• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

HD7 của em có khi nào bị chết Rom ko các bác. Máy em đã có security unlock thi up room ship nao cugnx được mà. EM đã thử up tất cả các bản room ship rồi. Đều bị lổi 226 file write...... Có bác nào hiểu chỉ chổ em sữa với.

Ai biết cho mình hỏi với! Mình đã jailbreak con hd7 rồi, nhưng giờ mỗi lần nối với pc qua zune thì đều được thông báo là có thể update máy, vậy không biết nếu update thì có vấn đề gì không? Xin cảm ơn!

Ai biết cho mình hỏi với! Mình đã jailbreak con hd7 rồi, nhưng giờ mỗi lần nối với pc qua zune thì đều được thông báo là có thể update máy, vậy không biết nếu update thì có vấn đề gì không? Xin cảm ơn!
Update đi bạn, vẫn giữ được JB, không sao cả.

Mọi người làm ơn cho hỏi : có thể chỉnh cỡ chữ trong Windows Phone như thế nào? vì trong mục People một số tên người bị mất một phần chữ do cỡ chữ lớn quá, hay chữ đầu mục của mỗi mục khi mình vào đó : ví dụ như chữ People, Conversation... chẳng hạn nó to đùng ra trông không hay lắm, muốn cho nó nhỏ đi một chút mà không biết tìm ở đâu ?? cảm ơn nhiêu

các bác cho em hỏi : khi em nghe nhạc hay chơi game thì em cho volum nhỏ chỉ 9 - 10 thôi và khi có cuộc gọi đến thì âm lượng chuông cũng chỉ 9- 10. có cách nào mà khi mình cho nhỏ volum khi chơi game mà ko ảnh hưởng gì đến volum nhạc chuông ko các bác ?nhiều khi vô tình chơi game xong ko cho max volum lên làm cái báo thức nó báo bé tí ko biết thì, bỏ lỡ trận bóng tiếc điên người :D

- bạn edmundo ơi, mình vô link trên, ngày phần 1 các bước chuẩn bị, ngay chỗ này

"+ Tuy nhiên phần Dowload file SDK thì các bác muốn cài trên XP bắt buộc phải dow file SDK offline này và file cài zune nhé ( Link file do bác lungtungbeng cung cấp )"

thì mình ko down đc cái SDK gì gì đấy, mình lên gool search vẫn ko có, mong mọi người giúp đỡ

- sẵn tiện đây, do mình mới lần đàu tiên sài wp7 + mới lấy mấy về ngày 23-04 nên chưa biết gì cả, mình có vài câu hỏi nhờ các bạn giúp đỡ, nếu hỏi sai mong các bạn thông cảm

1. máy mình đang ở 7004, mới cầm máy nên cũng chưa vọc nhiều, vậy nên để ở 7004 vọc hay là lên nodo gì đó vọc rồi jb, cài game + app vô vọc cho sướng

2. máy mình hiện tại đang ở 7004 giờ mình muốn úp lên nodo gì đó, nhưng sợ thành cục chặn giấy, cho mình hỏi hd7 có mấy trường hợp bị như vậy, ví dụ ??? và từ 7004 thì zune úp lên 7008 hay lên thẳng 7390 vậy các bạn ???

3. mình ko có win7 nên định làm trên win xp như link trên, thì có an toàn ko ??? nếu ko để mình đi mượn laptop của chị ruột về cài đỡ cho chặc cú :(

4. máy mình gởi mua bên T-mobile về đây nguyên seal nguyên hộp, mở ra bỏ sim mobifone vào thì đồi code gì đó, tự tay mình nhập 8 số vào thì ok, nhưng mình thấy sóng hơi yếu hơn con nokia n72 cũ, và cho mình hỏi là sau khi nhập code, máy hd7 của mình đã thành bản quốc tế chưa ??? có thể úp room ship của asia, euro, t-mobile nào cũng đc, chứ ko nhất thiết là phải úp room ship của t-mobile đúng ko các bạn ???

- tạm thời mình chỉ nghĩ ra nhiêu đó nên hỏi trước, nếu sau này nghĩ ra mình sẽ hỏi thêm, cám ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc qua, nếu trả lời giúp mình thì mình xin cám ơn nhiều nhiêu hơn nữa. Một lần nữa xin cám ơn tât cả cảc bạn. Nếu có bạn nào ở gần khu vực Bàu Cát, Tân Bình, TPHCM nào rành về HD7 thì cho mình xin nick yh ( skype càng tốt ) và sdt để mình học hỏi thêm chút kinh nghiệm, chân thành cám ơn các bạn.

HD7 TỰ DỰNG ĐEN MÀN HÌNH KO LÊN

ông anh mình mới táng em hd7(ko zõ là lock hay world->ko biết phân biệt kiểu j:có bác nào biết cách phân biệt hok) lúc trước đang dùng chụp ảnh,nghe nhạc...(máy mới mua lên mới mò đc cách cài nhạc,ảnh... thui)bây giờ máy tối om,nhìn nghiêng vẫn thấy giao diện máy bên trong.Mình đã vào reset lại ở trong máy hd7 thì bị dùng lại ở bước nhập số gì đó và gọi(mình nghi là bản lock hay sao đây)máy vẫn tối om luôn
có bác nào biết đây là tại sao ko vậy

ông anh mình mới táng em hd7(ko zõ là lock hay world->ko biết phân biệt kiểu j:có bác nào biết cách phân biệt hok) lúc trước đang dùng chụp ảnh,nghe nhạc...(máy mới mua lên mới mò đc cách cài nhạc,ảnh... thui)bây giờ máy tối om,nhìn nghiêng vẫn thấy giao diện máy bên trong.Mình đã vào reset lại ở trong máy hd7 thì bị dùng lại ở bước nhập số gì đó và gọi(mình nghi là bản lock hay sao đây)máy vẫn tối om luôn
Có thể trước đó bác đã chỉnh brightness về mức low mất rồi.

Có thể trước đó bác đã chỉnh brightness về mức low mất rồi.
hình như là đúng như vậy nhưng sau đó chỉnh lại cũng ko thấy màn hình sáng lên và vẫn tối om.còn vụ reset thì sao hả bác.đến đoạn nhập số zùi call là sao

HTC HD7 treo ở màn hình đen?

Máy mình đang chép nhạc, tự nhiện khởi động lại và bị treo ở màn hình như vậy, các bro xem thử và cho e hướng giải quyết ạ.

Máy mình đang chép nhạc, tự nhiện khởi động lại và bị treo ở màn hình như vậy, các bro xem thử và cho e hướng giải quyết ạ.

Bạn nói chép nhạc mà bị treo vậy sao chứ không phải Up ROM đấy chứ???
Nếu chép nhạc bị treo thì tháo PIN ra, lắp vào khởi động lại máy là xong thôi.
Nhưng minh nghi ngờ máy bạn treo không phải do bạn chép nhạc, có lẽ bạn update ROM gì đó bị lỗi.
Nếu đúng thì vào lại Bootloader, Up lại ROM gốc sẽ cứu được máy.

Bạn nói chép nhạc mà bị treo vậy sao chứ không phải Up ROM đấy chứ???
Nếu chép nhạc bị treo thì tháo PIN ra, lắp vào khởi động lại máy là xong thôi.
Nhưng minh nghi ngờ máy bạn treo không phải do bạn chép nhạc, có lẽ bạn update ROM gì đó bị lỗi.
Nếu đúng thì vào lại Bootloader, Up lại ROM gốc sẽ cứu được máy.
Bác Quang chỉ cho cháu cách up rom được không ạ? cháu cũng đọc mấy bài rồi nhưng nó rắc rối quá, cháu chỉ mới sử dụng thôi, loay hoay chép nhạc mãi mới được, up rom phải có goldcard, nhiều thứ quá cháu không dám làm vì chưa biết bắt đầu từ đâu. Máy cháu không có chữ T-mobile chắc là của ASIA.
Bác hướng dẫn cháu phải làm những gì được không ạ? Cháu nhìn nó rồi nó nhìn cháu như không quen biết gì?? Thanks bác.

Bác Quang chỉ cho cháu cách up rom được không ạ? cháu cũng đọc mấy bài rồi nhưng nó rắc rối quá, cháu chỉ mới sử dụng thôi, loay hoay chép nhạc mãi mới được, up rom phải có goldcard, nhiều thứ quá cháu không dám làm vì chưa biết bắt đầu từ đâu. Máy cháu không có chữ T-mobile chắc là của ASIA.
Bác hướng dẫn cháu phải làm những gì được không ạ? Cháu nhìn nó rồi nó nhìn cháu như không quen biết gì?? Thanks bác.
Vậy bạn tải ROM ship của ASIA tại đây (bản số 2):
http://www.pdaviet.net/showthread.php?109048-★-LINK-SHIP-ROM-WM7-(WWE)-CHO-HTC-HD7-★
Sau đó tháo pin ra để máy tắt, lắp lại pin, giữ nguyên nút Volume down, bật máy đến khi vào đến màn hình 4 màu thì buông nút Volume down. Giờ bạn cắm HD7 vào PC, chờ nó cài đặt xong driver rồi chạy ROM bạn vừa tải về ở trên.
Chú ý: Nếu là HD7 ASIA thì khi up ROM đến 10% sẽ khởi động lại máy, bạn cứ mặc kệ nó chạy tiếp đừng rút cáp ra nhé.

Vậy bạn tải ROM ship của ASIA tại đây (bản số 2):
http://www.pdaviet.net/showthread.php?109048-★-LINK-SHIP-ROM-WM7-(WWE)-CHO-HTC-HD7-★
Sau đó tháo pin ra để máy tắt, lắp lại pin, giữ nguyên nút Volume down, bật máy đến khi vào đến màn hình 4 màu thì buông nút Volume down. Giờ bạn cắm HD7 vào PC, chờ nó cài đặt xong driver rồi chạy ROM bạn vừa tải về ở trên.
Chú ý: Nếu là HD7 ASIA thì khi up ROM đến 10% sẽ khởi động lại máy, bạn cứ mặc kệ nó chạy tiếp đừng rút cáp ra nhé.
Em đã làm được rồi, cảm ơn bác mod rất rất nhiều ạ, cho e hỏi thệm 1 cái nữa là khi up xong, mình có nên update lên cái mới không? e nghe nói NODO, mà không biết có nên up lên không? và up có giống như mình up rom ship không? và lên thì nó có khác gì cái cũ không? và có nên JB nó không ạ? e xin cảm ơn.

Em đã làm được rồi, cảm ơn bác mod rất rất nhiều ạ, cho e hỏi thệm 1 cái nữa là khi up xong, mình có nên update lên cái mới không? e nghe nói NODO, mà không biết có nên up lên không? và up có giống như mình up rom ship không? và lên thì nó có khác gì cái cũ không? và có nên JB nó không ạ? e xin cảm ơn.
Bạn cần Jailbreak trước khi update lên NoDo, các vấn đề khác bạn nên tự tìm hiểu và cảm nhận.

hok bác giúp mình nhỉ:(:((

Chào mọi người...Mình là mem mới về HD7 :p Có vài thứ muốn hỏi mong các bác giúp đỡ:
- HD7 mình mới mua thỉnh thoảng khi vào các ứng dụng cứ bị bật ra ngoài:( ...Bị đơ đơ...Vọc lung tung vài ứng dụng nữa là reset T_T
- HD7 có task manage không ạ?? Làm sao để thoát hoàn toàn các ứng dụng đang chạy? (hay là chỉ cần dùng phím <---??)
- Máy mình nghe nói là phiên bản QT thì có cần cài đặt Jailbreak để up lên nodo không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Chào mọi người...Mình là mem mới về HD7 :p Có vài thứ muốn hỏi mong các bác giúp đỡ:
- HD7 mình mới mua thỉnh thoảng khi vào các ứng dụng cứ bị bật ra ngoài:( ...Bị đơ đơ...Vọc lung tung vài ứng dụng nữa là reset T_T
- HD7 có task manage không ạ?? Làm sao để thoát hoàn toàn các ứng dụng đang chạy? (hay là chỉ cần dùng phím <---??)
- Máy mình nghe nói là phiên bản QT thì có cần cài đặt Jailbreak để up lên nodo không ạ?

1- Các soft bác chạy bị văng ra là do chưa được tiêm kháng sinh đúng loại.
2- WP7 chưa hỗ trợ đa nhiệm nên khi back ra sẽ thoát ứng dụng và đương nhiên chưa có Task Manager.
3- Phiên bản nào cũng phải JB thì mới cài được các úng dụng "ngoài luồng". Nên JB trước khi update lên NoDo.
Nôm na trả lời vậy, hy vọng giúp được bác.

Back