• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
có bác nào có XXXX của Super Calender cho em xin với...tự nhiên của em hết hạn...thanks
Super Calendar của bạn đây:
Mã:
[url]http://rapidshare.com/files/24274824/ScaryBear.Software.SuperCalendar.v4.4.PPC.WM2003.WM2003.WM5.REGGED-ShareFree.rar[/url]

Chỉnh sửa cuối:
HTC HomePlug

Bác nào có bản HTC HomePlug dùng cho PPC màn hình VGA không ? Cho em xin với,em rất thích plugin này của màn hình Today nhưng mà phiên bản trên diễn đàn chỉ cài được cho màn hình QVGA, còn cài cho VGA thì thể hiện không hết hình ảnh.Bác nào có cho em xin , hay các mod có thể build lại để có 1 phiên bản cho màn hình VGA được không ạ.

mình down cái handy dialer về dùng thì thấy bàn phím nó trắng hết trông xấu quá o biết có cách nào khắc phục dc o,mình đang dùng o2s bản rom của logout

mình down cái handy dialer về dùng thì thấy bàn phím nó trắng hết trông xấu quá o biết có cách nào khắc phục dc o,mình đang dùng o2s bản rom của logout
Bạn thử cài cái dialpad khác vào xem có khắc phục được ko?

cho em hỏi sao em cài smartmovie vào rồi, đã mở file ra coi được mà sao nó hong có âm thanh :(
file đó coi trên pc vẫn có tiếng nha >"<

Mod ơi, có chương trình nào xem được định dạng .rm không ? mình đã thử với Core, TCPMP, và WM mà không được ?

xin phần mềm

các Anh ơi! Anh nào có phần mềm chuyển cuộc gọi trên ppc ko cho E với E thank nhieu lắm. ;;)

Chỉnh sửa cuối:
cho em hỏi sao em cài smartmovie vào rồi, đã mở file ra coi được mà sao nó hong có âm thanh :(
file đó coi trên pc vẫn có tiếng nha >"<

Bạn đã bật volume trên SM chưa vậy? Bật maximum lên xem sao, nếu vẫn ko nghe gì cả thì kiểm tra lại volume hệ thống của PPC, vẫn ko được thì mở file đó bằng một phần mềm khác như core chẳng hạn xem có tiếng ko?

các Anh ơi! Anh nào có phần mềm chuyển cuộc gọi trên ppc ko cho E với E thank nhieu lắm. ;;)

Chuyển cuộc gọi là do mạng chứ trên PPC đâu có phần mềm nào như vậy bạn!

Mình mới xài PDA lần đầu, các bạn cho mình hỏi là làm sao để chỉnh 2 cái button ở cuối màn hình desktop trên cái pocket theo ý mình muốn. Ví dụ như chuyển chữ "Calendar" thành "Messaging" chẳng hạn. Mình đang xài cái T-Mobile MDA Compact III. Bạn nào biết xin chỉ dùm hen. Thanks nhiều.

Mình mới xài PDA lần đầu, các bạn cho mình hỏi là làm sao để chỉnh 2 cái button ở cuối màn hình desktop trên cái pocket theo ý mình muốn. Ví dụ như chuyển chữ "Calendar" thành "Messaging" chẳng hạn. Mình đang xài cái T-Mobile MDA Compact III. Bạn nào biết xin chỉ dùm hen. Thanks nhiều.
Dùng phần mềm này để đổi bạn nhé!

em muốn cài cái giao diện Today của bản 3.3c của HTC Touch vào WM5 được ko ạ, máy của em là X01HT
nếu được thì các bác làm ơn cho em xin Link để down về, cài vào X01HT nhé, Thanksss

em muốn cài cái giao diện Today của bản 3.3c của HTC Touch vào WM5 được ko ạ, máy của em là X01HT
nếu được thì các bác làm ơn cho em xin Link để down về, cài vào X01HT nhé, Thanksss

Giao diện của HTC Touch chỉ hỗ trợ WM6 thôi bạn ah! Và tốt nhất là màn hình QVGA, nó hiển thị được nhưng khá nhỏ ở màn hình VGA! Trong ván đề này thì bạn OK rồi nhưng UPRom WM6 đi rồi dùng được liền! :D

Bác nào có bản HTC HomePlug dùng cho PPC màn hình VGA không ? Cho em xin với,em rất thích plugin này của màn hình Today nhưng mà phiên bản trên diễn đàn chỉ cài được cho màn hình QVGA, còn cài cho VGA thì thể hiện không hết hình ảnh.Bác nào có cho em xin , hay các mod có thể build lại để có 1 phiên bản cho màn hình VGA được không ạ.

Vẫn chưa có HTC Home Plus cho VGA đâu bạn ạ! Hiện nay chỉ có HTC X-Button là hỗ trợ màn hình VGA thôi! Chịu khó chờ đi nhé! mình không biết là có ai chịu bỏ công sức ra để build cái này hay không nữa! :D:p

Thân! :)

Chỉnh sửa cuối:
em đang xài fần mềm ClerVue office nhưng sao nó ko hỗ trợ unicode để đọc tiếng việt còn thằng pocket slideshow thì chuối wá chỉ slide được nguyên trang ko hỗ trợ hiệu ứng.Bác nào bít xin chỉ giáo

Bác vào Registry và thử làm theo cách sau xem:

Create the following keys and Strings in the registry:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\112
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\113
112 is the left k e y and 113 is the right. Now for each k e y create a new string named Open and set the target path.

Example:
Default Notes
Open \Windows\notes.exe

Chúc vui vẻ.

Bác vào Registry và thử làm theo cách sau xem:

Create the following keys and Strings in the registry:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\112
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\113
112 is the left k e y and 113 is the right. Now for each k e y create a new string named Open and set the target path.

Example:
Default Notes
Open \Windows\notes.exe

Chúc vui vẻ.

Cái vụ này cũng còn tùy bạn dùng WM05 Hay WM03 nữa chứ. Làm như cách bạn k được đâu.
Có cách đơn giản đó là bạn vào Start - seeting chỉnh lại cái buttion là được rồi đâu cần phức tạp vậy.

Cái vụ này cũng còn tùy bạn dùng WM05 Hay WM03 nữa chứ. Làm như cách bạn k được đâu.
Có cách đơn giản đó là bạn vào Start - seeting chỉnh lại cái buttion là được rồi đâu cần phức tạp vậy.

Bác đấy đã bảo dùng MDA compact III rồi còn gì.Cách chỉnh reg trên dùng tốt nhưng dễ nhất down cái của Mod PhamThanhDat cho nhanh!Còn chỉnh trong button không có đâu.Button chỉ các nút khác như camera,voice..... Không có cho 2 softkey.

em đang xài fần mềm ClerVue office nhưng sao nó ko hỗ trợ unicode để đọc tiếng việt còn thằng pocket slideshow thì chuối wá chỉ slide được nguyên trang ko hỗ trợ hiệu ứng.Bác nào bít xin chỉ giáo

ko bác nào bít sao? giúp đỡ em với

Bạn đã bật volume trên SM chưa vậy? Bật maximum lên xem sao, nếu vẫn ko nghe gì cả thì kiểm tra lại volume hệ thống của PPC, vẫn ko được thì mở file đó bằng một phần mềm khác như core chẳng hạn xem có tiếng ko?

Volume tren martmoviec em thấy nó lên max rồi, máy nghe các file nhạc khác bình thường, em coi mp4 trên windows media nghe vẫn được. file avi em coi trên pc vẫn lên tiếng, nhưng chép vào atom và mở = smartmovie thì chỉ có hình mà không có tiếng, hix...:(

Status
Không mở trả lời sau này.
Back