• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

Xác nhận là phương pháp này có tác dụng với HD7 Asia, update được từ 7008 lên 7390, máy không bị lock lại, các ứng dụng và game cài trước đó vẫn hoạt động được.
Cần lưu ý thêm phân vùng C trên PC phải đủ dung lượng để tạo bản backup, quá trình update diễn ra khá lâu (với mình là hơn 1 tiếng).
Đúng là phải khá kiên nhẫn mới thực hiện theo cách này được.

Con HD7 của mình hôm nay cắm vào máy tính qua Zune thấy báo Update như thế này,
-không biết có phải làm gì không, mới dùng có 2 ngày nên cũng hơi run, nên đành tích vào "Update later".:D:D
Mọi người chỉ giúp.
Cảm ơn nhiều
Bạn cứ cho nó update bình thường, không sao cả, chú ý là máy phải có UPS hoặc cắp vào laptop đề phòng cúp điện giữ chừng, phân vùng C trên PC đủ lớn để chứa backup là được thôi.
Đây có thể là bản update Pre-NoDo (từ 7004 lên 7008) nên quá trình sẽ diễn ra khá nhanh.

Xác nhận là phương pháp này có tác dụng với HD7 Asia, update được từ 7008 lên 7390, máy không bị lock lại, các ứng dụng và game cài trước đó vẫn hoạt động được.
Cần lưu ý thêm phân vùng C trên PC phải đủ dung lượng để tạo bản backup, quá trình update diễn ra khá lâu (với mình là hơn 1 tiếng).
Đúng là phải khá kiên nhẫn mới thực hiện theo cách này được.

Update lên mất khoảng 10' chứ làm gì lâu như bạn nói :| Lên NODO hoàn toàn ko bị khoá và phương pháp cài app trực tiếp vẫn sử dụng được bình thường....Mọi người up đi đừng ngần ngại nữa :D

Update lên mất khoảng 10' chứ làm gì lâu như bạn nói :| Lên NODO hoàn toàn ko bị khoá và phương pháp cài app trực tiếp vẫn sử dụng được bình thường....Mọi người up đi đừng ngần ngại nữa :D
Thời gian đó là với máy của tôi, nó có thể phụ thuộc vào cấu hình PC, tốc độ đường net. Bạn chưa cầm máy của tôi để update, thì đừng khẳng định chắc chắn như vậy?

Mình cũng nhận đc update rồi mà download update tới 99% đứng 10p rồi vẫn chưa thấy động tĩnh :))

Bạn cứ cho nó update bình thường, không sao cả, chú ý là máy phải có UPS hoặc cắp vào laptop đề phòng cúp điện giữ chừng, phân vùng C trên PC đủ lớn để chứa backup là được thôi.
Đây có thể là bản update Pre-NoDo (từ 7004 lên 7008) nên quá trình sẽ diễn ra khá nhanh.

Cảm ơn nhiều, mà mình muốn hỏi thêm, sau khi Update có phải Jaibreak lại không. hay máy sau khi Hardreset có phải Jaibreak lại không vậy?

Mình nghĩ thời gian lâu là thời gian backup phone. Nếu phần mềm, nhạc ... ko nhiều thì quá trình update chắc cũng ko quá lâu đâu

Các bác đã update thành công rồi cho em hỏi hơi gà 1 tí là sau khi update thì có gì hơn trước khi update????
Thank các bác.

Cảm ơn nhiều, mà mình muốn hỏi thêm, sau khi Update có phải Jaibreak lại không. hay máy sau khi Hardreset có phải Jaibreak lại không vậy?

Sau khi update qua zune thì không phải JB lại, trường hợp hardreset thì chưa thử nên không dám có ý kiến.

Đúng rồi Bác quay về 7004 hay 7008 gì cũng được. JBreak Winphone - cài áp thuốc vào. Rồi làm theo cách trên. Nếu bác đang ở 7004 thì bác phải làm như trên để up len 7008. Rồi sau đó làm tương tự để up len NoDo. HTc Mozart T-Mobile của minh len toi 7390. Chúc các bác thành công.
hj hj hj đã có copy/paste rồi. Game chạy nhanh hơn nhiều. Mình chỉ mới chỉ test game kim cương. Khởi động vào nhanh hơn.

sao mình làm theo các bước trên, rồi mở data connection , bam vo update thay đợi rất rất lâu :(

Sau khi up thì có copy/paste và chạy game nhanh hơn nhìu lắm bác ơi :X:X:X
Các bác đã update thành công rồi cho em hỏi hơi gà 1 tí là sau khi update thì có gì hơn trước khi update????
Thank các bác.

Back