• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
thưa bác PhamQuang. vì là học hỏi sẽ thử nhiều loại Rom khác nhau. Nhưng thấy học hỏi diễn đàn việt vẫn thân thiện hơn nên hỏi ở đây thưa bác. nhân tiện em cũng vừa tìm được khóa regedit mà có thể multitouch ở bản operabrowser 9.7 beta [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Opera\Defaults] "PinchAndZoomEnable"=dword:00000001. cảm ơn Bác đã nhắc nhở vì em mới lên Tràng An ở nên xin lỗi Bác

Có ai có cách nào sync Leo với PC qua Bluetooth ko ah? thỉnh thoảng lên cty hoặc đi ra ngoài mà quên đem theo cáp thì cũng hơi khó khăn ...có hướng đẫn bằng video và hình ảnh thì tốt quá ạ? Và cho em hỏi thêm là sync qua Bluetooth như vậy thì Leo có thể lên mạng đc ko ..giống như khi cắm cáp ấy ah?
Thanks moị người nhìu!

bạn phải chọt vào cái mũi tên bên cạnh biểu tượng bàn phím rồi chọn vnkey là gõ được thôi.

Cám ơn bác đã hướng dẫn, nhưng tôi vãn ko làm được vì ko tìm thấy cái mũi tên đó ở đâu. còn nếu bật bàn phím lên thì chỉ thấy có phím chữ tàu hay hàn cạnh nút mũi tên hướng lên mà thôi. phiền các bác chỉ dẫn cụ thể hơn. thank all

có ai bjt con Leo này sạc pin bao lâu đầy ko ? vì hôm qua còn khoảng 3x% mà cắm sạc có khoảng 2h kém là lên 100% và đèn xanh bật ko sạc nữa. pin sạc nhanh thế ah ?

có ai bjt con Leo này sạc pin bao lâu đầy ko ? vì hôm qua còn khoảng 3x% mà cắm sạc có khoảng 2h kém là lên 100% và đèn xanh bật ko sạc nữa. pin sạc nhanh thế ah ?

Các dòng HTC nếu dùng đúng sạc (và với pin theo máy) thì chỉ cỡ đó là đầy thôi(2h)

đúng rồi đó.2h.nhưng nếu xạc qua vitinh thì lâu hơn.dòng HTC sạc rất nhanh.chắc do dòng A cao nên nhanh đầy.lâu nhất là N97 mình xạc từ tối đến sáng mới đầy.

Các bác cho em hỏi làm sao để có thể thay đổi chức năng từ general sang silent nhanh vậy?
Và làm thế nào để mình có thể tự tạo kiểu profile cho riêng mình vậy?
Trong phần sound & display chỉ có mỗi 4 dạng cho mình dùng thôi hix mà chả có dạng nào làm em ưng ý cả
Và làm thế nào để để chế độ offline vậy các bác
Em mới dùng WM nên gà quá hix

Chỉnh sửa cuối:
có mấy pák hỏi rồi mà ko thấy aia quan tâm, e xin hỏi lại, ko set nhạc chuông cho HD2 được, mấy pák nào khắc phục được thi chia sẽ cho e với, ths

có mấy pák hỏi rồi mà ko thấy aia quan tâm, e xin hỏi lại, ko set nhạc chuông cho HD2 được, mấy pák nào khắc phục được thi chia sẽ cho e với, ths

Bạn hỏi vậy làm sao mà trả lời được? Bạn không nói là đang dùng ROM nào?
Nói chung các ROM ship và ROM của PDAVIET do mình Build đều Set nhạc chuông bình thường. Ngoài ra nếu muốn Set *.mp3 làm nhạc chuông hãy sử dụng trình MP3 Trimmer có kèm theo trong ROM.

đúng rồi đó.2h.nhưng nếu xạc qua vitinh thì lâu hơn.dòng HTC sạc rất nhanh.chắc do dòng A cao nên nhanh đầy.lâu nhất là N97 mình xạc từ tối đến sáng mới đầy.

mình ko bao giờ sạc bằng USB cả, vì mình nghĩ điện sạc từ USB sẽ ko đủ ! Chắc sẽ mau chai pin hơn

p/s: một câu hỏi thêm: làm sao chụp màn hình LEO

mình ko bao giờ sạc bằng USB cả, vì mình nghĩ điện sạc từ USB sẽ ko đủ ! Chắc sẽ mau chai pin hơn

p/s: một câu hỏi thêm: làm sao chụp màn hình LEO
bạn qua bên PHẦN MỀM VÀ ỨNG DỤNG tìm có nhiều lắm.chứ không có sẵn như iphone đâu.(huhuhu HTC lại thua iphone ở điểm này rồi:()

bạn qua bên PHẦN MỀM VÀ ỨNG DỤNG tìm có nhiều lắm.chứ không có sẵn như iphone đâu.(huhuhu HTC lại thua iphone ở điểm này rồi:()

Bạn nhầm đấy. Ứng dụng cho WM mà bạn nói thua iPhone thì nhầm đấy. WM nổi tiếng vì số lượng ứng dụng phong phú và đa dạng, iPhone sao mà so sánh nổi?
Nếu muốn mua qua Market cũng y hệt như iPhone đấy.
Riêng để chụp màn hình cũng có hàng chục soft khác nhau.

Các bác cho em hỏi làm sao để có thể thay đổi chức năng từ general sang silent nhanh vậy?
Và làm thế nào để mình có thể tự tạo kiểu profile cho riêng mình vậy?
Trong phần sound & display chỉ có mỗi 4 dạng cho mình dùng thôi hix mà chả có dạng nào làm em ưng ý cả
Và làm thế nào để để chế độ offline vậy các bác
Em mới dùng WM nên gà quá hix

Ko ai biết làm ntn à :(
Cho em hỏi làm sao để gửi file qua bluetooth
Thanks

Ko ai biết làm ntn à :(
Cho em hỏi làm sao để gửi file qua bluetooth
Thanks

- Cách nhanh nhất chuyển qua "Silent" là nhấn núm Volume Down hoặc Volume Up, sẽ hiển thị Silient, nhấn vào là xong.
- WM khác với SYM, bạn hãy vào Notifications chọn các kiểu nhạc chuông hay gì tuỳ ý rồi Save lại là thành Custom của bạn thôi, tuỳ chỉnh nhiều gấp mấy lần các HĐH khác.
- Để chuyển file qua BT, chẳng khác gì các dòng khác, bạn hãy bật BT, có thể qua CommManager, sau đó search các công cụ thích hợp rồi nhấn file mà chuyển thôi.

Bạn đặt câu hỏi thì cứ đặt ra, khi mọi người rảnh sẽ trả lời chứ forum có phải DV 1080 đâu mà bạn đòi hỏi phải trả lời ngay vậy?

Bạn nhầm đấy. Ứng dụng cho WM mà bạn nói thua iPhone thì nhầm đấy. WM nổi tiếng vì số lượng ứng dụng phong phú và đa dạng, iPhone sao mà so sánh nổi?
Nếu muốn mua qua Market cũng y hệt như iPhone đấy.
Riêng để chụp màn hình cũng có hàng chục soft khác nhau.

đồng ý với Man là ứng dụng cho WM là rất phong phú.nhưng iphone no tích hợp vào FW chỉ cần bấm Power và Home là chụp.không phải cài thêm.

Nhờ các bạn chỉ dùm mình cách copy và paste trong HD2 khi đánh văn bản hay nhắn tin. cám ơn nhìu.

máy của E khi kết nối với máy tính Active cứ chạy chạy 1 lúc rồi báo là "ActiveStnc cannot connect to the Windows Mobile powered device. To troubleshoot the problem, click OK" :(( các bác giúp E với, E đã thử cài lại cả Win, rồi đown lại 4.5 dùng mà vẫn thế, đến cả cơ quan cũng báo như thế luôn. buồn thế :( mà trong khi đó hồi xưa E kết nối các máy khác đều rất đơn giản mà sao HD2 nó cứ làm sao thế các bác nhờ :( Ai biết giúp E với ạ

- Cách nhanh nhất chuyển qua "Silent" là nhấn núm Volume Down hoặc Volume Up, sẽ hiển thị Silient, nhấn vào là xong.
- WM khác với SYM, bạn hãy vào Notifications chọn các kiểu nhạc chuông hay gì tuỳ ý rồi Save lại là thành Custom của bạn thôi, tuỳ chỉnh nhiều gấp mấy lần các HĐH khác.
- Để chuyển file qua BT, chẳng khác gì các dòng khác, bạn hãy bật BT, có thể qua CommManager, sau đó search các công cụ thích hợp rồi nhấn file mà chuyển thôi.

Bạn đặt câu hỏi thì cứ đặt ra, khi mọi người rảnh sẽ trả lời chứ forum có phải DV 1080 đâu mà bạn đòi hỏi phải trả lời ngay vậy?

Hix nếu chuyển file qua Bluetooth mà đơn giản thế em đã ko hỏi rồi, khi em chuyển ảnh nó chỉ cho chuyển qua mail, message và facebook chứ có thấy dòng bluetooth đâu :(
Bác cho em hỏi ví dụ mình muốn xóa 1 file trong file explorer thì làm sao để chọn file đó rồi xóa vậy, mỗi lần em kick vào file đó là nó tự mở file đó luôn hix

Status
Không mở trả lời sau này.
Back