• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Bác nào ở Hà Nội giúp em root em HDH với, em làm ko nổi @@

Có bác nào ở Hà Nội ko giúp em con HDH của em với, em thử mọi cách để downgrage nhằm root máy cơ mà ko được. có bác nào chiều rảnh em qua nhờ vả với ạ.

Rom Gốc mới nhất của htc desire hd

như tiệu đề mình muốn xài bản rom gốc mới nhất của htc desire hd,nhưng máy mình đã hack,và đang xài rom evolution hd mới nhất bên xda nhưng mình muống xài rom gốc , mà kiếm chỉ thấy rom cook thui, bạn ào biết chỗ down chỉ mình với nhé

Vipers 1.5.1

Hiện tại đã có rom vipers 1.5.1 update ngày 19.12 dành cho HTC Sensation , không biết bản này có dùng được cho HTC DHD không các bác nhỉ ? Nếu không được thì Vipers nào là mới nhất cho DHD vậy mấy bác ? E định up qua rom vipers chơi :) .

Các bác trả lời giúp e với nhé ! CÁm ơn các bác rất nhiều .

Hiện tại đã có rom vipers 1.5.1 update ngày 19.12 dành cho HTC Sensation , không biết bản này có dùng được cho HTC DHD không các bác nhỉ ? Nếu không được thì Vipers nào là mới nhất cho DHD vậy mấy bác ? E định up qua rom vipers chơi :) .

Các bác trả lời giúp e với nhé ! CÁm ơn các bác rất nhiều .
Không dùng được đâu nhé vì là 2 dòng máy khác nhau mà. Dòng máy nào thì dùng rom của dòng máy đó thôi.

Vipers

E đang dùng bản 1.2.1 mà không hiểu sao lúc đầu cài đặt thì dùng Wifi tốt , thế mà dùng vài ngày bây giờ mở lên nó vẫn nhận sóng thế mà không vào được web , f.b hay cả youtube . Bác nào biết cách chỉ e cách fix với .

E đang dùng bản 1.2.1 mà không hiểu sao lúc đầu cài đặt thì dùng Wifi tốt , thế mà dùng vài ngày bây giờ mở lên nó vẫn nhận sóng thế mà không vào được web , f.b hay cả youtube . Bác nào biết cách chỉ e cách fix với .
Disconnect đi rồi Connect lại coi sao. Hay kiểm tra xem có trùng IP không?

Nhờ các bác giúp đỡ giùm mình vụ này với. Máy mình là DHD của FPT. Vừa rồi có đưa lại máy về lại cài đặt từ đầu và bgio mình không thể sử dụng được 3G. Mình đã vào Cài đặt =>Không dây và mạng =>Mạng di động để cài đặt APN theo nhà mạng Mobiphone. Đã một vài lần restart nhưng trong mục Mạng di động vẫn báo là : Kết nối không thành công do sai cài đặt APN . Nhờ các bác giải đáp giùm mình ca này với ạ. Thanks.

Nhờ các bác giúp đỡ giùm mình vụ này với. Máy mình là DHD của FPT. Vừa rồi có đưa lại máy về lại cài đặt từ đầu và bgio mình không thể sử dụng được 3G. Mình đã vào Cài đặt =>Không dây và mạng =>Mạng di động để cài đặt APN theo nhà mạng Mobiphone. Đã một vài lần restart nhưng trong mục Mạng di động vẫn báo là : Kết nối không thành công do sai cài đặt APN . Nhờ các bác giải đáp giùm mình ca này với ạ. Thanks.

Gọi điện hỏi tổng đài nó về cấu hình 3G của nó đi. Có thể bạn nhập sai.
Mà DHD tự động nhận Cấu Hình 3G các mạng của Vietnam mà :D

Vipers

Disconnect đi rồi Connect lại coi sao. Hay kiểm tra xem có trùng IP không?

E Dis rồi Connect lại mà vẫn thế thôi bác à . E vào cấu hình nâng cao để kiểm tra IP thì 2 cái trùng nhau , e không hiểu vì sao nữa . Chắc phải thử 1 vài cái phát wifi xem sao ? :) . Bác còn cách nào khác không ? Giúp e với .

Máy mình bị đứt cáp volume thì giờ sửa ở đâu được.nhờ mấy bạn chỉ giùm :D

Volume - stop working

Chào các bạn, một điều thật tồi tệ vừa xảy ra với điện thoại của tôi, là nút volume - bấm ko có tác dụng nữa hoặc thỉnh thoảng mới có tác dụng. Trước đây tui vẫn sài được bình thường, không bị rớt, hay va chạm gì hết. Sáng này vô cty giảm volume thì bấm ko được nữa. Các bạn có ai đã từng bị giống tôi chưa? Có bạn nào biết cách xử lý ngoài cách đem ra tiệm thay ko. Cũng nói với các bạn luôn là vào bootloader bấm cũng ko được luôn, mặc dù volume+ và power thì OK. Thanks

Chào các bạn, một điều thật tồi tệ vừa xảy ra với điện thoại của tôi, là nút volume - bấm ko có tác dụng nữa hoặc thỉnh thoảng mới có tác dụng. Trước đây tui vẫn sài được bình thường, không bị rớt, hay va chạm gì hết. Sáng này vô cty giảm volume thì bấm ko được nữa. Các bạn có ai đã từng bị giống tôi chưa? Có bạn nào biết cách xử lý ngoài cách đem ra tiệm thay ko. Cũng nói với các bạn luôn là vào bootloader bấm cũng ko được luôn, mặc dù volume+ và power thì OK. Thanks
Do phím Volume Up của bạn có vấn đề thôi, nên đi vệ sinh lại hay thay phím khác.

Các bác giúp em với máy bị yếu sóng

máy của em bị hiện tượng mất sóng khi ở chế độ màn hình chờ,cứ tắt màn hình là người khác gọi đến ko được, nhưng khi sạc pin nếu tắt màn hình đi người khác gọi đến vẫn được, em đang dùng android 2.3.5

máy của em bị hiện tượng mất sóng khi ở chế độ màn hình chờ,cứ tắt màn hình là người khác gọi đến ko được, nhưng khi sạc pin nếu tắt màn hình đi người khác gọi đến vẫn được, em đang dùng android 2.3.5

-----------
kiểm tra xem bản Radio là version mấy, nếu sóng yếu thì update Radio đi

tốt nhất nên S-off hoặc Unlock boot loader upgrade ROM cook và Radio

mình comment bạn up ROM Sabsa Prime v8.5U Radio mới nhất

Back