• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

bạn ơi ,sao mình down may file mbm cho màn hình 320*240,ko có cái logo nokia thuốc lá vậy,bạn up lại mình với,thấy cái đó hay hay,thanks bạn

N95 cũng không thấy 5a vậy thay ở chỗ nào vậy bro

Bạn để ý kĩ lại tấm hình giùm mình. Tấm hình đó chụp từ N95 đó bạn.

bạn ơi ,sao mình down may file mbm cho màn hình 320*240,ko có cái logo nokia thuốc lá vậy,bạn up lại mình với,thấy cái đó hay hay,thanks bạn

Có mà bạn, tên nó là joint 320x240.mbm bạn xem lại nhé.

N78 cũng không có dòng Z\Resourse\apps nên không thể làm gì được!

Sao lại không có hả trời? Bạn đã tick dòng show hiden file, show sýtem file, show Rom chưa? khổ thiệt. Có cái s60v3 nào ko có ổ Z ko chời :(

Up cái file startup.rxx lên đây cho ae chiêm ngưỡng đi. Coppy từ ổ z ra mà ko có chết lun.

Bạn làm theo hình mình nhé, xem thử đc không.

Từ X-plore, bạn ấn phím 8 để xem hẽ, sau đó ấn phím "gọi", con nháy sẽ chuyển qua cột hex bên phải, bạn di chuyển con chỏ đến chữ "Z" như trong hình và chuyển lại thành chữ "C" nhé.

cám on bạn đã giúp đỡ nhưng máy mình nó cũng ko hiển thị được chữ Z:\resour....... bạn ạh.chắc con 6710 ko làm được cái này

liệu úp lên rùi chép vào những máy mà ko hiển thị z:\res..... thì máy có hiểu ko????
Máy mà không hiện thi cái thì không phải là máy n95 và mấy cái máy xài HDH như chủ đề đã ghi hiểu không ?

Máy mà không hiện thi cái thì không phải là máy n95 và mấy cái máy xài HDH như chủ đề đã ghi hiểu không ?

bạn nói mình ko hiểu gì cả.mình đang muốn hỏi là mình xài cái 6710 Navigator,tất nhiên là xài HDH symbian FP2.hack được nhưng vào x-plore thì ko có dòng 5a,ko thấy được dòng z:\resoure\app..... thì mình cài cái file của bạn post lên vào trong máy mình thì liệu nó có hiểu ko ??

bạn nói mình ko hiểu gì cả.mình đang muốn hỏi là mình xài cái 6710 Navigator,tất nhiên là xài HDH symbian FP2.hack được nhưng vào x-plore thì ko có dòng 5a,ko thấy được dòng z:\resoure\app..... thì mình cài cái file của bạn post lên vào trong máy mình thì liệu nó có hiểu ko ??

Bro chửi nhầm người rồi đóa mình đang gửi file cho mấy bro khác mà chứ mình đâu nói 6710 của bro đâu chứ

m đã kiểm tra file startup bồ gửi. Có 5a (z).
Và mình đã sửa cho bạn, việc còn lại của bạn là dowload về giải nén, chép vào C:\Resource\Apps
sau đó chép file Startup.mbm bạn chọn vào C:\Resource\Apps , tắt máy và bật máy là xong.
http://www.mediafire.com/?wqdmzyhmnm3

Nếu ko đc thì down cái này về cài, sau đó tắt máy và mở máy<tắt chứ ko phải reboot nhé> http://www.mediafire.com/?yezgtnyytwn

Chỉnh sửa cuối:

Trong X-plore làm j có 5a mà thấy? Đầu tiên bạn vào X-plore, ấn phím 0 , tick chọn vào dòng Show hiden file , show system file, show Rom
rùi Back Lúc này từ x-plore bạn sẽ thấy thêm ổ đĩa Z:......đc chưa bạn, sau đó di chuyển dòng nháy tới ổ Z: ấn Menu > Find > Find File > gõ Startup.mbm > nó sẽ find cho bạn cái file startup.mbm > bạn di chuyển con nháy xuống dòng Startup.mbm nó vừa tìm đc > ấn Menu > Go to File> ở đây bạn sẽ thấy các File : Startup.mbm, Startup.mì, Startup.rxx (có thể là Startup.r01, Startup.r96) copy mấy cái Startup.rXX và Startup.mif sang đường dẫn C:\Resource\Apps
và làm tiếp theo hướng dẫn của mình ở bài 1.

em dùng con 5320 cũng ko thấy hiện như trên hình ở bước 2
Máy S60 nào cũng có file Startup.mbm, Startup.mif, Startup.rXX hết bạn ah. Đọc kĩ lại hướng dẫn nhé.

m đã kiểm tra file startup bồ gửi. Có 5a (z).
Và mình đã sửa cho bạn, việc còn lại của bạn là dowload về giải nén, chép vào Z:\Resource\Apps
sau đó chép file Startup.mbm bạn chọn vào Z:\Resource\Apps , tắt máy và bật máy là xong.
http://www.mediafire.com/?wqdmzyhmnm3

Nếu ko đc thì down cái này về cài, sau đó tắt máy và mở máy<tắt chứ ko phải reboot nhé> http://www.mediafire.com/?yezgtnyytwn

thanks bro nha , mình cũng bấn nút thanks luôn đóa

Trong X-plore làm j có 5a mà thấy? Đầu tiên bạn vào X-plore, ấn phím 0 , tick chọn vào dòng Show hiden file , show system file, show Rom
rùi Back Lúc này từ x-plore bạn sẽ thấy thêm ổ đĩa Z:......đc chưa bạn, sau đó di chuyển dòng nháy tới ổ Z: ấn Menu > Find > Find File > gõ Startup.mbm > nó sẽ find cho bạn cái file startup.mbm > bạn di chuyển con nháy xuống dòng Startup.mbm nó vừa tìm đc > ấn Menu > Go to File> ở đây bạn sẽ thấy các File : Startup.mbm, Startup.mì, Startup.rxx (có thể là Startup.r01, Startup.r96) copy mấy cái Startup.rXX và Startup.mif sang đường dẫn C:\Resource\Apps
và làm tiếp theo hướng dẫn của mình ở bài 1.

mình đã chọn hết tất cả và mình cũng đã giải thích với bạn là máy của mình hình như ko thể hiển thị được như của bạn.mình đã post hình minh họa cho bạn xem ở trang 5.mình đã test thử các file bạn post nhưng ko thấy kết wả.cảm ơn bạn đã nhiệt tình

Mình mới kiểm tra lại file mbm nhưng bình thường mà bạn.
Nếu bạn muốn cài animation lúc tắt máy(win7) thì down cái này về giải nén chép vào C:\Resource\apps nhé. http://www.mediafire.com/?mmjr2dtem1f

Àh mà bạn nói cài logo win7 ko đc, cụ thể như thế nào? vd: sau khi chép hết vào C:\resource\apps tắt máy, rùi mở máy thì không thấy nó chạy logo ah? Nếu như thế thì có thể lúc giải nén file MBM bị lỗi đó. :H

bác ơi có cái logo windown7 như hình trong này cho màn hình 240x320 không vậy? neeus có thì trong file down về tên là gì thế, bạn tìm hộ mình được không?

Back