• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
[ Nguyên văn bởi cutys_123
Bác Quang ơi cho em hỏi! Con HD2 của em có các thông số sau:
ROM: 1.48.707.2(71294) WWE
ROM date : 11/09/09
Radio Version : 2.05.51.05_2

Máy hàng của FPT
Nhưng không hiểu vì sao không chạy được EDGE, cũng như GPRS. (em dùng mạng Vina)
Em thấy khi hardreset thì máy tự cài các thông số cho GPRS rồi, nhưng không dùng được.

Còn cái 3G. Em phải chọn chế độ nào mới bắt được sóng 3G hả Bác?

Thank's]

Muốn vào 3G - sau khi đăng ký dịch vụ 3 G của mạng, bạn vào Command Manager, vuốt bên trái hình điện thoại phần phone, sau đó lựa chọn Band là Auto (sẽ tự động chuyển 3G khi có sóng 3G) - hoặc chọn WCDWA thì mặc định 3G.

Làm sao để xem Mobile TV trên HD2
Em có cài chtrinh Real Media 1.1 vào rồi, nhưng khi bật lên thì nó hiện lên màn hình rồi tắt luôn.
Khi dùng dịch vụ Mobile TV của Mobifone, thì toàn thấy thông báo là không tìm được địa chỉ : http://10.151.183.193/livetv.jsp. Make sure the path or Internet address is correct.
Bác nào dùng Mobile TV của Mobifone rồi thì chỉ dẫn cho em với

mình mới dùng WINMO, ko bjt là gì cả. Máy bị 1 số lỗi: chụp ảnh hồng, sms... (nhưng do còn hạn đổi máy mới nên chưa dám up gì lên cả). Các bak cho mình hỏi:
1: Làm sao dể kết nối đc wifi dùng mạng Ad-hoc (dùng Access Point thì ok).
2: Làm sao Lock Device mà ko dùng tới các phím cứng (mình từng sài iPhone, sài riết hư phím HOME nên giờ ngại sài phím cứng quá).
3: Làm sao để tắt nhanh các tiện ích: Bluetooth, Wifi....- bên iPhone có phần mềm Sbsetting rất hay)
4: Làm sao bật đèn Flash khi chụp hình (Máy mình nó disable nút đó thì phải - pin mình còn có 15% thui, ko bít phải lí do ko ?)
5: Sau này ra Windows 7 thì ko bjt con HD2 này có up lên đc ko ? Mua máy này một phần cũng lí do này. Mình là fan của MS mà :D
....và còn rất nhìu câu hỏi

Mong các bạn chỉ giúp mình
p/s: Ngoài lề tí, mình có cảm giác cảm ứng của HD2 này ko đc tốt như iPhone phải ko ? (/mình ko phải fan iPhone nhé), chỉ hỏi xem cảm giác mình có đúng ko ? Dù sao rất ưng ý với con HD2 này !

HD2 không biêt hỗ trợ thể nhớ bao nhiêu G nhỉ. Có bạn nào biết không, không thấy chỗ nào ghi cả. Do nhu cầu công việc nên thẻ 8G đối với mình hơi nhỏ. nếu được 16 hay 32G thì tiện. mới có chỗ cho phim ảnh.

HD2 không biêt hỗ trợ thể nhớ bao nhiêu G nhỉ. Có bạn nào biết không, không thấy chỗ nào ghi cả. Do nhu cầu công việc nên thẻ 8G đối với mình hơi nhỏ. nếu được 16 hay 32G thì tiện. mới có chỗ cho phim ảnh.

Nghe nói là hỗ trợ đến 32GB nhưng chưa có thẻ để thử. Tớ đang xài thẻ 16GB ngon lành.

2: Làm sao Lock Device mà ko dùng tới các phím cứng (mình từng sài iPhone, sài riết hư phím HOME nên giờ ngại sài phím cứng quá).
3: Làm sao để tắt nhanh các tiện ích: Bluetooth, Wifi....- bên iPhone có phần mềm Sbsetting rất hay)
4: Làm sao bật đèn Flash khi chụp hình (Máy mình nó disable nút đó thì phải - pin mình còn có 15% thui, ko bít phải lí do ko ?)
5: Sau này ra Windows 7 thì ko bjt con HD2 này có up lên đc ko ? Mua máy này một phần cũng lí do này. Mình là fan của MS mà :D

2. Bạn cài phần mềm Power Options vào sẽ có thể khóa máy, tắt màn hình, soft reset, tắt nguồn... mà không cần phím cứng.
3. Bạn tạo liên kết cho công cụ Comm Manager ở màn hỉnh Home là xong
4. Nếu pin dưới 20% thì đèn Flash sẽ bị vô hiệu hóa.
5. Chừng nào Winmo 7 ra bản beta thì biết liền.

mấy bác cho hỏi, mấy hôm nay đã test các bản ROM của bác Quang. Thấy nhiều người xài 1.61 khen chạy ổn định. Mình thì thấy thích bản 2.02, chạy thấy khá tốt tuy la bản này chỉ là bản test thôi phải không nhỉ??!! Có thấy vài người khuyên thích thì test thử chứ không nên xài luôn, tại sao vậy??? Àh..còn việc cuối cùng, các bác chỉ giúp cài game cho pé Leo bằng các nào thế??? Em có down mấy game của pdaviet có định dạng đuôi là .CAB, giải nén ra thì trong file ko thấy file nào để install cả. Mong các bác giúp đỡ. Thanks mọi người !

mấy bác cho hỏi, mấy hôm nay đã test các bản ROM của bác Quang. Thấy nhiều người xài 1.61 khen chạy ổn định. Mình thì thấy thích bản 2.02, chạy thấy khá tốt tuy la bản này chỉ là bản test thôi phải không nhỉ??!! Có thấy vài người khuyên thích thì test thử chứ không nên xài luôn, tại sao vậy??? Àh..còn việc cuối cùng, các bác chỉ giúp cài game cho pé Leo bằng các nào thế??? Em có down mấy game của pdaviet có định dạng đuôi là .CAB, giải nén ra thì trong file ko thấy file nào để install cả. Mong các bác giúp đỡ. Thanks mọi người !

Định dạng *.CAB chính là file cài đặt cho PPC đấy bạn ạ.
File CAB tải về, cách tốt nhất, bạn copy vào thẻ rồi trên PPC qua File Manager, nhấn vào file CAB đó cho chạy là xong thôi.

Mình không thể set nhạc chuông cho Hd2 được dù rằng trong lít nhạc chuông đã hiện ra những file mình đã tải vào, chỉ set được những bài gốc trong máy pro nào biết chỉ hộ mình cái thanks.

Tình hình là vừa mới chia tay em Touch HD để chuyển sang "chung tình" với em Touch HD2 (Leo), nhưng mà các pác làm ơn giúp em làm cách nào mở nắp pin ra dễ dàng và nhẹ nhàng không ? chứ 1 tiếng đồng hồ rồi em cạy, gỡ các kiểu mà vẫn chưa mở ra được. Kiểu này mà mở không được thì làm sao mà thay được cái thẻ nhớ đây nhỉ? Các pác giúp em với.

Tình hình là vừa mới chia tay em Touch HD để chuyển sang "chung tình" với em Touch HD2 (Leo), nhưng mà các pác làm ơn giúp em làm cách nào mở nắp pin ra dễ dàng và nhẹ nhàng không ? chứ 1 tiếng đồng hồ rồi em cạy, gỡ các kiểu mà vẫn chưa mở ra được. Kiểu này mà mở không được thì làm sao mà thay được cái thẻ nhớ đây nhỉ? Các pác giúp em với.

Bạn lùa móng tay vào góc dưới của khe hở giửa nắp pin và thân máy ở cạnh phải (không có nút volume) rồi nạy nhẹ là bung ngay

Cho mình hỏi tí, flash mấy cái room hack nhìn icon của nó khiếp quá, icon gốc còn đẹp hơn. Có cách nào switch về icon gốc ko?

Bác nào có phần mềm khi cuộc gọi gọi đến lắc tay 1 cái là nhận cuộc gọi cho em xin với :D

em leo của mình kết nối vvoiws pc ở chế độ thẻ nhớ pc không nhận, chỉ ở chế độ đồng bộ mới nhận ai bít chỉ giúp cái, thanks

bàn phím em Leo của mình tự nhiên không thấy dung phản hồi. bạn nào biết mình xin chỉ giáo

bàn phím em Leo của mình tự nhiên không thấy dung phản hồi. bạn nào biết mình xin chỉ giáo

Có phải là Rung không? Mình đoán vậy.
bạn vào start/setting/phone/input/option rồi lựa chọn chế độ theo ý của mình.

Cho mình hỏi tí, flash mấy cái room hack nhìn icon của nó khiếp quá, icon gốc còn đẹp hơn. Có cách nào switch về icon gốc ko?

Bạn muốn về icon gốc chỉ có cách là UP bản ROM SHIP .

Status
Không mở trả lời sau này.
Back