• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Hic, máy bạn S-OFF rồi đó thôi. Với SuperCID thì bạn úp Ship Rom nào mà chả được miễn là dành cho Sen XE. Ưu tien úp bản Châu Âu (EUROPE) cho nó ổn định.

nhưng chủ yếu e chạy lại bản room ship theo máy để Juopunutbear bằng phương pháp câu dây đồng vậy bác cho e hỏi e k cần phải cài room nữa mà chỉ cần làm những bước tiếp theo luôn có được k mà cái file jhboot e xóa hboot_8x60_1.27.1100_20120113_signedbyaa.nb0 rùi lấy cái file 1.290000 ở đâu để copy vào vậy
1- Cài đặt ROM gốc cho máy theo Firmware 3.2.... Tìm xem CID máy là gì sau đó tìm Firmware của nó trên Google hoặc XDA ( của mình là HTC_622 Firmware_3.32.708.112) sau đó download Firmare đó về trích xuất lấy file hboot 1.27....hay 1.29 ( của mình là 1.29 máy HTC_Hồng Kong)
2- Vào trang chủ của JuopunutBear download ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN về giải nén ra ổ C nhé.
3- Trong thư mục đó sẽ có file jhboot. trong đó sẽ có file hboot_8x60_1.27.1100_20120113_signedbyaa.nb0 bạn xóa nó đi và đặt HBoot (VD của mình là :hboot_8x60_1.29.0000_20120302_signedbyaa.nb0) của mình vào
4- Để chắc ăn hơn bạn copy cả HBoot 1.27...1.29 của mình vào thư mục nói trên.
5- Tiến hành chạy chuwowngn trình Juopunutbear S-OFF.
Trước mình vật vã gần 50 lần mãi mà không được sau khi làm cách trên một phát ăn ngay. Các bạn thử trên máy mình và cho kết quả sao nhé. Chúc thành công >>>>

nhưng chủ yếu e chạy lại bản room ship theo máy để Juopunutbear bằng phương pháp câu dây đồng vậy bác cho e hỏi e k cần phải cài room nữa mà chỉ cần làm những bước tiếp theo luôn có được k mà cái file jhboot e xóa hboot_8x60_1.27.1100_20120113_signedbyaa.nb0 rùi lấy cái file 1.290000 ở đâu để copy vào vậy
Máy bạn đã S-OFF rồi thì quan tâm đến công cụ JuopunutBear nữa làm gì vậy? Chức năng của công cụ JuopunutBear chỉ là để S-OFF các HBOOT 1.27.0000 hay 1.29.0000 thôi mà.

Máy bạn đã S-OFF rồi thì quan tâm đến công cụ JuopunutBear nữa làm gì vậy? Chức năng của công cụ JuopunutBear chỉ là để S-OFF các HBOOT 1.27.0000 hay 1.29.0000 thôi mà.

sao lại thế nhỉ nhưng máy em đã root đâu e cài titanium back up k dùng được e nghĩ là máy chưa root có đúng k vậy lần trước nó cũng đưa cho bạn nó root nhưng bạn nó k root được.bác thấy bản room nào dùng ổn định cho e cái link để e up room thử xem thế nàovi

sao lại thế nhỉ nhưng máy em đã root đâu e cài titanium back up k dùng được e nghĩ là máy chưa root có đúng k vậy lần trước nó cũng đưa cho bạn nó root nhưng bạn nó k root được.bác thấy bản room nào dùng ổn định cho e cái link để e up room thử xem thế nàovi
Bạn hiểu sai vấn đề rồi. Root và S-OFF khác nhau hoàn toàn nhé. Giờ bạn muốn Root máy thì bạn tiến hành cài Recovery và Root máy thôi. Nếu muốn đơn giản hơn thì bạn cài bản rom cook thì sẽ được Root sẵn luôn.

Bạn hiểu sai vấn đề rồi. Root và S-OFF khác nhau hoàn toàn nhé. Giờ bạn muốn Root máy thì bạn tiến hành cài Recovery và Root máy thôi. Nếu muốn đơn giản hơn thì bạn cài bản rom cook thì sẽ được Root sẵn luôn.

hihi vậy ah thank bác nhiều nhé thế mà e cứ tưởng hix làm e đau hết đầu bác có bản room nào sài ổn định mà root sẵn rùi cho em xin cái link thank bác nhiều :D

hihi vậy ah thank bác nhiều nhé thế mà e cứ tưởng hix làm e đau hết đầu bác có bản room nào sài ổn định mà root sẵn rùi cho em xin cái link thank bác nhiều :D
Các bản rom cook đều được Root sẵn rồi nhé. Nếu muốn ngon thì bạn cài ARHD v6.8.0 (ICS 4.0.3 & Sense 3.6), ViperS v1.3.5 (ICS 4.0.3 & Sense 4.1) hay Elegancia v2.2.0 (ICS 4.0.4 & Sense 4.1).

hoi

Các bản rom cook đều được Root sẵn rồi nhé. Nếu muốn ngon thì bạn cài ARHD v6.8.0 (ICS 4.0.3 & Sense 3.6), ViperS v1.3.5 (ICS 4.0.3 & Sense 4.1) hay Elegancia v2.2.0 (ICS 4.0.4 & Sense 4.1).

Bác cho em hỏi máy e mua Về chưa Làm gì cả. Up qua ota lên Android 4.0.3 hb lên 1.29 rùi . Giờ muốn root up đuơc room khac thì Cần làm nhưng gì. E Gà lắm bác chỉ từng buơc e vơí.

Bác cho em hỏi máy e mua Về chưa Làm gì cả. Up qua ota lên Android 4.0.3 hb lên 1.29 rùi . Giờ muốn root up đuơc room khac thì Cần làm nhưng gì. E Gà lắm bác chỉ từng buơc e vơí.

Các bước cần làm là:
- Unlock bootloader bằng HTC dev theo hướng dẫn tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-huong-dan-s-off-recovery-root-super-cid-cho-sensation
- Tiến hành S-OFF, với HBOOT 1.29 thì nên đọc topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?238567-sensation-xe-xin-huong-dan-cach-s-off-hboot-1290000
- Chạy Recovery, SuperCID:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-huong-dan-s-off-recovery-root-super-cid-cho-sensation
- Up ROM cook mà bạn thấy ưng ý nhất vào máy.

Các bước cần làm là:
- Unlock bootloader bằng HTC dev theo hướng dẫn tại đây:
- Tiến hành S-OFF, với HBOOT 1.29 thì nên đọc topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?238567-sensation-xe-xin-huong-dan-cach-s-off-hboot-1290000
- Chạy Recovery, SuperCID:
- Up ROM cook mà bạn thấy ưng ý nhất vào máy.

recovery k dow được bác ah link bị lỗi mong mod fix lại link cho ae dow hix

Moi nguoi oi giup minh voi ( xin loi vi khong go duoc tieng viet )

Minh moi muon duoc cai htc sensation xe.

Minh moi chay rom cock viper 1.5.1 nhung bay gio bi treo o man hinh htc khong vao duoc.

Minh da thu quay lai rom ship nhung khong duoc, bi error[131]. minh da lam theo cac huong dan nhung khong the nao dua ve rom ship duoc.

Bac nao biet lam on giup minh voi nhe chu noi that 1 tuan nay em loay hoay voi cai may met qua ma no van treo o man hinh htc.

Thong so may minh :
RELOCKED
Security Warning
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.29.0000
RADIO-11.24A.3504.31_M
OpenADSP-v05.6.02226.00.0418
eMMC-boot
Mar 2 2012, 18:14:34

Bac nao biet lam on huong dan tung buoc cho em nhe. Em xin chan thanh cam on!!

Minh moi muon duoc cai htc sensation xe.

Minh moi chay rom cock viper 1.5.1 nhung bay gio bi treo o man hinh htc khong vao duoc.

Minh da thu quay lai rom ship nhung khong duoc, bi error[131]. minh da lam theo cac huong dan nhung khong the nao dua ve rom ship duoc.

Bac nao biet lam on giup minh voi nhe chu noi that 1 tuan nay em loay hoay voi cai may met qua ma no van treo o man hinh htc.

Thong so may minh :
RELOCKED
Security Warning
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.29.0000
RADIO-11.24A.3504.31_M
OpenADSP-v05.6.02226.00.0418
eMMC-boot
Mar 2 2012, 18:14:34

Bac nao biet lam on huong dan tung buoc cho em nhe. Em xin chan thanh cam on!!
Máy của bạn S-ON khi úp rom cook mà không flash file boot.img của bản rom đó thì không boot được đâu. Máy bạn trước đã Unlock Bootloader chưa vậy? Còn giữ file Unlock_code.bin không? Bạn đưa mã CID lên đây để tìm Ship Rom gốc nhé.

Máy của bạn S-ON khi úp rom cook mà không flash file boot.img của bản rom đó thì không boot được đâu. Máy bạn trước đã Unlock Bootloader chưa vậy? Còn giữ file Unlock_code.bin không? Bạn đưa mã CID lên đây để tìm Ship Rom gốc nhé.

truoc minh da unlock bootloader roi nhung sau do minh da relock. gio lam sao de lay ma CID vay. minh van giu file unlock_code.bin day

vay bay gio em muon up len viper 1.5.1 thi can phai lam nhung gi. bac giup em luon nhe
Đầu tiên bạn cứ tải bản Ship Rom gốc về để dự phòng trước, nên úp thử xem sao nhé.

Để úp rom ViperS nói riêng và các bản rom cook khác nói chung, vì máy bạn là S-ON nên bắt buộc phải flash boot.img của bản rom cook cần úp trước (file boot.img trong thư mục kernel đó), sau đó mới vào Recovery để flash rom .zip thì mới boot được, nhược điểm chung của dạng này là sẽ bị lỗi WiFi. Muốn úp rom cook mà không cần phải flash boot.img và không bị lỗi WiFi thì máy bạn phải được S-OFF nhé.

Cách flash boot.img bạn tham khảo tại topic này.

Cách S-OFF HBOOT 1.29.0000 thì bạn tham khảo tại topic này.

Hôm qua em làm theo hướng dẫn của bác đã thành công s-off, unlock, super cid, root và đã cài được rom viper 1.5.2 nhưng mà lại dính lỗi com.android.phone thế là em đưa nó về ship rom nhưng giờ bị treo ở beatsaudio

Bác giúp em với

Cấp cứu sensation xe :((

Tình hình con máy của em bây giờ : đã s-off, super CID, cài thành công viper 1.5.2 nhưng bị lỗi com.android.phone, đang muốn quay về ship rom nhưng không được, toàn bị treo ở logo beatsaudio

Có bác nào biết cách xử lý thì làm ơn hướng dẫn em với chứ em tìm khắp nơi rồi mà chưa thấy đâu ra hướng giải quyết cả nên đành phải làm cái thread này :((

Giúp em 2 vấn đề với các bác :

1. Lỗi com.android.phone em tìm hiểu thấy đa phần đều bảo đổi sim khác nhưng em làm theo vẫn không được ( em dùng vina ) vậy giờ làm thế nào.
2. Giúp em quay lại rom ship mà không bị treo ở logo beatsaudio nữa

Em xin chân thành cám ơn

Back