• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

hichic..mấy mình tự nhiên bị treo cảm ứng.ấn nút nguồn tắt màn hình rùi bật lên lại thì ok,nhưng được 1lát la bị lại.đem lên digiphone chạy lại phần mềm được vài ngày lại bị.nó nói do mình dùng thẻ nhớ 32g nên bị vậy.mình cũng chẳng hiểu lắm.có ai bít giúp mình với.

hichic..mấy mình tự nhiên bị treo cảm ứng.ấn nút nguồn tắt màn hình rùi bật lên lại thì ok,nhưng được 1lát la bị lại.đem lên digiphone chạy lại phần mềm được vài ngày lại bị.nó nói do mình dùng thẻ nhớ 32g nên bị vậy.mình cũng chẳng hiểu lắm.có ai bít giúp mình với.
Vậy bác nghe nó thử dùng thẻ nhớ < 32 GB vài ngày xem có lỗi nữa ko

Vậy bác nghe nó thử dùng thẻ nhớ < 32 GB vài ngày xem có lỗi nữa ko

Mình đã reset lai máy và ko dùng thẻ nhớ mà vẫn bị treo cảm ứng.ko hieu máy bị sao nữa.thật mệt mỏi wa.ai bí giúp mình với..

Nhờ cao thủ giúp Mod camera sensation xe ICS 4.0

Mình có đọc 1 bài nói về mod camera giúp nó chụp hình đẹp hơn nhưng thấy bản đó chỉ xài cho bản android 2.3 thôi, và mình cũng có kiếm trên đây với trên google nhưng tiếng anh không biết nhiều nên mong ae giúp đỡ. :(:(

Mình có đọc 1 bài nói về mod camera giúp nó chụp hình đẹp hơn nhưng thấy bản đó chỉ xài cho bản android 2.3 thôi, và mình cũng có kiếm trên đây với trên google nhưng tiếng anh không biết nhiều nên mong ae giúp đỡ. :(:(

Lên XDA kiếm đi bạn. Mình vừa ngó thấy ở đâu đó, ngại tìm lại quá:D

Tình hình là các bác cho em hỏi, em cắt phim định dạng 1080p ra thành các phần để nhét vào thẻ nhớ, (phần cắt chạy trên máy tính vẫn nuột nà, âm thanh trung thực) nhưng khi chạy trên điện thoại thì chỉ lên hình, ko lên tiếng T_T làm sao để khắc phục lỗi trên ah?!
thêm nữa là hiện tại em kết nối dt với TV qua HDMI thì chạy chế độ H/W để xem phim (MX Player) thì ko hiện dc hình ảnh lên TV, để chế độ S/W thì hiện hình ảnh nhưng bị giật hình T_T giờ em phải làm sao ah?! Xem phim gian nan quá các bác ah T_T

Các bro cho mình hỏi: mình đang xài con sensation xe, đã unlockbootloader, đã cài recovery và đã root thì giờ mình muốn relock thì làm sao vậy, máy mình hboot 1.29. Nếu relock thì máy có trở về ban ko vậy, do lúc unlock mình thấy nó trở về ban đầu hay sao ý, với lại khi relock thì có mất root ko. Mong các bro giúp mình với, mình còn gà. Thanks trước :)

Các bro cho mình hỏi: mình đang xài con sensation xe, đã unlockbootloader, đã cài recovery và đã root thì giờ mình muốn relock thì làm sao vậy, máy mình hboot 1.29. Nếu relock thì máy có trở về ban ko vậy, do lúc unlock mình thấy nó trở về ban đầu hay sao ý, với lại khi relock thì có mất root ko. Mong các bro giúp mình với, mình còn gà. Thanks trước :)
Để Relock lại máy thì bạn sang topic này tham khảo và thực hiện. Khi Relock lại máy thì máy bạn sẽ bị mất Recovery và Root nhé. Nếu cần úp Ship rom gốc thì mới Relock, còn nếu không úp Ship Rom gốc thì không cần Relock lại làm gì.

Nhiệt độ máy Sen Xe

Tình hình là mình mới mua 1 em sen xe tại Nhật cường. Qua mấy hôm dùng thử thì mình thấy có lúc vào mạng bằng 3g mà máy rất nóng. Có khi lên đến 45 độ hơn.. nếu như thế có phải bị sao không.
Mong mọi người giúp đỡ

Tình hình là mình mới mua 1 em sen xe tại Nhật cường. Qua mấy hôm dùng thử thì mình thấy có lúc vào mạng bằng 3g mà máy rất nóng. Có khi lên đến 45 độ hơn.. nếu như thế có phải bị sao không.
Mong mọi người giúp đỡ

Vấn đề vào mạng bằng 3G hay Wifi gây ra nóng máy là vấn đề chung của tất cả các dòng điện thoại rồi.
Chắc máy bạn đang dùng Rom Ship. Bạn thử chuyển qua dùng Rom Cook đi để có thể tùy chỉnh nhiều hơn cho sử dụng.

Nhưng mình thấy nhiệt độ cao quá. Trên 45 độ. Có khi nào bị lỗi phần cứng không.
Mà lúc đầu mình mua về. Tai nghe mình cắm cả buổi ko được. Mang ra nc nó cắm .cái đc ngay.
Bác giải thik dùm e đc ko. Hjx

Nhưng mình thấy nhiệt độ cao quá. Trên 45 độ. Có khi nào bị lỗi phần cứng không.
Bạn thử úp 1 bản rom khác rồi test thử xem nhé. Máy mình vào mạng thì chỉ hơi nóng thôi (máy nào chả vậy...:D).

Mà lúc đầu mình mua về. Tai nghe mình cắm cả buổi ko được. Mang ra nc nó cắm .cái đc ngay.
Bác giải thik dùm e đc ko. Hjx
Có thể lá đồng ở jack cắm tai nghe bạn cắm nó bị vênh, ra NC nó bẻ lại thì lại cắm bình thường...:))

ý mình sau khi sạc đầy 100% pin. Thì mình để ý thấy 1% đầu tiên từ 100 xuống 99 khá lâu hơn các % khác. Nhưng từ 99 thì lại sụt nhanh hơn. Ko biết vui hay buồn nữa

Bác có bản rom nào ngon nhất bây giờ cho em xjn link với. Bản nào pin lì mà mượt ấy. Thanks bác trước

ý mình sau khi sạc đầy 100% pin. Thì mình để ý thấy 1% đầu tiên từ 100 xuống 99 khá lâu hơn các % khác. Nhưng từ 99 thì lại sụt nhanh hơn. Ko biết vui hay buồn nữa
Máy mình cũng vậy mà, mình đang dùng bản ViperS v1.1.0 thì khi sạc đầy 100% thì lướt web, nghe nhạc,.. mà mãi không thấy xuống, đến khi nó xuống 99% thì tụt nhanh kinh khủng....:D

Bác có bản rom nào ngon nhất bây giờ cho em xjn link với. Bản nào pin lì mà mượt ấy. Thanks bác trước
Theo mình bạn nên úp bản Revolution HD v6.7.2 (Sense 3.6) hay bản ViperS v1.1.0 (Sense 4.0) nhé.

Bản sen 4.0 có chạy ổn định như bản sen 3.6 không. Pin 2 bản đấy thì bản nào ok hơn vậy bạn

Tiện thể cho mình xin link luôn với

Bản sen 4.0 có chạy ổn định như bản sen 3.6 không. Pin 2 bản đấy thì bản nào ok hơn vậy bạn

Tiện thể cho mình xin link luôn với
Bản Sense 3.6 thì chạy mượt hơn bản Sense 4.0 nhưng sẽ ít tính năng hơn. Bạn nên úp cả 2 bản mà trải nghiệm, sau đó sẽ tự quyết định dùng bản nào nhé. Link cả 2 bản đây:

- Revolution HD: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-ics-high-quality-performance-sense-36/page46.

- ViperS: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-presents-vipers-110-welcome-to-future/page17.

đã có cách nào s-off cho hboot 1.29.000 chưa các bác ơi?? ai biết chỉ giúp với!!!!!!!!!!!!

Máy mình unlock bootload s on. Up rom thi chi can luu file boot.img. rồi úp bằng cwm bùnh thuong fai k

Sao máy của mình khi mua về nó có sẵn 4.0.3 . Nhưng hboot lại chỉ là 1.29.000 nhỉ
Vậy là có cần up hboot lên ko

Sao máy của mình khi mua về nó có sẵn 4.0.3 . Nhưng hboot lại chỉ là 1.29.000 nhỉ
Vậy là có cần up hboot lên ko

Máy bạn đã lên 4.0.3 rùi nên Hboot sẽ là 1.29.xxx,ko up được Hboot lên đâu. Muốn up rom tách lấy File boot.img flash qua fastboot- sau đó vào CWM up rom thui.

Back