• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

bản radio của em là 12.65.60.29U_26.14.04.28_M em đã thử mấy bản ROM rồi nhưng vẫn bị thế ko biết bi h bản radio nào mới chạy ổn định chứ suốt ngày phải mở màn hình mới có sóng thế này thì tốn pin lắm

bản radio của em là 12.65.60.29U_26.14.04.28_M em đã thử mấy bản ROM rồi nhưng vẫn bị thế ko biết bi h bản radio nào mới chạy ổn định chứ suốt ngày phải mở màn hình mới có sóng thế này thì tốn pin lắm

Bạn tải radio mới nhất 12.69.60.29_26.17.14.11_M theo link dưới chép vào thẻ nhớ xong đưa máy về bootloader sau khi nó check xong bạn ấn volume up để flah radio
Link http://www.mediafire.com/?chwocmy5an7vssz

em đã up radio lên 12.69a.60.29U_26.17.14M rồi mà vấn bị hiện tượng như thế cứ sáng màn mình thì ko sao cứ tắt màn hình đi thì cứ thuê bao quý khách hiện nay ko liên lạc được, chán wa. Các bác giúp em

em đã up radio lên 12.69a.60.29U_26.17.14M rồi mà vấn bị hiện tượng như thế cứ sáng màn mình thì ko sao cứ tắt màn hình đi thì cứ thuê bao quý khách hiện nay ko liên lạc được, chán wa. Các bác giúp em
Lỗi này lạ nhỉ...:D Máy bạn đã Unlock Bootloader hay S-OFF chưa? Nếu rồi thì úp một bản rom khác xem sao, còn nếu chưa thì úp lại Ship Rom gốc hay Factory data reset lại xem có hết lỗi đó không nhé.

up rom cook bị lỗi wifi

Xin chào các bác ạ, nếu em có lập topic vi phạm gì mong các mod bỏ qua :)

Chả là con DHD của em đã unbootloader, nhưng vẫn s-on, đã up được mấy rom cook như sabsa, trickdriod, viper ... nhưng ko hiểu sao chỉ có sabsa v11 là sài được wifi, còn các ver khác như 12 hay 13 14 (mới đây) thì bị lỗi, trường hợp tương tự với các rom kia ~X(

ko biết máy em bị lỗi gì mà có vấn đề về wifi vậy ạ? có phải là do chưa s-off nên bị thế ko? em đang dùng rom sabsa v11, giờ nếu cần s-off thì em phải làm những gì ạ?

Xin chào các bác ạ, nếu em có lập topic vi phạm gì mong các mod bỏ qua :)

Chả là con DHD của em đã unbootloader, nhưng vẫn s-on, đã up được mấy rom cook như sabsa, trickdriod, viper ... nhưng ko hiểu sao chỉ có sabsa v11 là sài được wifi, còn các ver khác như 12 hay 13 14 (mới đây) thì bị lỗi, trường hợp tương tự với các rom kia ~X(

ko biết máy em bị lỗi gì mà có vấn đề về wifi vậy ạ? có phải là do chưa s-off nên bị thế ko? em đang dùng rom sabsa v11, giờ nếu cần s-off thì em phải làm những gì ạ?

---------------
Do bản v12 trở lên chủ thớt upgrade kernel nên bạn bị lỗi Wifi vì máy bạn vẫn S-On
muốn hết lỗi wifi tìm lại kernel beastmode_v15 bản v0.2 / v0.3.3 nhé
hoặc qua xda tìm thread về kernel có hướng dẫn cách sửa lỗi nếu vẫn muốn dùng kernel mới thì phải copy 1 số file vào system/ect/lib

vậy giờ em s-off thì có phải làm mấy cái kia không ạ?

bác hướng dẫn em vụ kernel kia luôn được ko bác?

Không cần vì S-OFF khi úp rom cook v12 này không bị lỗi WiFi.

Bạn cài rom v12 này, sau đó bạn flash tiếp Kernel của bản cũ (Kernel Beastmode v15 bản v0.2 hay v0.3.3) thì sẽ hết lỗi WiFi.

tức là giờ em xem bản v11 dùng Kernel gì, sau đó flash bản đó vào máy sau khi up rom ạ? bác hướng dẫn em flash luôn với ^_^

mà up ver của cùng 1 rom là như thế, còn up 2 rom khác nhau thì làm sao ạ?

tức là giờ em xem bản v11 dùng Kernel gì, sau đó flash bản đó vào máy sau khi up rom ạ? bác hướng dẫn em flash luôn với ^_^

mà up ver của cùng 1 rom là như thế, còn up 2 rom khác nhau thì làm sao ạ?

thế này cho nó đơn giản nhé cứ để cái ROM v12 bạn vãn dùng bị lỗi wifi đấy
copy cái kernel này vào thẻ nhớ rồi reboot vào recovery mà flash lại cái kernel này để sửa lỗi wifi
https://dl.dropbox.com/u/101679544/Kernels/BeastMode-kernel-1.5_headsetfixed.zip

còn vẫn muốn upgrade kernel thì nên S-Off hoặc xem cách khắc phục ở link tui vừa gửi trên đó

bên xda mới có kernel mới có chức năng sweep to wake quá hay

xem thread này chuyên vầ kernel có tất cả những thắc mắc cần và cách khắc phục
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2049368

thế này cho nó đơn giản nhé cứ để cái ROM v12 bạn vãn dùng bị lỗi wifi đấy
copy cái kernel này vào thẻ nhớ rồi reboot vào recovery mà flash lại cái kernel này để sửa lỗi wifi
https://dl.dropbox.com/u/101679544/Kernels/BeastMode-kernel-1.5_headsetfixed.zip

còn vẫn muốn upgrade kernel thì nên S-Off hoặc xem cách khắc phục ở link tui vừa gửi trên đó

bên xda mới có kernel mới có chức năng sweep to wake quá hay

xem thread này chuyên vầ kernel có tất cả những thắc mắc cần và cách khắc phục
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2049368

cái file ở link bác gửi kia có dùng cho v14 mới nhất được ko ạ?

cái file ở link bác gửi kia có dùng cho v14 mới nhất được ko ạ? bác hướng dẫn em cách flash kernel luôn nha bác :D
Vẫn dùng được cho v14. Kernel có dạng .zip thì bạn copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery flash như flash rom thôi.

Giờ thế này. Bạn flash lại bản rom đó, sau đó không reboot ngay mà flash tiếp Kernel kia nhé.

làm vậy để làm gì vậy bác? bác ra Yahoo được ko ạ? lần này có chắc ko bác? tối giờ up đi up lại nhiều mất tinh thần quá xá ạ @@

Chỉnh sửa cuối:
Back