• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Số là con Sen XE của mình tự nhiên hay bị khởi động lại. Sau một thời gian thì bật nút nguồn cũng ko lên lại được nữa. Dùng cách vào bootloader (power+ down volume) thì cg ko lên, chỉ tháo pin ra lắp lại thì lần đc lần ko. Màn hình bootloader báo *LOCKED* Up room j lại cũng được vài % rồi tắt máy. Cắm sạc pin vào nó cũng ko hiện lên đèn đỏ báo sạc nưa :((( các bác cho em lời khuyên với. Cám ơn các bác!
Bạn tháo pin ra rồi sạc đầy pin bằng sạc đa năng, sau đó bạn lắp pin và đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset để reset lại máy coi sao nhé.

Không vào được bootloader

Con HTC Sensation XE của em k vào bootloader được ( Nguồn + Volume -)... các pro giúp e cách khắc phục, và còn cách khác để vào k.. em muốn xem hboot và cũng để up room... Mong các pro giúp đỡ

Con HTC Sensation XE của em k vào bootloader được ( Nguồn + Volume -)... các pro giúp e cách khắc phục, và còn cách khác để vào k.. em muốn xem hboot và cũng để up room... Mong các pro giúp đỡ
Chú ý để đưa máy về HBOOT bằng tổ hợp phím Power + Volume Down thì bạn tắt chế độ Fastboot (Khởi động nhanh) trong Settings (Cài đặt)/Power nhé, nếu không nó sẽ boot vào HĐH mà không thể vào HBOOT.

adsd

Chú ý để đưa máy về HBOOT bằng tổ hợp phím Power + Volume Down thì bạn tắt chế độ Fastboot (Khởi động nhanh) trong Settings (Cài đặt)/Power nhé, nếu không nó sẽ boot vào HĐH mà không thể vào HBOOT.
thank a em vào đc r

Help..... 3G cho sensation XE

hiện tại e đang dùng Android revolution HD 7.2 XE ( An 4.0.3) ....k dùng được mạng 3g, mặc dù đã để chết độ song song 2g vs 3g .. chỉ hiện chữ E chứ k thấy chứ H hoặc 3G.. sim em đã đăng ký 3g và chạy trên các máy khác đều ok... mong các pro giúp đỡ...

bạn thử thiết lập lại VPN máy chủ của nhà mạng xem thế nào

Đầu tiên vào Settings > Wireless & Network > Mobile Network > Access Point Name
Xoá sạch hết các APN đang có đi
> Chọn Menu > New APN >

MẠNG MOBIFONE

3G_GPRS
name: Mobifone 3G (hoặc tùy ý)
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms
APN type: để trống

MMS
name: Mobifone MMS
APN: m-i090
username: mms
password: mms
MMSC: http://203.162.21.114/mmsc
MMS Proxy: 203.162.21.114
MMS Port: bỏ trống
APN type: mms

=======================================

MẠNG VINAPHONE

3G_GPRS
name: Vinaphone 3G
APN: m3-world
Usernam: mms
Password: mms

MMS
name: Vinaphone MMS
APN: m3-mms
username: mms
password: mms
MMSC: http://mms.vinaphone.com.vn
MMS Proxy: 10.1.10.46
MMS Port: 9201

=======================================
MẠNG VIETTEL

3G_GPRS
Name: Viettel 3G
APN: v-internet

MMS
Name: Viettel MMS
APN: v-mms
MMSC: http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
MMS Proxy: 192.168.233.010
MMS Port: 8080

Sau khi cài đặt xong bấm Menu > Save và bạn thử soạn 1 tin nhắn MMS gửi đến chính số máy của mình Test nhé, nếu nhận thành công là ok rồi đấy

em đã làm theo bác hướng dẫn nhưng cũng chỉ vào đc E thôi, MMS vẫn gửi đc bình thường, chỉ có 3g là k có sóng.. hay do máy e có vấn đề j đó.. e ở nha trang.... mong pro cho e giải pháp

Chỉnh sửa cuối:
em đã làm theo bác hướng dẫn nhưng cũng chỉ vào đc E thôi, MMS vẫn gửi đc bình thường, chỉ có 3g là k có sóng.. hay do máy e có vấn đề j đó.. e ở nha trang.... mong pro cho e giải pháp
Bạn vào Recovery, full wipe và úp lại rom. Chú ý ở phần cài đặt Aroma Installer thì ở cài đặt mạng bạn nhớ chọn ASIA (Châu Á) nhé.

Bạn vào Recovery, full wipe và úp lại rom. Chú ý ở phần cài đặt Aroma Installer thì ở cài đặt mạng bạn nhớ chọn ASIA (Châu Á) nhé.
em đã up lại rom nhưng k thấy phần cài đặt Aroma Installer o đâu hết pro ơi... huhu xài 3g mà k có sóng mới khổ chứ.....

em đã up lại rom nhưng k thấy phần cài đặt Aroma Installer o đâu hết pro ơi... huhu xài 3g mà k có sóng mới khổ chứ.....

Ặc, up xong ROM tức là đã dùng xong Aroma rồi.
Đó chính là quá trình hiển thị các tùy chọn ban đầu cho bạn lựa thôi.

thế cuối cùng k có cách nào khác hả pro..máy của e hàng xách tay từ đài loan. chứ k phải hàng AT&T .. k lẽ k dùng đc 3g hả pro. hiện tại bây giờ máy vẫn tự đọng chạy chế độ song song GSM/WCDMA nhưng chỉ hiển thị chữ E.. thôi ( hình như đang dùng GPRS) . e chuyển chế độ chỉ dùng WCDMA thì k có sóng và 1 lúc sau nó tự động chuyển về GSM/WCDMA.... có khi nso phsit up radio cho nó k. E đang dùng bản Kernel 3.0.16-g31a4fc7 .mong các pro giúp e.....

Chỉnh sửa cuối:
thế cuối cùng k có cách nào khác hả pro..máy của e hàng xách tay từ đài loan. chứ k phải hàng AT&T .. k lẽ k dùng đc 3g hả pro. hiện tại bây giờ máy vẫn tự đọng chạy chế độ song song GSM/WCDMA nhưng chỉ hiển thị chữ E.. thôi ( hình như đang dùng GPRS) . e chuyển chế độ chỉ dùng WCDMA thì k có sóng và 1 lúc sau nó tự động chuyển về GSM/WCDMA.... có khi nso phsit up radio cho nó k. E đang dùng bản Kernel 3.0.16-g31a4fc7 .mong các pro giúp e.....
Chữ E là EDGE (2.5G) chứ không phải GPRS. Bạn thử úp một bản rom khác hay thay thử SIM mạng khác vào test xem có 3G không nhé.

Chữ E là EDGE (2.5G) chứ không phải GPRS. Bạn thử úp một bản rom khác hay thay thử SIM mạng khác vào test xem có 3G không nhé.
E đã up rom khác và đổi sim r nhưng vẫn k đc bác ạ. có khi nào phần cứng có vấn đề k bác.. mà hàng XE có con nào k dùng đc 3g ở việt nam k?.... mong pro cho e ý kiến và cách giải quyết

E đã up rom khác và đổi sim r nhưng vẫn k đc bác ạ. có khi nào phần cứng có vấn đề k bác.. mà hàng XE có con nào k dùng đc 3g ở việt nam k?.... mong pro cho e ý kiến và cách giải quyết
Bạn úp Ship Rom gốc mới nhất để nâng lên phiên bản Radio mới nhất xem sao. Sen XE thì đều dùng được 3G tại VN bạn nhé.

Bạn úp Ship Rom gốc mới nhất để nâng lên phiên bản Radio mới nhất xem sao. Sen XE thì đều dùng được 3G tại VN bạn nhé.
e chưa supper cid.. e đang dùng firmware 3.33, HBoot: 1.27.1100, Radio- 11.24A.3504.31-M. pro có thể kiểm tra dùm e xem radio này thuộc khu vực nào và có thể cho e bản rom ship vs radio của HBoot trên k.và cho e hỏi thêm là mình up mỗi radio mà k up rom ship dc k. khoản tìm rom ship e chưa up bao giờ nên mù tịt

Chỉnh sửa cuối:
e chưa supper cid.. e đang dùng firmware 3.33, HBoot: 1.27.1100, Radio- 11.24A.3504.31-M. pro có thể kiểm tra dùm e xem radio này thuộc khu vực nào và có thể cho e bản rom ship vs radio của HBoot trên k.và cho e hỏi thêm là mình up mỗi radio mà k up rom ship dc k. khoản tìm rom ship e chưa up bao giờ nên mù tịt

Có thể máy của bạn đang dùng ROM khu vực châu Á hoặc một ROM cook có base dựa trên ROM Asia.
Bạn nên kiểm tra mã CID để có thông tin cụ thể, từ đó kiếm ra ROM ship phù hợp.

Có thể máy của bạn đang dùng ROM khu vực châu Á hoặc một ROM cook có base dựa trên ROM Asia.
Bạn nên kiểm tra mã CID để có thông tin cụ thể, từ đó kiếm ra ROM ship phù hợp.
Mã cid của em là HTC_622 là bản của asia phải k pro. pro có thể cho e link down ship rom của bản này và cách up đc k. máy e chưa cid có thể làm theo cách này đc k . pro jup e
Cách up rom ship :
Đưa máy về bootloader bằng cách nhấn volume down + power sau đó chọn fastboot rồi cắm điện thoại vào máy tính. Trên máy tính chạy lệnh sau :
Fastboot oem lock

Chạy file rom ship có dạng exe trên máy tính.
Rom sẽ tự động upload sang điện thoại rom ship và làm mọi thao tác cần thiết cho bạn. Sau khi xong, điện thoại sẽ tự động reboot.

Chỉnh sửa cuối:
Mã cid của em là HTC_622 là bản của asia phải k pro. pro có thể cho e link down ship rom của bản này và cách up đc k. máy e chưa cid có thể làm theo cách này đc k . pro jup e
Cách up rom ship :
Đưa máy về bootloader bằng cách nhấn volume down + power sau đó chọn fastboot rồi cắm điện thoại vào máy tính. Trên máy tính chạy lệnh sau :
Fastboot oem lock

Chạy file rom ship có dạng exe trên máy tính.
Rom sẽ tự động upload sang điện thoại rom ship và làm mọi thao tác cần thiết cho bạn. Sau khi xong, điện thoại sẽ tự động reboot.
CID HTC_622 là thuộc khu vực ASIA-HK-CHT (HongKong). Để úp rom Ship thì máy bạn phải Relock Bootloader thì mới úp được nhé.

thế phải khóa bootloader lại phải k pro.. mình supercid rồi cài k đc hả pro....
Nếu máy bạn đã có SuperCID thì không cần Relock Bootloader vẫn úp bình thường. Ngoài ra khi máy đã có SuperCID thì bạn có thể úp bất cứ bản Ship rom nào mà bạn muốn (ví dụ như bản EU cũng được).

Back