• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho mình hỏi luôn là bán phím ảo HD có bé so với tay con trai ko? :D Tốc độ như thế nào khi up ROM 6.5?? Các bạn có tấm hình nào chụp bằng HD cho mình xem với, thanks ^^

Các bác cho hỏi máy HD đi châu Âu roaming có tốt không? có dùng được 3G tại đó không?
Chả là em sắp đi công tác nên phải hỏi....
Em đang dùng Rom Topax
Thanks

Các bác cho hỏi máy HD đi châu Âu roaming có tốt không? có dùng được 3G tại đó không?
Chả là em sắp đi công tác nên phải hỏi....
Em đang dùng Rom Topax
Thanks
Về việc roaming thì hoàn toàn thoải mái. Tuy nhiên sang đó có sử dụng được 3G hay không thì cần liên lạc với nhà cung cấp dịch vụ mạng để hỏi thêm về việc chuyển đổi và tính phí dịch vụ mạng.
Cho mình hỏi luôn là bán phím ảo HD có bé so với tay con trai ko? :D Tốc độ như thế nào khi up ROM 6.5?? Các bạn có tấm hình nào chụp bằng HD cho mình xem với, thanks ^^
Màn hình của HD là 3,8 inchs, được coi là khá lớn. Vậy nên bàn phím ảo cũng được coi là to nhất rồi. HD với cấu hình như vậy thì khi dùng rom 6.5 cũng khá ổn (không thể so với 6.1) nhưng ở mức chấp nhận được. Đối với việc chụp ảnh thì các dòng máy của HTC thường không được đánh giá cao lắm tuy nhiên chụp hình trên HD mình thấy khả dĩ nhất trong tất cả các dòng PPC mình đã dùng qua.

Về việc roaming thì hoàn toàn thoải mái. Tuy nhiên sang đó có sử dụng được 3G hay không thì cần liên lạc với nhà cung cấp dịch vụ mạng để hỏi thêm về việc chuyển đổi và tính phí dịch vụ mạng.

Màn hình của HD là 3,8 inchs, được coi là khá lớn. Vậy nên bàn phím ảo cũng được coi là to nhất rồi. HD với cấu hình như vậy thì khi dùng rom 6.5 cũng khá ổn (không thể so với 6.1) nhưng ở mức chấp nhận được. Đối với việc chụp ảnh thì các dòng máy của HTC thường không được đánh giá cao lắm tuy nhiên chụp hình trên HD mình thấy khả dĩ nhất trong tất cả các dòng PPC mình đã dùng qua.
Ơ, Màn hình HD là 4 inchs mà, chắc là Bác có nhầm lẫn ở đây.

Làm thế nào tắt rung phản hồi cho Touch HD ?

Mình là người mới dùng Touch HD lần đầu. Bro nào bit cách tắt rung phản hồi thì chỉ mình với :-/

Mình là người mới dùng Touch HD lần đầu. Bro nào bit cách tắt rung phản hồi thì chỉ mình với :-/
Bạn vào System -----> TouchFLO -----> Bỏ phần đánh dấu trong Vibrate đi là xong Bạn ạ. Chúc vui vẻ nhé.

Có bác nào biết giá tai nghe HTC ko?
Giúp dùm e với...hjc đeo nghe nhạc chạy xe....bước xuống giờ nó điếc hết 1 bên rùi:((
:(:)((

tai zin thì khó kiếm đây. nếu biết chút về điện tử hay biết hàn thì kiếm mua 1 tai nghe đt xịn test nghe hay đem về hàn vào tai nghe HD nghe cho đã. mình cũng hay làm vậy nghe mới vừa ý. nhửng tai nghe mình tùng thử nghe ok: o2 exec, o2 flame, sony Walkman(dễ kiếm), nokia Nsieri

cái nỳ là do bạn cài pm mới có mà.ình không nhớ phần mềm tên gì.

Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình không?

(cái nỳ là do bạn cài pm mới có mà) là sao hả bác? Mình không hiểu?

Thanks bác trước

Có ai biết tắt không cho GPRS nó tự động bật khi mình vào nét không làm ơn chỉ mình với

Có ai biết tắt không cho GPRS nó tự động bật khi mình vào nét không làm ơn chỉ mình với
Vậy bạn định vào NET bằng cái gì :-?. Nếu bạn dùng Wifi thì bạn bật Wifi trước rồi vào NET thì GPRS làm gì có cơ hội để bật :)). Chứ bạn không bật Wifi thì tất nhiên là nó phải kích hoạt GPRS rồi :D

các bác cho em hỏi mấy bản ROM của bác PhamQuang có thể cài chương trình java vào đc ko ạ?

Vậy bạn định vào NET bằng cái gì :-?. Nếu bạn dùng Wifi thì bạn bật Wifi trước rồi vào NET thì GPRS làm gì có cơ hội để bật :)). Chứ bạn không bật Wifi thì tất nhiên là nó phải kích hoạt GPRS rồi :D

Ý em là em muốn bật GPRS bằng manual chứ không muốn nó tự động vào khi không được phép của mình.:)

Màng hình mất cảm ứng

Tôi đã up bản nầy (WM6.5 ROM 1.59.841.71 - HTC TouchHD) của PhamQuang,lúc đầu màng hình nhảy lung tung,tôi vào chương trình căn màng hình(chọt vào chữ thập),nhưng vẫn vậy,may quá tình cờ ,dùng miếng vải sạch,láng cho liên tục trên màng hình(máy phài ở chế độ chờ) ,sau đó cảm ứng chạy tốt.Cám ơn bạn đã up lên ,rất OK.Thanks

Mọi người cho hỏi chút, mình nhận được cuộc gọi, muốn nhập luôn số máy đó vào danh bạ, khi nhập xong vaog không thấy có trong danh bạ, vậy do rom hay do gì vậy các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back