• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Máy mình unlock bootload s on. Up rom thi chi can luu file boot.img. rồi úp bằng cwm bùnh thuong fai k
Đối với máy S-ON thì bạn úp rom cook bằng phương pháp flash boot.img của bản rom cook đó trước khi flash rom thì mới boot được. Cách flash boot.img bạn tham khảo tại topic này nhé.

Sao máy của mình khi mua về nó có sẵn 4.0.3 . Nhưng hboot lại chỉ là 1.29.000 nhỉ
Vậy là có cần up hboot lên ko
Máy bạn hiện tại có HBOOT cao nhất rồi đó.

sao con XE của e sau khi relock và up rom ship ics châu á mọi thứ bình thường nhưng chỉ khi vào chụp hình bấm chụp hình là bị văng ra.

Các bác cho em hỏi. Sao máy e khi sạc pin 99% đầu tiên thì bình thường. Nhưng 1% cuối cùmg sao lâu thế nhỉ.
Cắm mãi mới lên 100%. Như vậy là sao. Các bác giải thik dùm em với

Các bác cho em hỏi. Sao máy e khi sạc pin 99% đầu tiên thì bình thường. Nhưng 1% cuối cùmg sao lâu thế nhỉ.
Cắm mãi mới lên 100%. Như vậy là sao. Các bác giải thik dùm em với
Vấn đề này do từng bản rom thôi bạn ạ, không quan trọng lắm đâu. Với Sensation khi bạn khởi động lại máy thì dung lượng pin báo lại khác so với lúc trước khi khởi động lại nhé, bạn thử mà xem...:D

tham khảo các bác về nhiệt độ máy
.các bác dùng thấy nhiệt độ cao nhất ở máy các bác là bao nhiêu vậy

tham khảo các bác về nhiệt độ máy
.các bác dùng thấy nhiệt độ cao nhất ở máy các bác là bao nhiêu vậy

ONE X của mình ngày mới mua nhiệt độ máy có lúc lên tới gần 50độ khi dùng nhiều :D
còn giờ thì bình thường 29độ. dùng nhiều thì khoảng 37, 38 độ.

Nói chung các bản ROM Ship sau khi ROOT và bỏ bớt vài thứ linh tinh đi chạy là ngon nhất. ROM cook chẳng lỗi này thì lỗi khác. Em cài thử mấy bản sen4 đẹp nhưng máy nóng lắm thôi kệ chạy 3.6 cho lành ( Mình thấy có nhiều bạn bị lỗi lockscreen khi có cuộc gọi tơi hay bị liệt cảm ứng tìm file fix lỗi cho HTC Sensation là ổn ngay)

bác cho e xin link bản recovery của xe
Của bạn đây Recovery v5.0.2.0.

Nói chung các bản ROM Ship sau khi ROOT và bỏ bớt vài thứ linh tinh đi chạy là ngon nhất. ROM cook chẳng lỗi này thì lỗi khác. Em cài thử mấy bản sen4 đẹp nhưng máy nóng lắm thôi kệ chạy 3.6 cho lành ( Mình thấy có nhiều bạn bị lỗi lockscreen khi có cuộc gọi tơi hay bị liệt cảm ứng tìm file fix lỗi cho HTC Sensation là ổn ngay)
Dùng Sense 4 quen rồi, giờ về Sense 3.6 thấy nó cứ "quê quê" sao ý...:))

flash như nào hả bác. copy vào đâu... hướng dẫn mình cái
Bạn cài Recovery bằng RecoveryManager là đơn giản nhất. Cách thực hiện theo các bước bên dưới:

1. Tải RecoveryManager về.
2. Kết nối máy với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật chế độ USB Debugging trên điện thoại trước nhé).
3. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn Browser... đến file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img trên PC.
4. Một bảng mã thiết bị hiện ra thì nhấn Done nhé.
5. Sau khi flash xong thì một bảng thông báo hiện ra thì bạn nhấn No.
6. Vào HBOOT -> Fastboot chọn Recovery để vào Recovery nhé.

ok mình làm được rồi............
bác nào có file root cho androi 4.0 cho mình xin. mấy cái kia chỉ cho từ 2.3 đến 3.0.
hjx
Của bạn đây nhé. Copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery flash như flash rom.

Rom cook nhất là mấy bản Sense 4.0 khi dùng nếu biết cách tinh chỉnh( thay đổi kernel, UV.....) thì dùng ngon hơn ship rom nhiều: ko nóng máy bao giờ,pin ngon hơn giao diện đẹp hơn,tiện dụng hơn.

Rom cook nhất là mấy bản Sense 4.0 khi dùng nếu biết cách tinh chỉnh( thay đổi kernel, UV.....) thì dùng ngon hơn ship rom nhiều: ko nóng máy bao giờ,pin ngon hơn giao diện đẹp hơn,tiện dụng hơn.
Chuẩn, nhất là bản ViperS của Team Venom...\-/

Hôm nay vào cập nhập hệ thống. Thấy có bản cập nhập hơn 50M. Ko biết là cái gì. Bác nào cập nhập chưa.
Máy mình root rồi nên ko up qua ota được

Hôm nay vào cập nhập hệ thống. Thấy có bản cập nhập hơn 50M. Ko biết là cái gì. Bác nào cập nhập chưa.
Máy mình root rồi nên ko up qua ota được
Chắc là cập nhật lên bản Ship Rom mới nhất (FW 3.33) thôi. Chú ý phải cập nhật 2 lần mới lên được nhé.

Back