• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

tình hình là các anh em cho em hỏi, HTC Sensation XE có chạy thẻ nhớ định dạng NTFS dc ko? Hay chỉ sử dụng dc FAT32 thôi ah?! Em có cái thẻ nhớ 32gb, muốn chuyển qua NTFS để lưu file >4gb mà đắn đo quá ah.

Thêm nữa là sao em kết nối điện thoại với TV (40 inchs) sử dụng adapter MHL to HDMI (Samsung) mà film HD 720 dc hiển thị trên TV nhòe lắm, ko biết cách khắc phục ra sao giờ các bác nhỉ?

bác nào có kinh nghiệm về phim ảnh trên HTC Sensation XE chỉ giáo em với ah :((

tình hình là các anh em cho em hỏi, HTC Sensation XE có chạy thẻ nhớ định dạng NTFS dc ko? Hay chỉ sử dụng dc FAT32 thôi ah?! Em có cái thẻ nhớ 32gb, muốn chuyển qua NTFS để lưu file >4gb mà đắn đo quá ah.
Định dạng NTFS thì Android không hỗ trợ bạn à.

Thêm nữa là sao em kết nối điện thoại với TV (40 inchs) sử dụng adapter MHL to HDMI (Samsung) mà film HD 720 dc hiển thị trên TV nhòe lắm, ko biết cách khắc phục ra sao giờ các bác nhỉ?
Bạn thử với phim khác coi sao, có thể TV bạn hỗ trợ 1080p nên hình ảnh bị vỡ.

Định dạng NTFS thì Android không hỗ trợ bạn à.

Bạn thử với phim khác coi sao, có thể TV bạn hỗ trợ 1080p nên hình ảnh bị vỡ.

Hix, thế quả này em mua thẻ nhớ và cable về để ngắm ùi >"< film mà định dạng 1080p thì toàn trên 4gb mà máy thì ko hỗ trợ NTFS nên sẽ ko copy dc film vào thẻ nhớ. Vậy em phải làm thế nào để xem dc phim trên điện thoại bây giờ T_T
bác Dũng có kinh nghiệm chỉ em với ah. Em cám ơn bác nhìu nhìu

Bạn cho mình hỏi là khi bạn sử dụng adapter MHL to HDMI thì như thế nào. Chỉ cần cắm vào là TV hiển thị nội dung trên điện thoại lên TV ngay hay là còn cài đặt gì nữa. Mình tính dùng adapter này để xuất nội dung từ điện thoại (games, text,.v..v.) lên TV mà đang phân vân quá :(

Bạn cho mình hỏi là khi bạn sử dụng adapter MHL to HDMI thì như thế nào. Chỉ cần cắm vào là TV hiển thị nội dung trên điện thoại lên TV ngay hay là còn cài đặt gì nữa. Mình tính dùng adapter này để xuất nội dung từ điện thoại (games, text,.v..v.) lên TV mà đang phân vân quá :(

bạn chỉ cần cắm dt + sạc pin vào adapter rồi nối ra cổng HDMI đã kết nối với TV là nó hiển thị liền ^^

Tình hình là các bác cho em hỏi, em cắt phim định dạng 1080p ra thành các phần để nhét vào thẻ nhớ, (phần cắt chạy trên máy tính vẫn nuột nà, âm thanh trung thực) nhưng khi chạy trên điện thoại thì chỉ lên hình, ko lên tiếng T_T làm sao để khắc phục lỗi trên ah?!
thêm nữa là hiện tại em kết nối dt với TV qua HDMI thì chạy chế độ H/W để xem phim (MX Player) thì ko hiện dc hình ảnh lên TV, để chế độ S/W thì hiện hình ảnh nhưng bị giật hình T_T giờ em phải làm sao ah?! Xem phim gian nan quá các bác ah T_T

cần giúp gấp về bootloader

em cần mọi người giúp tý ạ, máy em htc sen xe đã s off , đã bootloader , root để cài room cook. nhưng giờ em muốn cài lại room ship như ban đầu để đi bảo hành, thế em cần làm những việ gì ạ, ai giúp em với

em cần mọi người giúp tý ạ, máy em htc sen xe đã s off , đã bootloader , root để cài room cook. nhưng giờ em muốn cài lại room ship như ban đầu để đi bảo hành, thế em cần làm những việ gì ạ, ai giúp em với
Việc của bạn bây giờ là Relock lại Bootloader, sau đó tải bản Ship Rom gốc về, đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB rồi chạy file rom Ship .exe thôi.

Việc của bạn bây giờ là tải bản Ship Rom gốc về, đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB rồi chạy file rom Ship .exe thôi.
có topic nào hướng dẫn chi tiết tý kô anh, em nghe bảo vì máy em đã mở bootloader nên giờ phải khóa lại ạ, anh chỉ cho em cần làm những việc gì để máy em nó như lúc mới mua ấy ạ, đc k anh

có topic nào hướng dẫn chi tiết tý kô anh, em nghe bảo vì máy em đã mở bootloader nên giờ phải khóa lại ạ, anh chỉ cho em cần làm những việc gì để máy em nó như lúc mới mua ấy ạ, đc k anh
Phải Relock lại trước khi úp Ship Rom. Bây giờ bạn cho mình biết thông số HBOOT của máy nhé.

Máy bạn đã update lên ICS rồi thì phải. Giờ bạn tải Android Terminal Emulator này về, cài vào máy, chạy nó và gõ lệnh getprop ro.cid để xem mã CID của máy bạn là bao nhiêu nhé.
hay nhà anh ở đâu , em mang qua nhờ anh làm giúp em tý đc kô anh, máy em thỉnh thoảng bị sụp nguồn, mỗi lần sụp, bật lại nó vừa lên lại sụp luôn, đến 4,5 lần như thế, em thử chạy lại room đều k đc , theo anh thì máy em bị làm sao ạ

Máy bạn đã update lên ICS rồi thì phải. Giờ bạn tải Android Terminal Emulator này về, cài vào máy, chạy nó và gõ lệnh getprop ro.cid để xem mã CID của máy bạn là bao nhiêu nhé.
hay nhà anh ở đâu , em mang qua nhờ anh làm giúp em tý đc kô anh, máy em thỉnh thoảng bị sụp nguồn, mỗi lần sụp, bật lại nó vừa lên lại sụp luôn, đến 4,5 lần như thế, em thử chạy lại room đều k đc , theo anh thì máy em bị làm sao ạ

Máy bạn đã có SuperCID, giờ bạn tải bản rom Ship bất kỳ về úp là được. Nhưng khả năng bạn sẽ mất bảo hành cao đấy vì đã thay đổi CID của máy.
trời, thế là mất bảo hành à anh, em mua máy bên daotoan , k biết có đc bảo hành nữa kô, thế k có cái nào khôi fục lại từ đầu à anh. với lại theo anh thì máy em bị bệnh gì, cs ng bảo là lỗi main, e nghe hoảng quá, nếu mà tải room ship thì cài qua recovery như room cook à anh

trời, thế là mất bảo hành à anh, em mua máy bên daotoan , k biết có đc bảo hành nữa kô, thế k có cái nào khôi fục lại từ đầu à anh. với lại theo anh thì máy em bị bệnh gì, cs ng bảo là lỗi main, e nghe hoảng quá, nếu mà tải room ship thì cài qua recovery như room cook à anh
Bạn mua về nó đã vậy rồi à? Mang ra Đào Toàn nhé. Muốn khôi phục thì phải ghi nhớ mã CID gốc của máy trước khi SuperCID. Cài rom Ship thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB rồi chạy file rom .exe để úp thôi.

Bạn mua về nó đã vậy rồi à? Mang ra Đào Toàn nhé. Muốn khôi phục thì phải ghi nhớ mã CID gốc của máy trước khi SuperCID. Cài rom Ship thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB rồi chạy file rom .exe để úp thôi.
anh hướng dẫn chi tiết giúp em tý đc kô anh, em mua máy từ tháng 11, nhưng 2 tuần gần đây nó mới bị thế anh à, mà cho em cái link room ship đc k anh, tải về là up luôn à anh, k cần thủ tục gì à, mà mã cid gốc xem ở đâu ạ, thông cảm, em k biết gì nên hỏi nhiều, cảm ơn anh

anh hướng dẫn chi tiết giúp em tý đc kô anh, em mua máy từ tháng 11, nhưng 2 tuần gần đây nó mới bị thế anh à, mà cho em cái link room ship đc k anh, tải về là up luôn à anh, k cần thủ tục gì à, mà mã cid gốc xem ở đâu ạ, thông cảm, em k biết gì nên hỏi nhiều, cảm ơn anh
Giờ để tìm mã CID gốc của máy thì chịu rồi. Vì máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn tải 1 bản rom Ship bất kỳ của các khu vực khác nhau rồi úp thôi. Yêu cầu PC phải cài HTC Driver nhé.

Back