• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Nói thật là rất phân vân, ko có gì để đo tốc độ thực xung nhịp xem nó chạy 1.2 hay đúng 1.5 cả bác ợ, có cách nào không? mình nghĩ do Base của Sen nên ko nhận hết đc đủ 1.5 Gz
Nếu chỉ 1.2 thì phí quá, thà mua Sen thường còn hơn.
Và mình đã thử test qua các bản Rom cook cho Sen XE, thì bản nào dòng chờ cũng rất cao,thi thoảng nó mới xuống 40mA, thường là 60mA trở lên, rất nhanh hết pin. Đã thử xoá sạch , up lạo rom Ship, đo dòng cũng thấy cao, cuối cùng vẫn chưa tìm đc quả rom nào ưng ý, mà sức thi yếu chả biết buid Rom mà dùng :))

Bạn kiếm thử mấy cái Benchmark thử xem là biết mà. Sen thường với Sen XE dùng chung chip cả thôi, chỉ là do Sen thường người ta đặt xung ở 1.2GHz (xem thêm wiki để biết thêm chi tiết)

Em cài đặt recovery xong flash file root rồi , mà mình thay đổi cái file build.prop thì nó lại ghi là you cannot edit thí file because the file system is read-only là sao hả mấy bác

Em cài đặt recovery xong flash file root rồi , mà mình thay đổi cái file build.prop thì nó lại ghi là you cannot edit thí file because the file system is read-only là sao hả mấy bác

bạn vào Root explorer rồi chuyển sang r/w (mặc định /system được mount là r/o)

Bạn kiếm thử mấy cái Benchmark thử xem là biết mà. Sen thường với Sen XE dùng chung chip cả thôi, chỉ là do Sen thường người ta đặt xung ở 1.2GHz (xem thêm wiki để biết thêm chi tiết)
Ok đã test, nhận đủ 1.5GzH các bác nhé, nhưng dòng chờ vẫn trên mây, ko hạ đc ! Pin hao nhanh. ăn chơi dành chịu vậy thôi hehe

mọi người cho minh hỏi sao con Sen XE của mình k hỗ trợ tiếng Việt nhỉ? con của thằng bạn mình thì lại có. mình dùng rom nguyên bản 1.73.401.4. làm cách nào để máy có hỗ trợ tiếng việt cho dễ dùng? Thanks all

mọi người cho minh hỏi sao con Sen XE của mình k hỗ trợ tiếng Việt nhỉ? con của thằng bạn mình thì lại có. mình dùng rom nguyên bản 1.73.401.4. làm cách nào để máy có hỗ trợ tiếng việt cho dễ dùng? Thanks all

Có 2 cách.
Cách 1 là bạn vào market và cài morelocal2, tuy nhiên không hoàn chỉnh
Cách 2 là bạn cần s-off, cài recovery,root và supercid,sau đó up bản rom của châu á là có vietnamese

Chào các anh ở pdaviet
Cho em hỏi tại sao con HTC Sensation XE White của em khi che bên phải khúc dưới của máy là bị mất sóng điện thoại vậy ạ , chạm vào phần đó thôi chứ k cần phải che nữa là bị à , con White của bạn em cũng bị nhưng có 1 con Black thì không bị

Mấy anh PDAViet giải thích và giúp em với

Xin cám ơn .

có thể là do vỏ chăng,mình dùng Black cũng không thấy vấn đề gì,bạn thử lấy vỏ con Black lắp sang con White xem

Mình có con XE đã Unlock được qua web HTC
Nhưng nó chỉ UNLOCK mà vấn S-ON :(
Bây giờ làm tiếp ntn? thấy bảo file XL va XE như nhau có đúng không các bác

Mình có con XE đã Unlock được qua web HTC
Nhưng nó chỉ UNLOCK mà vấn S-ON :(
Bây giờ làm tiếp ntn? thấy bảo file XL va XE như nhau có đúng không các bác

Với Sensation XE thì cách S-OFF, Recovery, Root, Super CID thì cách làm tương tự như Sensation thường.

Mình làm rồi nhưng nó toàn báo lỗi Key thôi ko S-OFF được :((

Chạy Tool Revolutionary và xem cái Serial Number trên đó của máy bạn là bao nhiêu.
Copy cái Key bạn lấy đc đấy ra một file Text. Lúc đấy bạn sẽ biết chính xác các kí tự đấy là gì. Vì rất hay nhầm giữ 0oO.

Chạy Tool Revolutionary và xem cái Serial Number trên đó của máy bạn là bao nhiêu.
Copy cái Key bạn lấy đc đấy ra một file Text. Lúc đấy bạn sẽ biết chính xác các kí tự đấy là gì. Vì rất hay nhầm giữ 0oO.

Bó tay mất.Mình Unlock bằng web rồi bây giờ chạy phần mềm tool nó không chạy là ntn?:((

Back