• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Tôi thấy có rất nhiều trường hợp bị lỗi này nhưng vẩn chưa có cách khắc phục, mong anh em nào biết chỉ giúp !
1. Vệ sinh dzắc cắm chân sạc ---> vẩn không hết;
2. Tháo pin + thẻ nhớ + sim, để khoảng 5 phút lắp vào lại ---> vẩn không hết;
3. Thoát hẳn Location ---> vẩn không hết;
4. Tắt chức năng úp xuống phát loa ngoài + dock ---> vẩn không hết;
5. Boot, cài lại Rom Ship ---> vẩn không hết;

6. Cài lại Rom cook ---> hết; nhưng loại rom này hay bị lỗi không ổn định bằng rom Ship;
7. Tháo pin + thẻ nhớ + sim, để khoảng 5 phút lắp vào lại -> Reset factory ---> hết; nhưng sau đó không lâu, Location tự động bật liên tục đòi update và mở GPS, cuối cùng bị lại tiếp.

ai bảo bạn ROm Cook không ổn định bằng Rom Ship.
Mục đích sử dụng của bạn là gì.

Mấy bác cho mình hỏi, nếu vừa sử dụng SetCPU vừa dùng Juicedefend ultimate 2 thằng nó có xung đột với nhau không? Vì theo mình đọc thì thằng Juicedefend ultimate nó có can thiệp vào CPU nữa=>Nếu thiết bị đã được root, phần mềm này cũng cho phép bạn kiểm soát tốc độ CPU (nguồn: http://www.vn-zoom.com/f429/juice-d...phan-mem-quan-li-pin-cuc-pro-2096268.html):-/
- Thêm nữa là setCPU DHD mình nên set bình thường là bao nhiêu Mhz. Mình hay để 300->1000 cho bình thường và 100->300 cho từ 23h->6h. như vậy có thấp quá không? Tối ưu là bao nhiêu mong các bác góp ý. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Bạn chuyển qua dùng Daemon Controller đi ngon hơn đấy

Thanks bạn.mình đã dùng. thấy trên Xda cũng nói cái này tốt hơn setCPU.
Nhưng ý mình ở đây là có nên dùng song song 2 cái là juicedefend và daemon(setcpu) ko ấy. Nếu dùng song song có lợi không hay có hại.....

Cách khắc phục lỗi tự động bật loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi ?

đây là cách mà tôi đã làm, không còn tự động phát loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi nữa:

8. Tháo pin + thẻ nhớ + sim, để khoảng 5 phút lắp vào lại -> Reset factory ---> sau đó không lâu, Location tự động bật lên ---> mở GPS ---> chọn "thoát" Location ---> (nếu đã đăng nhập tài khoản google) thì sau đó không lâu sẻ có thông báo cập nhật phần mềm, lúc này không cập nhật "google voice" và "google seach" ---> HẾT bệnh.

Thanks bạn.mình đã dùng. thấy trên Xda cũng nói cái này tốt hơn setCPU.
Nhưng ý mình ở đây là có nên dùng song song 2 cái là juicedefend và daemon(setcpu) ko ấy. Nếu dùng song song có lợi không hay có hại.....

Thế bạn đã nghe 2 câu này chưa ?

" Nhiều thầy thối ma"
" Trống đánh suôi, kèn thổi ngược" biết đằng nào mà lần

Nói chung chỉ cần Daemon Controller là đủ

đây là cách mà tôi đã làm, không còn tự động phát loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi nữa:

8. Tháo pin + thẻ nhớ + sim, để khoảng 5 phút lắp vào lại -> Reset factory ---> sau đó không lâu, Location tự động bật lên ---> mở GPS ---> chọn "thoát" Location ---> (nếu đã đăng nhập tài khoản google) thì sau đó không lâu sẻ có thông báo cập nhật phần mềm, lúc này không cập nhật "google voice" và "google seach" ---> HẾT bệnh.

máy hôm nay up rom cook mình thấy có rất nhiều rom cook ổn định ít hao pin hơn rom ship đó nên đừng nói là rom cook ko ổn định nhé.

mình đang đắn đo giữa mua desire HD và sensation. Các bác cho ý kiến với. Mình thì thích up room, hay vọc.

Chào các pro, con DHD của em là hàng của softbank sau đó về root theo chỉ dẫn của các bác trên mạng nhưng khi em cài cái Titanbackup thì em nó lại báo là máy chưa được rút hoàn toàn(full root) và không dùng được em Titan. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em phát, làm thế nào để full root như em nó yêu cầu.
Cảm ơn các bác trước.

bạn coi lại thẻ nhớ thử coi có vấn đề j ko,bạn đã up rom cook được chưa nếu bạn đang sài rom cook thì vấn đề là ở thẻ nhớ cài lại là được ak khi mở titanium backup nhớ chọn allow.

nản...!!!

em làm hết mọi cách rồi mà vẫn không khác phục được lỗi tự bật loa ngoài và tự tìm vị trí...

GIÚP MÌNH VỚI

MÌNH MỚI DÙNG HTC DHD VÀ HIỆN ĐANG GẶP LỖI TỰ BẬT LOA NGOÀI VÀ NHIỀU KHI SAC MÀN HÌNH KO TỰ KHÓA MÀ CỨ SÁNG. CÓ AI BIẾT VÀ GIÚP MÌNH KHẮC PHỤC LỖI NÀY VỚI.

MÌNH MỚI DÙNG HTC DHD VÀ HIỆN ĐANG GẶP LỖI TỰ BẬT LOA NGOÀI VÀ NHIỀU KHI SAC MÀN HÌNH KO TỰ KHÓA MÀ CỨ SÁNG. CÓ AI BIẾT VÀ GIÚP MÌNH KHẮC PHỤC LỖI NÀY VỚI.

Flash lại rom ship xem sao bạn.

Cuối tuần rồi Miền Tây có bảo mưa gió nhiều nên e DHD của tôi bị vô nước màn hình, ae biết cách nào khắc phục không? Thanks

giải quyết vấn đề sóng yếu trên htc desire hd

mình dùng htc desire hd, dùng thử qua nhiều rom rồi, mà sóng mạng yếu và hay bị mất sóng. mặc dù ở sg... mọi người có cách nào bày em với

Back