• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

Hôm nay minh đã update lên Nodo, các game có thuốc của bác Tom vẫn sử dụng bình thường. Không hiểu tại sao.

Máy của mình từ 7004 khi gắm vào Zune thì nó báo có Update, mình up lên 7008, sau đó Zune báo có bảng Update thì mình đã Update lên Nodo luôn.

Không dùng cách của Bác Phạm Quang, mình cũng không hiểu tại sao luôn.

Hôm nay minh đã update lên Nodo, các game có thuốc của bác Tom vẫn sử dụng bình thường. Không hiểu tại sao.

Máy của mình từ 7004 khi gắm vào Zune thì nó báo có Update, mình up lên 7008, sau đó Zune báo có bảng Update thì mình đã Update lên Nodo luôn.

Không dùng cách của Bác Phạm Quang, mình cũng không hiểu tại sao luôn.

Hiện tại nếu xài HD7 thì hầu như các hãng đã update lên NoDo hết, nên không cần phải sử dụng những cách trên. Theo mình nhận thấy thì khoảng cuối tháng 4 - đầu tháng 5 là mọi máy WP7 sẽ được update lên hết NoDo.

Huhu, em cũng dùng HD7, em cũng đã up lên Nodo 7390, thế nhưng các apps và games em đã cài bằng Tom Installer đều chết hết, ko dùng được nữa. H em phải làm gì? Ai chỉ giúp em với ạ?:(:)(:)((

Up Rom ship để về 7004. Sau đó tiến hành jb máy. Sync lại với Zune để lên 7008 và 7390 thì sẽ ko mất jb. Hiện tại chỉ có cách này là chắc chắn sẽ giữ đc jb do chưa có tool đề jb khi máy ở NODO.

Up room ship như thế nào ạ?mà lúc em úp lên Nodo cũng sync với Zune, mọi người đều ko sao, app của e chết hết, có bác nào biết nguyên nhân ko ạ? chỉ em với. vì em làm đúng như các bước bác Tom hướng dẫn

Có pác nào o hn bít up nodo Cho máy trophy thì up giúp mình,mình làm di làm Lai mà k dc,xin cam on và hâu ta.

Có pác nào o hn bít up nodo Cho máy trophy thì up giúp mình,mình làm di làm Lai mà k dc,xin cam on và hâu ta.

HTC Trophy cũng là máy chạy WP7, cách Unlock, Jaibreak và Update lên NoDo cũng hoàn toàn như nhau với các dòng HTC khác, có gì khác lạ đâu.

cách này hên sui may rủi quá, làm biết bao giờ mới được,

Làm gì có chuyện hên xui với các vấn đề kỹ thuật nhỉ? Chỉ có chưa biết làm và biết làm mà thôi.
Cách làm do chủ Topic này hướng dẫn hơi khó đọc và theo dõi 1 chút nhưng nếu thực hiện đúng các bước và trình tự, chắc chắn sẽ thành công.
Ngoài ra bạn còn có thể tham khảo cách ngắn gọn trong bài mình đã trình bày tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-ĐƠN-GIẢN-ĐỂ-UPDATE-quot-NoDo-quot-CHO-WP7

...trường hợp hardreset thì chưa thử nên không dám có ý kiến.

Để xác minh mình Hard reset thử
Xác nhận lai : sau khi Hard Reset thì hết sạch luôn...
và bây giờ làm lại từ đầu

Nhờ anh em giúp đỡ HTC HD7 cách uprom!

Tình trạng máy bị treo không rõ nguyên nhân (do 1 người bạn xách tay từ Mỹ về). Máy thuộc mạng T-mobile, khi mở máy thì hiện màn hình trắng và logo HTC, 15 giây sao máy chuyển sang chế độ yêu cầu kết nối với PC

Uploaded with ImageShack.us

Kết nối với Zune thì được yêu cầu restore và sau đó báo lỗi kết nối

Mình đã search PDA Việt cách uprom, tuy nhiên khi bấm tổ hợp phím nguồn và volume down để đưa về safemode thì không được, máy cứ reboot.
Mình có down file uprom HD7 của T-mobile có tên bên dưới:
RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_22.31.50.09_by_ansar
Tuy nhiên vẫn bị báo lỗi kết nối như hình dưới:

Xin khẳng định là mình không tài nào để đưa về bootloader được, nút volume down thì bình thường!
Mong anh em có kinh nghiệm trường hợp này giúp đỡ, trân trọng cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
@skydance:
Bạn phải đưa máy về bootloader thì mới up ROM được, cụ thể là:
- Tắt hẳn máy.
- Giữ chặt nút volume down.
- Bật nút power.
Đến khi máy chuyển về bootloader rồi, cắm vào PC và chạy ROM update ultility và làm theo hướng dẫn.

@skydance:
Bạn phải đưa máy về bootloader thì mới up ROM được, cụ thể là:
- Tắt hẳn máy.
- Giữ chặt nút volume down.
- Bật nút power.
Đến khi máy chuyển về bootloader rồi, cắm vào PC và chạy ROM update ultility và làm theo hướng dẫn.

Mình đã bấm theo hướng dẫn, tuy nhiên máy kô vào bootloader mà reboot lại và yêu cầu kết nối pc. Mod có cách nào khác không xin chỉ giúp, thank!

Mình đã bấm theo hướng dẫn, tuy nhiên máy kô vào bootloader mà reboot lại và yêu cầu kết nối pc. Mod có cách nào khác không xin chỉ giúp, thank!
Chẳng lẽ nút volume down của bạn bị hỏng?:O
Bạn phải giữ nguyên nút volume down cho đến khi vào bootloader, đừng buông sớm quá

Có bác nào biết cách bỏ ảnh khỏi danh bạ không nhỉ? Mình thêm ảnh vào một số liên lạc nào đó, thay ảnh thì được.. ( vào Edit contact) nhưng mà muốn dỡ ảnh đó đi thì không sao làm được
Cảm ơn nhiều

Có bác nào biết cách bỏ ảnh khỏi danh bạ không nhỉ? Mình thêm ảnh vào một số liên lạc nào đó, thay ảnh thì được.. ( vào Edit contact) nhưng mà muốn dỡ ảnh đó đi thì không sao làm được
Cảm ơn nhiều
Mình chưa làm thử, bạn có thể thử tìm cách sửa ảnh từ danh bạ trên tài khoản mail, hoặc sửa qua Zune.

Xin hỏi hình dùng cho contact picture cho HD7 thì có kích thước là bao nhiêu ah. Tôi copy một số logo vào máy nhưng đến khi sử dụng toàn thấy quá to, máy toàn bắt crop bất tiện quá, nhiều khi chỉ được có 1 chữ trong logo. Không tự resize như các điện thoại khác, chán...

Mình chưa làm thử, bạn có thể thử tìm cách sửa ảnh từ danh bạ trên tài khoản mail, hoặc sửa qua Zune.
Thử trên tài khoản live mail thi không cũng không sửa được ảnh ( không thấy có ảnh- và không thể thêm bớt được) còn từ Zune thì mình chưa biết làm ??bạn có thể chĩ dẫn được không?

mình mới chuyển sang HD7 trước dùng em HD2 dứa em cưa đòi mua lại cưỡng không được đành dùng HD7 vậy,có vài điều thắc mắc xin anh em đi trước chỉ dùm.
1-làm sao để biết máy mình xuất sứ ở đâu và danh cho thị trường nào để còn up rom
2-làm sao để đèn báo khii có tin nhắn hay cuộc gọi lỡ nhấp nháy để còn biết
3-máy mình kết nối với zune rồi sao không ChervonWP72.0 được?báo đại loại là cần nối USB mặc dù đã làm theo hướng dẫn

Back