• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

mình mới chuyển sang HD7 trước dùng em HD2 dứa em cưa đòi mua lại cưỡng không được đành dùng HD7 vậy,có vài điều thắc mắc xin anh em đi trước chỉ dùm.
1-làm sao để biết máy mình xuất sứ ở đâu và danh cho thị trường nào để còn up rom
2-làm sao để đèn báo khii có tin nhắn hay cuộc gọi lỡ nhấp nháy để còn biết
3-máy mình kết nối với zune rồi sao không ChervonWP72.0 được?báo đại loại là cần nối USB mặc dù đã làm theo hướng dẫn
Mạo muội trả lời thế này:
1. Xem thông số Firmwre trong Setting -> About->More Infor để biết ROM ship của máy (Với điều kiện máy chưa up ROM ship khác qua goldcard).
2. Không có đèn đỏ báo cuộc gọi hay tin nhắn như WM.
3. Làm cẩn thận theo hướng dẫn trong topic của Tom, chú ý là nếu đã update lên NoDo (7390) thì chưa jailbreak được theo cách này.

các pác cho em hỏi em đang định múc em Hd7 mà đang phân vân giữa HD7 T-Mobile và HD7 World. các pác cho em biết 2 em này khác nhau ra sao ? Nên mua em nào ah. Thanks all

Có bạn nào bị tình trạng như mình không?
Sau khi up nên NODO dùng được một lúc máy có hiện tượng lóng,trước không có hiện tượng đó chỉ hơi âm thôi,máy mình là hàng công ty.
Các bạn cho mình ý kiến nhé

Có bạn nào bị tình trạng như mình không?
Sau khi up nên NODO dùng được một lúc máy có hiện tượng lóng,trước không có hiện tượng đó chỉ hơi âm thôi,máy mình là hàng công ty.
Các bạn cho mình ý kiến nhé
Tôi đã update lên NoDo, thử với ROM Asia và EU, không bị hiện tượng của bác, thậm chí cảm thấy pin còn dùng được lâu hơn.:p

Có bạn nào cài được game quá 80m trưa vậy khi ở NODO,mình đã Jailbreak vĩnh viễn ở v 708 và đã up nên NODO.

Pin dung lượng cao cho htc hd7?

Mình thấy htc hd7 có pin dung lượng cao hơn pin theo máy, từ 1500, đến 3000mA cho máy, thấy báo dùng tốt cho máy với dung lượng cao. Không biết các bạn đã ai dùng và có lời khuyên nào? mình thấy pin đều là hàng taiwan;;)

Mình thấy htc hd7 có pin dung lượng cao hơn pin theo máy, từ 1500, đến 3000mA cho máy, thấy báo dùng tốt cho máy với dung lượng cao. Không biết các bạn đã ai dùng và có lời khuyên nào? mình thấy pin đều là hàng taiwan;;)

pin dung lượng cao 1500 mA thì nó chỉ hơn quả pin zin theo máy có ít, còn quả 3000mA thì dùng đc lâu nhưng nó dày cộp, muốn dùng thì phải tháo bỏ nắp pin thường mà phải dùng nắp pin bán kèm quả pin 3000mA đó, nhìn máy thô lắm. chờ thêm thời gian chắc là có quả 1700mA ra dùng là vừa

pin dung lượng cao 1500 mA thì nó chỉ hơn quả pin zin theo máy có ít, còn quả 3000mA thì dùng đc lâu nhưng nó dày cộp, muốn dùng thì phải tháo bỏ nắp pin thường mà phải dùng nắp pin bán kèm quả pin 3000mA đó, nhìn máy thô lắm. chờ thêm thời gian chắc là có quả 1700mA ra dùng là vừa

vậy hả bạn, hix, pin 1k5 chẳng hơn nhiêu mà 3k thì phải thay nắp sau thì xấu quá, chán nhỉ! tại dùng pin này hay hết pin quá:( định thêm pin xem chừng k được rồi

hu hu ,mình có em hd7 đang flash rom tới 11% thì nó báo lỗi ,thế là mình rút pin ra bật máy lại
thì ko lên nữa , tưởng chỉ có hd2 bị chết flash thôi ,hd7 ko bị nên chủ quan ,giờ buồn quá ,ai giúp mình cứu dc nó ko

hu hu ,mình có em hd7 đang flash rom tới 11% thì nó báo lỗi ,thế là mình rút pin ra bật máy lại
thì ko lên nữa , tưởng chỉ có hd2 bị chết flash thôi ,hd7 ko bị nên chủ quan ,giờ buồn quá ,ai giúp mình cứu dc nó ko
HD7 của mình up ROM thường đến 10% là tự reset lại, có lẽ bạn thấy nó tắt thì rút pin ra mất rồi. Giờ bạn cố bật lên, đưa về bootloader và up lại ROM ship vào, may ra còn cứu được.

Xin cho hỏi HTC thấy trên thị trường có 2 loại 1 loại chỉ có để HTC thôi còn 1 loại kia thi để HTC T-Mobile. Cho hỏi 2 loại trên có khác nhau gì không? Trên trang T-mobile.com thấy để giá là 499$ nhưng sao hiện giờ lại có nơi ban chưa đến 10 triệu nói là hàng xách tay? xin được hướng dẫn!

Chỉnh sửa cuối:
HD7 của mình up ROM thường đến 10% là tự reset lại, có lẽ bạn thấy nó tắt thì rút pin ra mất rồi. Giờ bạn cố bật lên, đưa về bootloader và up lại ROM ship vào, may ra còn cứu được.
bạn ơi mình vào botloader rồi ,ko up rom mồi nữa mà mình up mấy bản rom ship asia ,eu,tmobile, đều báo lỗi eror 294 invalid id ,máy mình tmobile 16gb

Cac BAC Cho e hoi cach up len nodo nhu nao Voi a. Up qua Zune dc khog? may em da jailbreak roi roi Sr vi e Viet bang hd7

bạn ơi mình vào botloader rồi ,ko up rom mồi nữa mà mình up mấy bản rom ship asia ,eu,tmobile, đều báo lỗi eror 294 invalid id ,máy mình tmobile 16gb
Máy bạn là T-Mobile thì kiếm bản ROM ship của T-Mobile rồi up theo phương pháp trên là ổn, đừng dùng tới ROM mồi nữa.

Cac BAC Cho e hoi cach up len nodo nhu nao Voi a. Up qua Zune dc khog? may em da jailbreak roi roi Sr vi e Viet bang hd7
Bạn xem ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-ĐƠN-GIẢN-ĐỂ-UPDATE-quot-NoDo-quot-CHO-WP7
Nếu máy bạn đang ở 7004 thì sẽ phải update 2 lần: lần đầu lên 7008 và ssau đó lên 7390.

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi là làm cách nào để tắt chức năng rung khi nhấn nút back quay lai. Mỗi lần bấm quay lại bị rung cũng mau hết pin quá.
Cho mình hỏi thêm là máy khi có cuộc gọi đến chỉ rung 1 lần rồi đổ chuông , hỏi có cách nào cho rung và chuông liên tục như bên Android hay win 6.5 không ạ. Cám ơn nhiều.

Bác cho e hỏi, e đã up theo cách của bác Tom, và lên đc NoDo x9, có xài đc các ứng dụng và unlocked jailbreak đầy đủ, nhưng mún lên 90 như bác thì làm cách bác lun ah???

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi là có app nào jỗ trợ ghi âm cuộc gọi 2 chiều cho hd7 không ạ

CÁC BÁC CHO EM HỎI EM CÀI gAME NÓ BÁO CÁI NÀY LÀ J Error deploying to the device. It seems to be a licensing problem with the application.

Nhờ Bac Quang Giup em với!

:(:(:( Máy HD 7 của em vào được boot mà boot nó có dòng chữ sercurity unlock o trên đầu là sao bác. nhưng em úp room NoDo trogn diễn đàn của ansar ko được là sao bác ơi. Giờ em muốn trở về Room Ship của nó thì chọn bản nào BÁc. HD7 T-Mobile :(:)(:)(:)(:)(:)((.

:(:(:( Máy HD 7 của em vào được boot mà boot nó có dòng chữ sercurity unlock o trên đầu là sao bác. nhưng em úp room NoDo trogn diễn đàn của ansar ko được là sao bác ơi. Giờ em muốn trở về Room Ship của nó thì chọn bản nào BÁc. HD7 T-Mobile :(:)(:)(:)(:)(:)((.
Nếu đã có Security Unlock thì bác up bất cứ ROM ship nào đều được cả.

Back