• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

thật kì lạ,mình đã làm theo hướng dẫn mà sao máy của mình ko có 5a.và phần hiển thị của máy mình lại ko hiển thị giống như của bạn,nó ko có nhiều cột như thế,chỉ có 1 dãy 000050 và cột hiển thị 5a và thêm cột nhiều dấu chấm thôi.mình xài 6710 Navigator.con này hơi phức tạp vì mình thấy ứng dụng của nó khác nhiều so với các dòng máy trước.

Chỉnh sửa cuối:
sao em không thể chuyển các file startup vào C:\Resource được,vào máy tính cho hiện tất cả các file lên rồi mà vẫn bị ẩn mấy file hệ thống,nên cũng chẳng làm bằng máy tính được,chẳng biết sao nữa,dth em là 6120c

6120 làm ko đc đâu bạn ơi, đừng cố gắng để rồi phải thất vọng giống mình

Theo như tác giả nói thì n81,73,80,6120,5700,6290 làm ko đc. 6110 của bạn hi vọng là đc đấy. Cứ test thử đi nha, chúc bạn thành công

sao máy mình n95-1 cài đè lên file startup trong ổ c theo bạn thì ko được,mình nhấn chép đè nó hiện lên không thể mở tập tin bó tay

sao em không thể chuyển các file startup vào C:\Resource được,vào máy tính cho hiện tất cả các file lên rồi mà vẫn bị ẩn mấy file hệ thống,nên cũng chẳng làm bằng máy tính được,chẳng biết sao nữa,dth em là 6120c

Làm trên phone đi bạn.

sao máy mình n95-1 cài đè lên file startup trong ổ c theo bạn thì ko được,mình nhấn chép đè nó hiện lên không thể mở tập tin bó tay

Ngay từ đầu mình đã nói là Đt phải đc hack mà. Nếu chưa hack thì phải dùng SecMan.

Chỉnh sửa cuối:
thật kì lạ,mình đã làm theo hướng dẫn mà sao máy của mình ko có 5a.và phần hiển thị của máy mình lại ko hiển thị giống như của bạn,nó ko có nhiều cột như thế,chỉ có 1 dãy 000050 và cột hiển thị 5a và thêm cột nhiều dấu chấm thôi.mình xài 6710 Navigator.con này hơi phức tạp vì mình thấy ứng dụng của nó khác nhiều so với các dòng máy trước.

Bạn làm theo hình mình nhé, xem thử đc không.

Từ X-plore, bạn ấn phím 8 để xem hẽ, sau đó ấn phím "gọi", con nháy sẽ chuyển qua cột hex bên phải, bạn di chuyển con chỏ đến chữ "Z" như trong hình và chuyển lại thành chữ "C" nhé.

thực ra máy mình được hết tất cả các logo trừ mỗi cái logo win 7 , không biết có phải do cái này nặng không bạn nhỉ

Mình mới kiểm tra lại file mbm nhưng bình thường mà bạn.
Nếu bạn muốn cài animation lúc tắt máy(win7) thì down cái này về giải nén chép vào C:\Resource\apps nhé. http://www.mediafire.com/?mmjr2dtem1f

Àh mà bạn nói cài logo win7 ko đc, cụ thể như thế nào? vd: sau khi chép hết vào C:\resource\apps tắt máy, rùi mở máy thì không thấy nó chạy logo ah? Nếu như thế thì có thể lúc giải nén file MBM bị lỗi đó. :H

Chỉnh sửa cuối:
Back