• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Máy tự dưng tắt nguồn khi bỏ vào túi quần.

Máy của em 2 tuần trở lại đây tự dưng bỏ trong túi quần thì lúc sau lôi ra bị tắt nguồn. Bật lên ko được, giữ phím nguồn cũng không được, phải tháo pin ra lắp lại hoặc kết nối sạc thì mới khởi động lại được. Pin lúc đó >70%, em đã thay một vài bản room nhưng vẫn không được. Máy em mua được 2 năm và luôn bỏ trong túi quần nhưng 2 tuần mới đây mới bị. Có bác nào bị giống em không? Cho em cách khắc phục với ạ. THANKS.

HTC dz HD lỗi auto rotation

mọi ng cho e hỏi là máy e đang dùng rom sabsa prime , nhưng hum qua e up sang rom Jelly time 4.2.2 r7 thì lại bị lỗi ko tự xoay màn hình, mọi ng biết cách fix ko chỉ e với ạ, e đã chỉnh hết trong phần setting rồi mà ko dc ạ

mọi ng cho e hỏi là máy e đang dùng rom sabsa prime , nhưng hum qua e up sang rom Jelly time 4.2.2 r7 thì lại bị lỗi ko tự xoay màn hình, mọi ng biết cách fix ko chỉ e với ạ, e đã chỉnh hết trong phần setting rồi mà ko dc ạ
Bạn full wipe rồi cài lại rom xem sao.

cần giúp htc diesire hd không lên nguồn

như tiêu đề.. em đang có cái htc desise hd.. bật nguồn lên đen màn rung rồi.. cứ lặp đi lặp lại như vậy..................
mấy hôm trước dùng bình thường... sau hết pin nên giờ bật nguồn nó cứ lên như vậy... em đã kích pin rồi.. cắm xạc thì không thấy báo gì.. anh em ai biết chỉ cho em phương pháp... em cảm ơn
p/s: em ít post bài bên pda nên mong mod chuyển bài em đến đúng box ạ.. thank mod

như tiêu đề.. em đang có cái htc desise hd.. bật nguồn lên đen màn rung rồi.. cứ lặp đi lặp lại như vậy..................
mấy hôm trước dùng bình thường... sau hết pin nên giờ bật nguồn nó cứ lên như vậy... em đã kích pin rồi.. cắm xạc thì không thấy báo gì.. anh em ai biết chỉ cho em phương pháp... em cảm ơn
p/s: em ít post bài bên pda nên mong mod chuyển bài em đến đúng box ạ.. thank mod
Bạn vừa cắm sạc vừa đưa máy về HBOOT bằng cách nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn. Nếu vào được HBOOT thì bạn chọn Factory reset hay đưa về Fastboot rồi úp lại rom.

cần ae giúp đỡ :(

mình có con DHD
fw 2.3.5
Sen 3.0
buil 3.12.405.1
nguyên sơ chưa tools chưa đụng chạm gì cả
mình muốn root + s-off- recovery máy mình có đọc mấy topic trên forum mà ko hỉu .:v hồi đó giờ chưa đụng Android :(
AE ai nhiệt tình giúp đỡ mình với , chửi ngu cũng tiếp thu nốt :D..
thanks AE

Flash của DHD không hoạt động

Hiện tại con DHD của em tự dưng đèn flash không hoạt động, em đã thử qua nhiều bản rom mà ko hiệu quả. Bác nào có cách nào check hoặc sửa lỗi này thì chỉ em với ạ. tks các bác

Hiện tại con DHD của em tự dưng đèn flash không hoạt động, em đã thử qua nhiều bản rom mà ko hiệu quả. Bác nào có cách nào check hoặc sửa lỗi này thì chỉ em với ạ. tks các bác
Nếu đã flash nhiều bản rom mà đèn flash không hoạt động thì bị lỗi phần cứng rồi bạn nhé.

cần giúp đỡ

tình hình là máy HTC Desire HD của mình
ACE PVT Ship S-on RL
HBoot-2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.16.04.09_M
eMMC-boot
Feb 20 2012,16:03:18

mình làm theo cách hạ rom xuống để root,recovery,để cài rom cook,nhưng hạ rom mãi không được nên unlock bootloader sau đó cài recovery >> cài rom cook (cài giữa chừng thì văng ra,đã thử 2 rom),tức là chưa root hay S-OFF
tình hình là giờ chỉ vào được recovery mà thôi,đã thử up rom RUU theo hướng dẫn mà cũng báo lỗi do kết nối lỗi 155 (cáp xịn),cũng có bài hướng dẫn xử lý lỗi 155 này là copy rom đã đổi tên vào thẻ nhớ mà máy không tự check up vào
nhờ mọi người giúp có phương pháp nào cho nó lên không ( rom 2.35 ver 3.17)

Úp rom cook thì không cần S-OFF hay Root mà chỉ cần Unlock Bootloader và cài Recovery là được. Bạn thử lại với một bản rom cook khác coi sao nhé. Nhớ full wipe trước khi flash.

Chú ý vì máy bạn còn S-ON nên trước hay sau khi flash rom cook thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó thông qua Fastboot thì mới boot được nhé. Cách flash boot.img thì bạn vui lòng tham khảo tại đây.

[Help] Up rom HTC Desire HD

máy htc desire HD A9191 của mình khởi động chỉ lên logo rồi cứ ở đó luôn vậy, mình vào bootloader thì khi cắm cáp kết nối vào máy tính máy không nhận usb, vậy làm sao để up rom vậy

máy htc desire HD A9191 của mình khởi động chỉ lên logo rồi cứ ở đó luôn vậy, mình vào bootloader thì khi cắm cáp kết nối vào máy tính máy không nhận usb, vậy làm sao để up rom vậy
máy cài recovery chưa...nếu cài rồi thì chép rom cook vảo thẻ để up và lấy cai boot.img trong rom đó up bằng máy tính vào là khởi động dc thôi không có gì cả..bị treo logo vậy thông thường là do thiếu boot của rom nên nó không vào rom dc

tình hình là máy HTC Desire HD của mình
ACE PVT Ship S-on RL
HBoot-2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.16.04.09_M
eMMC-boot
Feb 20 2012,16:03:18

mình làm theo cách hạ rom xuống để root,recovery,để cài rom cook,nhưng hạ rom mãi không được nên unlock bootloader sau đó cài recovery >> cài rom cook (cài giữa chừng thì văng ra,đã thử 2 rom),tức là chưa root hay S-OFF
tình hình là giờ chỉ vào được recovery mà thôi,đã thử up rom RUU theo hướng dẫn mà cũng báo lỗi do kết nối lỗi 155 (cáp xịn),cũng có bài hướng dẫn xử lý lỗi 155 này là copy rom đã đổi tên vào thẻ nhớ mà máy không tự check up vào
bạn tìm bản rom khác đicắm cáp cẩn thận vào đã cài dc recovery thì lo gì

máy cài recovery chưa...nếu cài rồi thì chép rom cook vảo thẻ để up và lấy cai boot.img trong rom đó up bằng máy tính vào là khởi động dc thôi không có gì cả..bị treo logo vậy thông thường là do thiếu boot của rom nên nó không vào rom dc
máy mình chắc là chưa up recovery, vào recovery thì chỉ hiện thế này không làm gì được nữa, bây giờ không biết làm thế nào, cắm cáp vào kết nối PC thì không nhận điện thoại.

Máy em 2 hôm nay bị bệnh tự động bật 3g , wiffi , wiffi hotspot có cách nào để nó k tự bật lại được không ạ , nó cứ tự động bật hết lên như thế này nhanh tốn pin lắm ạ , vài tiếng là hết sạch pin , ai cứu em với không thế này em chết mất @@

[HELP] MÁY KHÔNG KHỞI ĐỘNG VÀO MÀN HÌNH CHÍNH ĐƯỢC :((

Em mới mua 1 cái máy HTC DESIRE HD. Cho thằng em nó mượn chơi điện tử. Máy bị treo nên nó ko biết lại reset lại mặc định. Giờ khởi động lại chạy đến mục chọn ngôn ngữ, nhập email đồng bộ.... e chọn bỏ qua. Thì máy chỉ đen xì màn hình, thấy mỗi biểu tượng pin và cột sóng ( thanh status bar vẫn hiển thị) . Lấy máy khác gọi đến vẫn bình thường các bác ạ. Khi e tắt máy đi và ấn "power"+ phím volume "-" máy có vào boot có hình 3 thằng android nhảy - có phải là máy root rồi ko các Bác. Giờ e chẳng biết làm thế nào cả. :((
Rất mong các Bác chia sẻ ít kinh nhiệm và hướng dẫn e cứu nó với. Thanks all :D

Nhưng khi bấm power + phím volume - rồi vào màn hình đó thì ko bấm được cái gì cả Bác ạ. gần như màn hình đơ

Back