việt vào rồi. Quy tắc gõ như sau:

+ Với bàn phím QWERTY:
các bác forcus vào ô search, sau đó nhấn nút ctrl + j (phím # là để chuyển chế độ gõ).
Khi gõ thì giống như unikey (rút gọn): chẳng hạn muốn gõ từ: yêu thương mong manh, các bác gõ: yeeu thuwowng mong manh.
(aa = â, aw=ă, as = á, ...) thêm dấu luôn sau từ nhé các bác.

+ Bàn phím thường: nhấn phím # để chuyển chế độ gõ, thêm dấu thì các bác dùng dấu * nhé (cứ mỗi lần ấn * chuyển dấu).
ví dụ các bác tìm bài: tóc hát --> gõ như sau: to*c ha*t.

Mong các bác ủng hộ, bọn e làm theo phương châm: người Việt dùng hàng Việt :D

Chỉnh sửa cuối:
À các bác thử luôn cho em nhé, bên em đã tích hợp gõ tiếng việt vào rồi. Quy tắc gõ như sau:

+ Với bàn phím QWERTY:
các bác forcus vào ô search, sau đó nhấn nút ctrl + j (phím # là để chuyển chế độ gõ).
Khi gõ thì giống như unikey (rút gọn): chẳng hạn muốn gõ từ: yêu thương mong manh, các bác gõ: yeeu thuwowng mong manh.
(aa = â, aw=ă, as = á, ...) thêm dấu luôn sau từ nhé các bác.

+ Bàn phím thường: nhấn phím # để chuyển chế độ gõ, thêm dấu thì các bác dùng dấu * nhé (cứ mỗi lần ấn * chuyển dấu).
ví dụ các bác tìm bài: tóc hát --> gõ như sau: to*c ha*t.

Mong các bác ủng hộ, bọn e làm theo phương châm: người Việt dùng hàng Việt :D

em dung nokia 5320 luc dau thi oke nhung gio thi khi nghe online thi chi nghe duoc mot bai khi chuyen bai thi no khong chay ma tro ra menu chinh thi khong the ket noi voi bat ki muc nao ca danh phai thoat ra va vao lai buc minh qua.. Voi lai phan bong da khong the vao duoc no bao khong lay duoc du lieu.. Bac fix lai loi nay cho Em voi.. Em ket ban nay qua len bac co gang fix lai nhanh cho E voi nhe.. Chuc cac bac luon manh khoe
Posted via Mobile Device

Báo cáo là em đã thử bản mới (vẫn là 3.0.3) lúc 15h chiều nay,
- Đã lưu được cấu hình.
- Xổ số : Bắc Trung Nam đã về đúng.
- Nhạc online : đã nghe tốt (chú ý phải bật Âm báo/Warning tone trong Profile thì mới có tiếng). Nhạc down xuống thẻ chưa thử.
- Font chữ đã to hơn, dễ đọc hơn. Khoảng cách giữa 2 dòng mà tăng thêm tí nữa thì tuyệt (tầm 1.2x là ổn).
- Icon chính của chương trình độ phân giải hơi thấp, ít hấp dẫn. Các Icon menu vậy mà lại đẹp hơn nhiều.

Cám ơn các bác nhóm Tacke !

Phiên bản mới cải tiến nhiều quá mình thich nhất là đã cải tiến nghe nhạc bị vấp . Nhưng sao 1 số bài không bị vấp 1 số bài lại bị vấp vậy
Posted via Mobile Device

Phiên bản mới cải tiến nhiều quá mình thich nhất là đã cải tiến nghe nhạc bị vấp . Nhưng sao 1 số bài không bị vấp 1 số bài lại bị vấp vậy
Posted via Mobile Device

Chắc do mạng nó load đấy bạn, chứ nếu vấp thì vấp hết chứ.:-?

Posted via Mobile Device

Vâng vẫn bị bác à, đợt này em đang tập trung viết lại cái player để nghe cho tốt hơn. Nhiều việc quá các bác thông cảm cho em nhé, em hứa khi release sẽ có 1 bản thật ngon cho các bác, hiện tại vẫn đang fix. Nếu gặp lỗi các bác cứ feedback lên đây giúp em nhé.

Thanks các bác.

À, Bác nào test trên máy mình chạy tốt thì reply giúp em tên máy, nếu bị lỗi thì cũng reply giúp em phát nhé, để em ra mua máy về test, nhiều quá em không mua hết hic hic.

À, Bác nào test trên máy mình chạy tốt thì reply giúp em tên máy, nếu bị lỗi thì cũng reply giúp em phát nhé, để em ra mua máy về test, nhiều quá em không mua hết hic hic.

Sặc, vậy bác mua bao nhiu máy cho vừa.

E63 chạy tốt bác nhé. Hoặc là chưa phát hiện lỗi :p

E71,
Em test bản 3.0.5 mới đây lúc 10h PM thấy gần như Ok rồi.

Có cái chưa hiểu là em down về cài đè chứ k dùng tính năng kiểm tra phiên bản mới, cài chạy ok, sau mới thấy là có 2 icon i hệt nhau, tên giống nhau, chọn cái nào nó cũng chạy ctrình. Em gỡ thử 1 cái thì bay mấy Socbay, nhưng vẫn còn 1 cái icon, lúc này kích vào thì nó đơ ra. Cài lại thì thêm 1 icon nữa (như lúc đầu). Tức quá đành Move 1 cái thừa giấu vào 1 thư mục khác.

Test trên N82 và N92 đều tốt, cần dữ liệu phong phú thêm thì tuyệt.

rất cảm ơn bác, hiện tại em đã cho biên tập đủ các nội dung. Giờ bắt đầu quay lại cập nhật dữ liệu hàng ngày bác à. Tự động và bán tự động.
Mong bác giới thiệu bạn bè sử dụng và có nhiều cao kiến để em cải tiến ứng dụng.

Sặc, vậy bác mua bao nhiu máy cho vừa.

E63 chạy tốt bác nhé. Hoặc là chưa phát hiện lỗi :p

:D, cũng giở đủ trò bác à. Đầu tiên là huy động máy anh em, sau đó đi thuê, mua máy cũ. không có thì phải mua máy mới.

Back