• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

Mình cài PM TTpod 3.70 chạy tốt , rồi mình xoá ( dùng Pyuninstaller) cài bản 3.80 En vẫn chạy tốt .
Rồi mình xoá cài bản 3.80 Việt hoá
Lúc đầu thì chạy đc ,mầy ngày sao thì vào nó báo "Lỗi Hệ Thống" . Mặc dù mình cài Patch4Run đầy đủ
Giờ mình cài lại bản nào củng vẫn bị "Lỗi Hệ Thống" !
Có bạn nào biết mình còn lỗi nào nửa ko ? giúp mình với

hem biết Ê63 gọi video call thì lam sao nhỉ, hem lẽ cầm tấm gương để trước mặt sau đóa hướng camera vào à, đang thắc mắc vụ này, ai nói hô em biết tiếng nha

Mình cài PM TTpod 3.70 chạy tốt , rồi mình xoá ( dùng Pyuninstaller) cài bản 3.80 En vẫn chạy tốt .
Lúc đầu thì chạy đc ,mầy ngày sao thì vào nó báo "Lỗi Hệ Thống" . Mặc dù mình cài Patch4Run đầy đủ

lỗi hệ thống do thiếu patch4rum. Khi gở bỏ kèm theo patch này dùi. Bãn cài patch4rum vào xem.

hem biết Ê63 gọi video call thì lam sao nhỉ, hem lẽ cầm tấm gương để trước mặt sau đóa hướng camera vào à, đang thắc mắc vụ này, ai nói hô em biết tiếng nha

e63 không có camera trước, khi video call thì way lại nhìn camera cái rồi way ra trước nhìn màn hình, kô đướng trước gương mà tự sướng khi call.haha

cách tốt nhất là bác cứ xoá tất tần tật những gì liên quan đến ttpod đi.rồi cài lại. Rồi cài lại part4rum coi xem được không. Em thì vẫn dùng 3.70 cho nó ổn định :D

Tình hình là lâu lâu k chọc ngoáy j e E63, h e nó hay đơ quá, e định 4mat tiện thể up luôn FW mới
Vào diễn đàn thì thấy FW đã lên tới 400 hay 500 j đó rồi, trong khi e vẫn còn đang lẹt đẹt FW 110.21.006, vào đọc mấy topic cập nhập FW của các bác thấy nhiều quá, nên đành lập topic này xin ý kiến các bác xem nên up FW nào thì ok nhất(tiêu chí của e chỉ cần dùng ổn định, ít bị treo máy, pin lâu, chứ k nhất thiết phải là latest FW)....?
còn cách up thì chắc là dùng phoenix vẫn là ok nhất đúng k ạ? trước e up cũng dùng tool này, thấy nhanh và đơn giản
Thank all!

Tình hình là lâu lâu k chọc ngoáy j e E63, h e nó hay đơ quá, e định 4mat tiện thể up luôn FW mới
Vào diễn đàn thì thấy FW đã lên tới 400 hay 500 j đó rồi, trong khi e vẫn còn đang lẹt đẹt FW 110.21.006, vào đọc mấy topic cập nhập FW của các bác thấy nhiều quá, nên đành lập topic này xin ý kiến các bác xem nên up FW nào thì ok nhất(tiêu chí của e chỉ cần dùng ổn định, ít bị treo máy, pin lâu, chứ k nhất thiết phải là latest FW)....?
còn cách up thì chắc là dùng phoenix vẫn là ok nhất đúng k ạ? trước e up cũng dùng tool này, thấy nhanh và đơn giản
Thank all!

có bác nào rành vụ này thì giúp e với nhá
P/s: Thank MOD, cứ tưởng bài bị xóa rồi

Last edited by a moderator:
có bác nào rành vụ này thì giúp e với nhá
P/s: Thank MOD, cứ tưởng bài bị xóa rồi

Đã up thì lên bản 500 đi bạn. Bản 500 chạy ổn đó. Download đủ file FW = NaviFirm rồi xài Phoenix là OK.

Các bác cho em hỏi,sao em không thể xóa đựoc tài khoản mail cũ trong email,
Khi lập TK mail mới nó cứ bảo không thể kết nối với server là sao,mà máy em 3G,WIFI ầm ầm!

Các bác cho em hỏi,sao em không thể xóa đựoc tài khoản mail cũ trong email,
Khi lập TK mail mới nó cứ bảo không thể kết nối với server là sao,mà máy em 3G,WIFI ầm ầm!

Bạn dùng email trong Nokia Email hay trong Messaging (Tin nhắn) ?

Cho e hỏi : em nhấn *#06# hay *#0000# mà màn hình nó không hiện gì hết!,chỉ có nhấn thêm nút Fn thì nó mơí hiện ra..(e kiếm nguyên nhân thì bảo là do cài nhiều phần mềm quá gây lỗi) vậy các anh cho e biết là lỗi gì đi ah!..sẵn tiện các anh gíup em khắc phục luôn....(nhưng đừng có format nha ^^) nếu ko có cách gì khắc phục đc thì cũng ko sao!..lỗi nhỏ có thể chung sống đc!!!đến lúc có firmware mới thì up thôi!

xoá cái ứng dụng nào mới nhất vừa cài vào.rồi bạn tắt máy đi bật lại là ok.mình bị như vậy hoài.nó bị lỗi đó.hôm nay nghịch hiệu ứn màn hình fải format nè...huhu.chán quá.

Mình lên lavifim thấy có fw 501 cho E 63 rồi, nhưng tiếc là ko có ngôn ngữ Việt. Không biếp up fw của bắc mỹ có cần thay đổi code gì ko nhỉ ?

em mới mua e63 và hack phone bằng hello0x2v2.02 thành công nhưng chưa hack vĩnh viên hom sau em 4ngón máy và hack lại băng hello0x2v2.02 ko dc và hello0x2v2.03 kũng ko dc ? Bác nào biết chỉ em với fw 500

muốn copy thì nhấn fím ctrl+c, paste ctrl+v, trước tiên fải bôi đen fần cần copy đã nhé, nhấn và giữ fím mũi tên cạnh fím @ rồi nhấn fím di chuyển và bôi đen thôi

Ủa! E63 có fw v500 rồi hả ae?

Back