• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Thì làm thử nốt phát cuối này coi sao. Mới úp có mấy lần mà đã nản rồi sao...:D

vậy là thế này: em full wipe rồi flash rom mới, ko stick vào reboot now, mà chờ nó up xong tiếp tục ở lại recovery, sau đó lại full wipe rồi flash kernel, đúng ko bác?

vẫn vậy bác ạ :D có lẽ do máy em bị làm sao đó, chắc mấy hôm nữa em mang qua tiệm.

cảm ơn các bác đã tận tình giúp em, chúc các bác năm mới vui vẻ ạ :D

hự, FB của em lúc vào group hay fanpage thì bị lỗi này là làm sao nhỉ? @@

voyydd

voyydl

voyydm

Xin tư vấn một bản room ổn định cho DHD(ics 4.0.4)

Hiện nay có quá nhiều bản rom cook ICS 4.0.4 cho DHD.Mình đã up qua một số bản mà chưa tìm được bản nào có được các chức năng cơ bản dùng được.
Mong anh em PDA DHD chia sẻ về các bản DHD các bác đang dùng.Để mục dành riêng cho DHD không bị loãng.Người mới vào mục DHD không bị lạc giữa rừng rom không hiểu hết được.
Tiêu chí là các chức năng cơ bản như :
1-Nghe gọi tốt không chập chờn sóng
2-wifi bluetooth ổn
3-Camera và tai nghe ổn( nhiều bản toàn rè tai nghe hoặc nút chức năng tai nghe không dùng được)
4-Thêm vào nhận xét của mấy bác về ics của con DHD bác xài càng tốt nha.

Không mong hoàn hảo tất cả nhưng mong tìm được 1 bản nhu cầu sử dụng là được@@

Cả nhà cùng đóng góp nhé!!! Thanks các bác nhiều(em đang bị lạc giữa rừng rom.Khổ thế đấy)

Máy tự dưng tắt nguồn khi bỏ vào túi quần.

Máy của em 2 tuần trở lại đây tự dưng bỏ trong túi quần thì lúc sau lôi ra bị tắt nguồn. Bật lên ko được, giữ phím nguồn cũng không được, phải tháo pin ra lắp lại thì mới khởi động lại được. Pin lúc đó >70%, em đã thay một vài bản room nhưng vẫn không được. Máy em mua được 2 năm và luôn bỏ trong túi quần nhưng 2 tuần mới đây mới bị. Có bác nào bị giống em không? Cho em cách khắc phục với ạ. THANKS.

Newbie hỏi thăm về HTC Desire HD

tình hình là em mới đổi HTC Desire HD, từ iOS qua Android, bên kia rõ từng đường đi nước bước, qua đây mù tịt, nay mún nhờ mấy bác chỉ em cách root máy, up rom,...này máy em mua lại của bạn nhỏ em, nó nói là lúc đang chạy rom 3. gì đó thì nó xài đc thẻ nhớ đc, nhưng khi lên rom mới mấy . em quên rồi thì ko xài đc thẻ nhớ, nó nói ra tiệm thì ng ta kêu phải về lại rom 3. mới xài đc, lúc đầu do thấy ko xài đc thẻ nhớ nên đã lên 5s tìm người sửa và đã chạy đc thẻ nhớ, máy trước khi sửa là Android version: 4.0.4, HTC Sense version: 4.1, Software number: ViperDHD v1.2.3, HTC SDK API level: 4.11, HTC Extension version: HTCExtension_403_1_GA_5 nhưng khi sửa xong thì nó là Android version: 2.3.5, HTC Sense version: 3.0, Software number: 3.13.707.4, bây giờ dùng thấy máy nó mau hết pin quá, có vẻ chậm chậm khi chơi Amazing Spider-man và nghe nhạc bình thường thì hay bi giật giật, và ko có đa nhiệm kiểu đè home rồi vuốt lên để xoá ứng dụng như trước khi sửa nên chán quá, nay em muốn nhờ mấy bác chỉ giúp em làm sao để up rom khác nào mà tốt hơn và mấy bác thông cảm chỉ em từ từ vì mới tập xài vọc vạch hư chắc bị chửi chết quá :D

cả nhà cho e hỏi vs ạ, e mới dùng android lần đầu tiên, e có mua lại 1 con HTC dz HD, đã root, kiểm tra thì hình như là đã ship s off, đã cài room cook 4.0.3, vậy e muốn hỏi mọi ng là bi h e muốn cài bản rom khác thì có cần downgdate về 2.x.x gì đấy ko hay là cứ thế update lên luôn ạ??? :-??

cả nhà cho e hỏi vs ạ, e mới dùng android lần đầu tiên, e có mua lại 1 con HTC dz HD, đã root, kiểm tra thì hình như là đã ship s off, đã cài room cook 4.0.3, vậy e muốn hỏi mọi ng là bi h e muốn cài bản rom khác thì có cần downgdate về 2.x.x gì đấy ko hay là cứ thế update lên luôn ạ??? :-??
bạn chỉ cần tìm bản room khác và up thôi. ko cần downgdate đâu.

tình hình là em mới đổi HTC Desire HD, từ iOS qua Android, bên kia rõ từng đường đi nước bước, qua đây mù tịt, nay mún nhờ mấy bác chỉ em cách root máy, up rom,...này máy em mua lại của bạn nhỏ em, nó nói là lúc đang chạy rom 3. gì đó thì nó xài đc thẻ nhớ đc, nhưng khi lên rom mới mấy . em quên rồi thì ko xài đc thẻ nhớ, nó nói ra tiệm thì ng ta kêu phải về lại rom 3. mới xài đc, lúc đầu do thấy ko xài đc thẻ nhớ nên đã lên 5s tìm người sửa và đã chạy đc thẻ nhớ, máy trước khi sửa là Android version: 4.0.4, HTC Sense version: 4.1, Software number: ViperDHD v1.2.3, HTC SDK API level: 4.11, HTC Extension version: HTCExtension_403_1_GA_5 nhưng khi sửa xong thì nó là Android version: 2.3.5, HTC Sense version: 3.0, Software number: 3.13.707.4, bây giờ dùng thấy máy nó mau hết pin quá, có vẻ chậm chậm khi chơi Amazing Spider-man và nghe nhạc bình thường thì hay bi giật giật, và ko có đa nhiệm kiểu đè home rồi vuốt lên để xoá ứng dụng như trước khi sửa nên chán quá, nay em muốn nhờ mấy bác chỉ giúp em làm sao để up rom khác nào mà tốt hơn và mấy bác thông cảm chỉ em từ từ vì mới tập xài vọc vạch hư chắc bị chửi chết quá :D
Bác phải vào xem máy đã s-off chưa? còn recovery ko? nếu còn recovery thì down room mới và up thôi

Bác phải vào xem máy đã s-off chưa? còn recovery ko? nếu còn recovery thì down room mới và up thôi
bác chỉ em cách xem mấy cái đó ở đâu đc ko??? sẵn cho em hỏi nên xài bản rom nào tốt mà ít hao pin với nóng máy với :D em mới xài nên ko rành, thấy người ta up rom hư bán máy nhìu quá em cũng sợ

bác chỉ em cách xem mấy cái đó ở đâu đc ko??? sẵn cho em hỏi nên xài bản rom nào tốt mà ít hao pin với nóng máy với :D em mới xài nên ko rành, thấy người ta up rom hư bán máy nhìu quá em cũng sợ

Unlock bootloader xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on
S-OFF xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-s-off-va-cai-dat-recovery-cho-htc-desire-hd
Tất cả nằm ở đây Đọc và vọc từ từ không hiểu tới đâu hỏi tới đó http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?473-HTC-DESIRE-HD
Chúc vọc thành công

cho mình hỏi bản room nào là chạy ổn định nhanh khi cài nhiều game và ko bị lỗi nhất vậy

Back