• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

1. Lỗi com.android.phone em tìm hiểu thấy đa phần đều bảo đổi sim khác nhưng em làm theo vẫn không được ( em dùng vina ) vậy giờ làm thế nào.
Bạn vào Settings/Storage rồi chọn Factory reset nhé. Nếu vẫn không hết thì Full Wipe rồi cài lại rom.

2. Giúp em quay lại rom ship mà không bị treo ở logo beatsaudio nữa
Bạn đã Relock lại Bootloader trước khi úp Ship Rom gốc chưa vậy? Bản Ship Rom India mình đưa úp có báo lỗi gì không?

Bạn vào Settings/Storage rồi chọn Factory reset nhé. Nếu vẫn không hết thì Full Wipe rồi cài lại rom.

Bạn đã Relock lại Bootloader trước khi úp Ship Rom gốc chưa vậy? Bản Ship Rom India mình đưa úp có báo lỗi gì không?

Hehe thanks bác em đã làm được rồi. Hóa ra là do cái super CID bác à, em gỡ nó ra thế là boot được vào rồi. Hic loay hoay mấy hôm vừa làm vừa lo chuẩn bị đám cưới cuối cùng cũng xong

Tình hình rất ư là tình hình, em vừa cầm con htc sensation xe, thấy đã root và unlock bootloader, nhưng quên để í là máy chưa s-off, thế là em flash rom CM10 Jelly Bean luôn, và bi giờ nó cứ vào tới logo của CM10 là nó quay vòng vòng, ngồi lò mãi mà không tài nào thoát cái vụ load logo CM10, em quay về định flash lại rom ship, phải cái là máy chưa S-off, nên không flash được. Mong báo nào cứu chữa hộ em với. àh quên, hboot em là 1.29.0000

Tình hình rất ư là tình hình, em vừa cầm con htc sensation xe, thấy đã root và unlock bootloader, nhưng quên để í là máy chưa s-off, thế là em flash rom CM10 Jelly Bean luôn, và bi giờ nó cứ vào tới logo của CM10 là nó quay vòng vòng, ngồi lò mãi mà không tài nào thoát cái vụ load logo CM10, em quay về định flash lại rom ship, phải cái là máy chưa S-off, nên không flash được. Mong báo nào cứu chữa hộ em với. àh quên, hboot em là 1.29.0000

Flash file boot.img của bản Rom CM10 cho em nó là boot đc :)
Xem thêm chi tiết:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?207437-huong-dan-nap-file-bootimg-vao-may-one-x-voi-s-on

[Đà Nẵng]Help!Tai nghe Beats bị hư 1 bên không nghe được!

Em có tai nghe Beats của máy HTC Sensation XE bị hư 1 bên không nghe đc.
Các bác chỉ giúp em chổ nào sửa cái này?Em ở Đà Nẵng.

Thanks!

Mình chưa thấy ai sửa tai nghe đút tai cả, nó mà đứt dây dẫn thì chỉ có thay cái khác thôi, loại inear thường đứt ở chỗ dây dẫn và phần đuôi nhựa gần loa. Bạn thử tháo ra nếu đúng đứt chỗ này thì tự hàn lại cũng được còn nó đứt ở trong cuộn dây thì botay.com. Nói thật là nếu tai bạn thẩm âm tốt thì cố nghiến răng mà mua cái khác dùng đi.

Mình chưa thấy ai sửa tai nghe đút tai cả, nó mà đứt dây dẫn thì chỉ có thay cái khác thôi, loại inear thường đứt ở chỗ dây dẫn và phần đuôi nhựa gần loa. Bạn thử tháo ra nếu đúng đứt chỗ này thì tự hàn lại cũng được còn nó đứt ở trong cuộn dây thì botay.com. Nói thật là nếu tai bạn thẩm âm tốt thì cố nghiến răng mà mua cái khác dùng đi.

có thể mang đi recable lại, thay dây bạc nếu như thích cái phone này quá

nhân tiện cho mình hỏi. mình xài Sensation G14 của hàn quốc. dùng rom gốc thì ko xài 3g được, up rom Cock thì ko xài wifi (báo eros) chỉ xài được 3g.
còn cảm ứng tiệm cận ko có tác dụng. dù úp qua 2 3 bản rom rồi. ko biết có cách chỉnh nào trong setting ko nữa. ai biết chỉ mình với

bác nào sửa điện thoại giúp mình vụ này với . máy mình ko cẩn thận bị rơi vào chậu nước chỉ bị phần chỗ cắm sạc .lúc mới bị máy vẫn chạy ngon ko làm sao cả khoảng 10 phút sau màn hình máy đen thui luôn không hiện gì hết cả lúc tháo pin ra lắp vô lại thì chỗ góc cắm sạc có 1 vệt sáng và có tiếng sột soạt ở góc đó như kiểu tiếng bị chập điện ý , hiện mình đang ủ trong thùng gạo hi vọng sáng mai dậy máy sẽ chạy được nếu không chắc cũng đành chia tay với em nó vì đang ở nước ngoài nên chẳng biết chỗ não sửa được . bạn nào biết cách tự khắc phục chỉ mình với . cảm ơn nhiều

bác nào sửa điện thoại giúp mình vụ này với . máy mình ko cẩn thận bị rơi vào chậu nước chỉ bị phần chỗ cắm sạc .lúc mới bị máy vẫn chạy ngon ko làm sao cả khoảng 10 phút sau màn hình máy đen thui luôn không hiện gì hết cả lúc tháo pin ra lắp vô lại thì chỗ góc cắm sạc có 1 vệt sáng và có tiếng sột soạt ở góc đó như kiểu tiếng bị chập điện ý , hiện mình đang ủ trong thùng gạo hi vọng sáng mai dậy máy sẽ chạy được nếu không chắc cũng đành chia tay với em nó vì đang ở nước ngoài nên chẳng biết chỗ não sửa được . bạn nào biết cách tự khắc phục chỉ mình với . cảm ơn nhiều
Khả năng lớn là chập điện chỗ chân sạc rồi. Cái này thì phải vệ sinh lại mạch chỗ đó và thay chân microUSB khác thôi.

Khả năng lớn là chập điện chỗ chân sạc rồi. Cái này thì phải vệ sinh lại mạch chỗ đó và thay chân microUSB khác thôi.

để 1 ngày máy mình lắp pin bật lên thì hiện chữ sesation rồi tắt ngúm luôn không biết có cứu được không nữa . chắc phải chia tay ae sensation ở đây rồi .

để 1 ngày máy mình lắp pin bật lên thì hiện chữ sesation rồi tắt ngúm luôn không biết có cứu được không nữa . chắc phải chia tay ae sensation ở đây rồi .

Đáng ra ngay sau khi lôi ra khỏi chậu nước bác phải tháo pin lập tức, chờ nó khô hẳn rồi sau đó tính tiếp, để nguyên pin cho chạy tiếp thì mệt rồi.

Đáng ra ngay sau khi lôi ra khỏi chậu nước bác phải tháo pin lập tức, chờ nó khô hẳn rồi sau đó tính tiếp, để nguyên pin cho chạy tiếp thì mệt rồi.

thông tin mới là máy em lắp sim vào có người gọi đến vẫn nhận tín hiệu như thường . facebook vẫn thông báo mỗi tội cái màn hình đen ngòm , cắm sạc vào thì nó hiện đầy các chấm trắng rút ra thì lại đen ngòm . chắc chỉ đi mỗi cái màn hình các bác ạ.

thông tin mới là máy em lắp sim vào có người gọi đến vẫn nhận tín hiệu như thường . facebook vẫn thông báo mỗi tội cái màn hình đen ngòm , cắm sạc vào thì nó hiện đầy các chấm trắng rút ra thì lại đen ngòm . chắc chỉ đi mỗi cái màn hình các bác ạ.
Chắc vậy bạn ạ. Phải thay màn hình thôi.

các bác có ứng dụng khóa "file or ứng dụng " mình cần khóa không chỉ cho e phần mêm đó với ???

HTC sensation XE loi lap di lap lai boot sau khi up room

các ace có cách nào giúp e với,e up firmware lên 3.33 thì bị lỗi boot,cứ chạy đến logo là lại lặp,restore lại thì ko được
giờ có cách nào giúp e với

các ace có cách nào giúp e với,e up firmware lên 3.33 thì bị lỗi boot,cứ chạy đến logo là lại lặp,restore lại thì ko được
giờ có cách nào giúp e với
Máy của bạn đã S-OFF chưa vậy? Nếu chưa S-OFF thì không úp được FW đâu. Bạn đưa máy về Fastboot rồi úp lại Ship Rom gốc là ok. Chú ý nếu đã Unlock Bootloader rồi thì phải Relock lại Bootloader trước khi úp Ship Rom gốc nhé.

Vấn đề về HTC sensation XE.help

Hiện tai con Sen XE của em có 2 vần đề này.bác nào biết xin chỉ giáo dùm.

1.ko đăng nhập được Facebook.mỗi lần đăng nhập đều hiện ra cái này.

sau đó mình ok rồi nó quay quay load rất lâu mà vẫn ko được.

2.Cập nhật phần mêm.mỗi khi mình bật wifi về là hiện lên cái này.

mình tải về và cài đặt nhưng ko được.nó dừng hình ở 4ext ......sau dó mình phải tháo pin khơi động lại máy mới đuọc.

thông tin về e nó đây:

Android 4.03

Sense 3.6

Last edited by a moderator:
1.ko đăng nhập được Facebook.mỗi lần đăng nhập đều hiện ra cái này.

sau đó mình ok rồi nó quay quay load rất lâu mà vẫn ko được.
Bạn nhấn Hủy rồi vào bình thường. Mình vẫn vào Facebook bình thường như vậy.

2.Cập nhật phần mêm.mỗi khi mình bật wifi về là hiện lên cái này
mình tải về và cài đặt nhưng ko được.nó dừng hình ở 4ext ......sau dó mình phải tháo pin khơi động lại máy mới đuọc.
Máy bạn đang chạy Ship Rom, nếu muốn update qua OTA thì bạn nên Relock lại Bootloader máy trước khi update thì mới được nhé.

Nhờ các bro help vụ Sen XE bật không lên gấp!!!

Số là con Sen XE của mình tự nhiên hay bị khởi động lại. Sau một thời gian thì bật nút nguồn cũng ko lên lại được nữa. Dùng cách vào bootloader (power+ down volume) thì cg ko lên, chỉ tháo pin ra lắp lại thì lần đc lần ko. Màn hình bootloader báo *LOCKED* Up room j lại cũng được vài % rồi tắt máy. Cắm sạc pin vào nó cũng ko hiện lên đèn đỏ báo sạc nưa :((( các bác cho em lời khuyên với. Cám ơn các bác!

Back