• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

cái hình finger vân tay file MBM tên là gì vậy bạn. Hình ảnh minh họa nhiều cái ko trùng tên nên hơi bất tiện. bạn sửa lại đc thì tốt quá.

Nó tên finger lun đó bạn :D.

@magicter: có đó bạn. Tên win7 đó. Bạn thử xem.

Chỉnh sửa cuối:
hhkkll nhiệt tình với a e wá ,để mình nói rõ hơn 1 chút nhé. Mỗi kiểu máy đều có file rxx khác không giống như trong hình .và dãy 0000XX cũng khác nhau vd N95 là 000050 nhưng của N81 là 00004d các bác cứ nhìn dãy nào tương ứng với Z:/res... Là sẽ có 5a mục đích đổi 5a->43 là đổi chữ Z-> C .nếu ko có 5a thì bấm phím call đổi chữ Z=C nhé

cái đó chỉ có ở 320.240 thôi, bạn tìm hộ mình một cái dành cho 240.320 được không?

@magicter: cái win7 ah? Để trưa nhé. H 1h rùi, lọ mọ quá. Mà nếu bạn dùng n81 thì...có lẽ cài ko đc.

Chỉnh sửa cuối:
nbkpro: bác dùng cái gì để xem ,mà bác xem cái gì mà ko có z với c .ở đây đang bàn về cái mã hex của file rxx nhé

Chỉnh sửa cuối:
cái đó chỉ có ở 320.240 thôi, bạn tìm hộ mình một cái dành cho 240.320 được không?

mình dùng n82 mà

Mình đã cập nhật lại cái Logo Win7 cho màn hình 240*320 px rùi đó bạn. Down lại nhé, cài và cho kết quả lun :D

PS: Vì PC màn hình ngang, còn cái N82, 95... màn hình đứng nên cái logo nó xấu, ko đẹp đc như cái logo Win7 trên E71...màn hình 320*240

m đã kiểm tra file startup bồ gửi. Có 5a (z).
Và mình đã sửa cho bạn, việc còn lại của bạn là dowload về giải nén, chép vào Z:\Resource\Apps
sau đó chép file Startup.mbm bạn chọn vào Z:\Resource\Apps , tắt máy và bật máy là xong.
http://www.mediafire.com/?wqdmzyhmnm3

Nếu ko đc thì down cái này về cài, sau đó tắt máy và mở máy<tắt chứ ko phải reboot nhé> http://www.mediafire.com/?yezgtnyytwn

Cám ơn bạn chủ topic đã up bài rất hay cho anh em. Tuy nhiên bạn hướng dẫn thế này thì anh em sẽ không biết đường nào mà lần. Z là ổ Zoom của máy bạn chỉ có thể chép các file trong đó ra thôi chứ không thể chép vào đó được vậy mong bạn hãy sửa lại bài hướng dẫn này để cho anh em đỡ bối rối khi làm. Lần nữa cám ơn bạn !!!

Thay hình và nhạc khởi động của vista cho E63 và E71

Hình và nhạc khởi động cho E63 và E71 mod bởi bb8868

( Chỉ dành cho máy đã hack)

Bản Vista

Tiện đây tôi up luôn cho các bạn file cài sẽ thay đổi hình và nhạc chuông của vista dành cho E63 và E71 . Muốn sử dụng được bộ thay đổi hình và nhạc này thì các bạn hãy cài bộ python mà tôi up theo vào bộ nhớ máy ( ổ C ) sau đó các bạn có thay đổi hình khởi động như chủ topic đã hướng dẫn là copy file Startup.mbm vào C: Resouce\apps đè lên file đã có sẵn là có thể thay đổi theo ý mình. Chúc vui !!!

LINK :

Bộ python : [DOWNLOAD] http://www.mediafire.com/?netmlyt0z3h [/DOWNLOAD]

File thay hình và nhạc : [DOWNLOAD] http://www.mediafire.com/?mimywnomnut [/DOWNLOAD]​

bb8868Cám ơn bạn chủ topic đã up bài rất hay cho anh em. Tuy nhiên bạn hướng dẫn thế này thì anh em sẽ không biết đường nào mà lần. Z là ổ Zoom của máy bạn chỉ có thể chép các file trong đó ra thôi chứ không thể chép vào đó được vậy mong bạn hãy sửa lại bài hướng dẫn này để cho anh em đỡ bối rối khi làm. Lần nữa cám ơn bạn !!!
Thanks bạn! Nhưng bài hướng dẫn of m chính xác rùi. Chỉ nhầm ở 1 bài post cho kyhuu007 thui bạn ah, cảm ơn bạn đã phát hiện. M cũg chẳ để ý nữa. :D ai dè sai ngay chỗ cơ bản.

Ko biết có cách nào khác ko chứ cách này pó tay với n81 nha bạn. Hix ko có fp2 ngâm cứu.

à mà cho mình hỏi tý cái file startup .sis đi kèm theo là để làm gì vậy bạn

@magicter: vậy là ok, m đã giữ đúng lời hứa nhé :D. Còn cái file sis đi kèm là dành cho những bạn ko biết sửa startup.rxx bạn ah. Cài cái đó nó thay đổi logo lun, m mún đổi cái khác thì chép đè startup.mbm vào c:\resource\apps.

@auto nó tên Cryocontainment XP.mbm đó bạn. Có trong link down đó bạn.

Back