• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
Mọi người cho hỏi chút, mình nhận được cuộc gọi, muốn nhập luôn số máy đó vào danh bạ, khi nhập xong vaog không thấy có trong danh bạ, vậy do rom hay do gì vậy các bác.

do Rom đó bạn à.có rom nó bị lỗi không add đc số

em thấy có mùi virus, bác thử quét virus thẻ nhớ thử xem (nếu bác lưu trên thẻ nhớ nhé ^^)

Các bác cho e hỏi, con HD của e hiện giờ rất hay bị tắt máy đột ngột. Chỉ mới bị cách đây một vài ngày thui. Mới đầu e tưởng do ROM. Nhưng đã up mấy bản rùi vẫn bị. Ko bít có phải lỗi phần cứng ko? Máy e có bị rớt vài lần. Có ai bị giống e ko? Rất bực mình. Cứ lâu lâu là e nó tự tắt nguồn rùi trở về màn hình với dòng chữ smart mobility hoặc tắt ngúm lun, bấm nút power nó cũng trơ ra, tháo pin rap vô lại thì lại khởi động được.
Ai bít bịnh của e nó tư vấn e cái nhá.
Cám ơn các bác!

Chào các bác trong pdaviet.net

Nhờ các bác giúp giùm, chuyện là mình mới mua hTC HD nhưng hay gặp trường hợp khi bấm power thì màn hình chỗ thanh toobar - biểu tượng cục pin hiện hình cục pin và 1/2 cục pin phía trước (mình có đính kèm theo hình) nhìn giống như ...một cục rưỡi, bấm vô hay chạy chương trình khác thì biểu tượng trở lại bình thường. Thật ra thì máy vẫn chạy bình thường nhưng nhìn rất bực mình.

Nhờ các bác chỉ mình cách khắc phục, cám ơn các bác.

Chào bác PhamQuang,

Chuyện là tôi đã post bài nhờ khác phục tình trạng như trên nhưng vẫn chưa có bài "trợ giúp".

Nếu không phiền bác nhờ bác chỉ giúp cách khắc phục.

Cảm ơn bác trước

ặc ặc! bi jờ thì nó chít lun rùi. đã up thành công một bản 6.5. đang vọc được khoảng 1 tiếng thì e nó ngủm lun rùi. gọi hoài ko dậy. tháo pin cũng ko ăn thua. như vậy là nguyên do gì thế các bác ui?
cứu e!

ặc ặc! bi jờ thì nó chít lun rùi. đã up thành công một bản 6.5. đang vọc được khoảng 1 tiếng thì e nó ngủm lun rùi. gọi hoài ko dậy. tháo pin cũng ko ăn thua. như vậy là nguyên do gì thế các bác ui?
cứu e!

ngủm ntn.màn hình còn sáng không.thử Hardrest lại xem sao

ngủm ntn.màn hình còn sáng không.thử Hardrest lại xem sao

tháo pin ra lun rùi. Bi jờ ko khởi động dc lun. Po tay rui!
có cao thu nào rành phần cứng ra tay giúp đỡ với. Có người bảo hư IC nguồn? Vì máy mình có bị rớt mấy lần mừ.:-??

Các bạn,mình dùng HTC Touch HD,mới up lên Rom 6.5 ,lấy trên diễn đàn nầy,nhưng sao nó chạy chậm quá,có cách nào cho chạy nhanh hơn hay là mình up không đúng.Mong các bạn chỉ thêm.

Không rõ bạn dùng bản nào, mình đang dùng bản của Dutty V6 tương đối mượt, RAM thường ở mức 54%

Không rõ bạn dùng bản nào, mình đang dùng bản của Dutty V6 tương đối mượt, RAM thường ở mức 54%
Mình đang dùng bản V11 của Miri, Bản này chạy mượt và quan trọng Ram chỉ ở 45-50% thôi ( Mình cài lung tung rất nhiều thứ ) manila 2.5 đẹp vô cùng.:D

HD bị treo và Hard reset khi khởi động lại

tình hình là con HD cua em đang xài nó bị treo đơ máy.xong em reset lại bằng cách trọt cây bút vào nút đỏ bên trong máy thì nó Hard Reset lại luôn.đã thủ up lại nhiều bản rom khác nhau nó vẫn bị y chang như vậy.mới up rom xong xài 1 chút là nó bị như vậy.chưa cài chương trinh gì vào máy cả.bác nào bắt mạch dùm nó bi gì xin giúp đỡ

tình hình là con HD cua em đang xài nó bị treo đơ máy.xong em reset lại bằng cách trọt cây bút vào nút đỏ bên trong máy thì nó Hard Reset lại luôn.đã thủ up lại nhiều bản rom khác nhau nó vẫn bị y chang như vậy.mới up rom xong xài 1 chút là nó bị như vậy.chưa cài chương trinh gì vào máy cả.bác nào bắt mạch dùm nó bi gì xin giúp đỡ
Bạn kiểm tra lại là đã chạy HSPL trước khi up các bản ROM mới chưa?
Bạn có thể tham khảo ở ĐÂY

Em mới up lên rom Miri v12 bên xda, mọi thứ rất ổn, chỉ có 1 vấn đề nhỏ là sao khi xem hình, e quay dt mà hình k tự xoay theo (rom gốc của htc vẫn xoay bình thường), thiếu soft gì hả các bác

Em mới up lên rom Miri v12 bên xda, mọi thứ rất ổn, chỉ có 1 vấn đề nhỏ là sao khi xem hình, e quay dt mà hình k tự xoay theo (rom gốc của htc vẫn xoay bình thường), thiếu soft gì hả các bác

Các bản Album mới không xoay được hình đâu bạn. Nếu bạn muốn xoay thì cài đè cái Album gốc của HD vào; hoặc bạn có thể dùng cái Resco Photo để xem hình thì xoay được.

Tình hình là dạo này touch HD úp Rom lên thấy có nhiều anh em thông báo hay bị treo máy, trong đó có em. Không phải trường hợp là chưa HSPL như anh gì bên trên nói đâu. Ví dụ như tình trạng của em đây: đã Hard SPL, đã hard rết, đã up ROM mới, có nghĩa là em đã làm đúng các bước theo như hướng dẫn. Và theo như tư vấn của pác Phạm Quang, em cũng đã thay pin, lúc đầu format thẻ nhớ, sau là mua hẳn thẻ nhớ, nhưng tình hình là vẫn bị. Tức mình quá, em tháo hẩn thẻ nhớ luôn thì em nó lại chạy mượt mà lại độ được 01 tuần, đến sáng nay lại bị. Các pác dạo trên các diễn đàn thế giới hỏi thăm dùm em vấn đền này với.8-|

Tình hình là dạo này touch HD úp Rom lên thấy có nhiều anh em thông báo hay bị treo máy, trong đó có em. Không phải trường hợp là chưa HSPL như anh gì bên trên nói đâu. Ví dụ như tình trạng của em đây: đã Hard SPL, đã hard rết, đã up ROM mới, có nghĩa là em đã làm đúng các bước theo như hướng dẫn. Và theo như tư vấn của pác Phạm Quang, em cũng đã thay pin, lúc đầu format thẻ nhớ, sau là mua hẳn thẻ nhớ, nhưng tình hình là vẫn bị. Tức mình quá, em tháo hẩn thẻ nhớ luôn thì em nó lại chạy mượt mà lại độ được 01 tuần, đến sáng nay lại bị. Các pác dạo trên các diễn đàn thế giới hỏi thăm dùm em vấn đền này với.8-|
Vậy thì thẻ nhớ của bạn rất có thể là đã dính Autorun :-? Và nguồn của con Autorun này là từ PC:D

V/v activesync

mình connect dc activesync lúc trước = windows xp nhung hiện dùng vista phải dùng cai mobile center mà lại không connect được ( device not found) không hiểu co cách nào connect = windows vista được không ?

1. Theo mình thì không nên thử quá nhiều ROM từ nhiều nguồn khác nhau để tránh rủi ro.
2. Hardreset trước mỗi lần up ROM.

Posted via Mobile Device

1. Theo mình thì không nên thử quá nhiều ROM từ nhiều nguồn khác nhau để tránh rủi ro.
2. Hardreset trước mỗi lần up ROM.

Posted via Mobile Device

Tình hình là sáng nay con HD của em lại bị treo máy, sau khi gọi điện thoại ngon lành, cho vào túi cất đi, khoảng 15' sau lấy em nó ra ngắm nghía, nhắn một tin nhắn và send. Lúc này "em HD" đã gửi tin nhắn thành công xong rùi bắt đầu giở trò. Sau lưng máy rất là nóng, nóng rực luôn, em đã tháo pin, hard reset các kiểu nhưng vẫn không được. Máy cứ khởi động đến màn hình "smart mobility" là đứng luôn. Tức quá, ừ muống đứng thì em cho đứng luôn, Sau 3 tiếng đồng hồ "đứng" mà không mỏi thì em mới tháo thẻ nhớ và Sim, lẫn pin ra rồi hard reset thì em nó mới chịu vào win, lúc này em kiểm tra pin chỉ còn 4% trong khi trước khi bị thì pin mới sạc wa đêm (100%). Thế là thế nào hở các pác, em đã mua pin mới, thẻ mới và up bản ROM V69 của bác Phạm Quang mà. Kíu em với các pác ơi, cứ tình hình má cứ nóng rực như thế này thì có khi nào cháy máy không ạ.:((

Tình hình là sáng nay con HD của em lại bị treo máy, sau khi gọi điện thoại ngon lành, cho vào túi cất đi, khoảng 15' sau lấy em nó ra ngắm nghía, nhắn một tin nhắn và send. Lúc này "em HD" đã gửi tin nhắn thành công xong rùi bắt đầu giở trò. Sau lưng máy rất là nóng, nóng rực luôn, em đã tháo pin, hard reset các kiểu nhưng vẫn không được. Máy cứ khởi động đến màn hình "smart mobility" là đứng luôn. Tức quá, ừ muống đứng thì em cho đứng luôn, Sau 3 tiếng đồng hồ "đứng" mà không mỏi thì em mới tháo thẻ nhớ và Sim, lẫn pin ra rồi hard reset thì em nó mới chịu vào win, lúc này em kiểm tra pin chỉ còn 4% trong khi trước khi bị thì pin mới sạc wa đêm (100%). Thế là thế nào hở các pác, em đã mua pin mới, thẻ mới và up bản ROM V69 của bác Phạm Quang mà. Kíu em với các pác ơi, cứ tình hình má cứ nóng rực như thế này thì có khi nào cháy máy không ạ.:((
Có thể thời gian bị đứng 3h đồng hồ là máy vẫn chạy, do đó sẽ dẫn đến hiện tượng hao pin. Bạn thử HR toàn bộ rồi dùng và theo dõi xem sao. Có thể hiện tượng trên là do xung đột chương trình dẫn đến treo máy.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back