• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.
con 3250 của em tự dưng nhó báo app.close main rồi cứ khởi động lại liên tuc,sau môi lần máy lên lại hiện lên như vậy và khởi động lại.em fomas máy giờ cứ cài pm là no' khởi động lại máy.

5700 chụp hình 2 chấm nhưng mà sao chụp trong nhà thì o giữa ảnh có một chấm tròn to bằng ngon tay màu đen hơi mờ mờ ,có phải camera bị j không và cách khắc phục là thế nào, cảm ơn

To bằng ngón tay thì chắc không phải dead pixel rồi, đó có thể là vết ố trên camera. Bạn có dán nilon cho máy không? Xem chỗ đó có vết gì không?

Em hiện đang xài 3250. Tuy nhiên mỗi khi sync với PC bằng Nokia suit thì không thể nào nhận các cuộc gọi đến được. Em đã thử nhiều lần, cứ mỗi lần như vậy thì máy cứ kêu tit tit ... chứ cũng không báo ngoài vùng phủ sóng hay máy đang bận. Mong các bác giúp em giải quyết vấn đề này với. Thks

em có con 3250 tuự dưng lăn đùng ra,cụ thể là ko thể cài dc pm vào nửa,cú cài vào la nó khởi động lại máy(e đã *#7370#,ca reset bằng phím nóng rồi),có phải bị lỗi phần mêm ko các bác,hoặc có con máy(cũng 3250 cua bạn em nhắn tin rất chậm,còn các thứ vẫn dùng bt).các bác chỉ giúp em chỗ nào chạy lại pm nhanh va đảm bảo chút,e cài lai ở 194 lê duẩn để máy 2,3 ngày chưa xong,mất công đi lại xa wa.thanks bác

sao ko mod nào chỉ giáo giúp e với.e post lại cho rõ vì em đã vọc va tìm hiểu rõ hơn bệnh tình của nó nhưng ko bít cách chữa
các bác giải quyết giúp em bệnh này cái nhé ,thanks bác
1.máy 3250 (reset hay fomat rồi nhé) nếu để bình thường cài ứng dụng thì cài bình thường(nhưng chỉ cài đươc ứng dụng ko cần sing).nhưng nếu hackphone bằng xplore va hellocarel.cài xplore va hellocarel,chay xplore,thoát ra ngoài vào hellocarel,vào menu 1,sau đó yes đến khi thoát ra.khởi động lại máy để tiếp tục hack và cài ứng dụng khác thì ko thể cài hay remove thêm bất kì ứng dụng nào,cứ cài hay remove là khởi động lại máy ngay (em đã làm đi làm lại nhiều lần rồim đều bị như vậy,và tới 2 con 3250 bị bệnh này,dù ngày trc có 1 con 3250 vẫn hack bình thường bằng cách này dc)
2.khi bật lên camera hơi mờ và nhòa,hình ảnh xấu(đã lau sạch,và chắc chắn ko phải mờ vì bụi),nhưng ko chụp thì ảnh lại vẫn nét,hoặc khi quay video lại vẫn nét(ko phải bị lỗi phần mềm vì em đã cài lại pm rồi,up len v4.14 cho 3250)
.em cũng ko bít nó bị cái lỗi phần cứng hay phần mêm gì nửa kia.mong các bác chỉ giáo giùm .thanks các bác

sao không có thư muc Private trong ổ C:/ của N73

Mình cài chương trình X-plore vào máy N73 nhưng vào xem không thấy thư mục c:/Private đâu hêt. có ai biết vì sao xin chỉ giáo dùm
Ổ c: chỉ có: cache, cities,DATA, favourites, predic,Shared,video thôi

Mình cài chương trình X-plore vào máy N73 nhưng vào xem không thấy thư mục c:/Private đâu hêt. có ai biết vì sao xin chỉ giáo dùm
Ổ c: chỉ có: cache, cities,DATA, favourites, predic,Shared,video thôi

Mở X-Plore lên bấm phím số 0, tích vào mấy cái ô có chữ Show đó, là sẽ thấy.

ram cho máy

anh em cho em hỏi cấu hình của N73 thường như thế nào :
ram?
rom?
....?
anh em giúp em nha8-|

hjx! cho em hỏi. em dùng n73me. có một số phần mềm nhu appswitch13, keypress102, mity193,preinstallappscache, không hiểu sao install vào máy nó lại báo update eror. ktra lại thì trong phần app.manager đâu có install. bây h lại phải fomat máy à. tiện em hỏi em xóa mấy theme. bây giờ install lại không thể nào íntall được. lởm thế

Trước tiên bạn gỡ megapymodule ra rồi cài mấy phần mêm của bạn vào.Sau đó intall lại megapymodule.Chú ý khi intall megapymodule ban bỏ dấu của keypress .... và mấy cái bạn cài là ok.Còn phần theme thì bạn Unsis ở ngoài rồi cop thẳng vào /private là được.

Trước tiên bạn gỡ megapymodule ra rồi cài mấy phần mêm của bạn vào.Sau đó intall lại megapymodule.Chú ý khi intall megapymodule ban bỏ dấu của keypress .... và mấy cái bạn cài là ok.Còn phần theme thì bạn Unsis ở ngoài rồi cop thẳng vào /private là được.

Cài mấy cái đó vào bị update error >>> chứng tỏ trong máy đã cài rồi thì ko cần cài nữa, bác kêu người ta gỡ ra làm gì cho mắc công:-??

Please! Giúp mình up FW của E90 lên bản FW: 210.34.75. Xin giúp dùm

Mình thấy trên mạng ai cũng bảo là FW mới nhất của E90 (300.34.84) không hack được nên mình muốn úp lên bản FW 210.34.75 thôi. Có cách nào úp kô, mấy bro giúp mình với nha.

PS: Máy mình đang dùng FW:
V07.24.0.3
12-06-2007
RA-6
Nokia E90 17
(mình bấm *#0000#, nó hiện ra cái gì là mình ghi hết rồi đó)

Thank all

Chỉnh sửa cuối:
FW hiện tại của bạn là trong screenshot bên trên à:-?? Nếu là FW đấy rồi thì up lại làm gì.
Còn up offline thì dùng pheonix.

máy N80 của mình phần Gallery không nhận được Data trong thẻ nhớ.nhờ các pác giúp mình. cám ơn nhùi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back