• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

Cho mình hỏi xíu..tình hình là sao khi *#7370# thì trong phần cài đặt âm cho chuông & tin nhắn nó không hiển thị nhửng bài mp3 trên thẻ nhớ mà chỉ hiển thị những âm có sẳn trong máy bạn nào biết chỉ mình với ...rất cám ơn

help me vụ Ê63 khi khởi động chỉ hịên lên chữ NOKIA rồi đứng im chẳng thấy chạy nữa /\

Hôm qua minh có 4mat 4ngón, sau đó có cài ThemeEffectsn để tạo hiệu ứng menu, có chỉnh sửa (1. Mở Rompatcher lên
2. sau đó mở X-plore
3. Đến đường dẫn "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt"
4. Copy vào "C:\Private\10202be9\101F8809.txt"
5. Chỉnh sửa file này "101F8809.txt"
6. Nhìn dòng cuối cùng bạn sẽ thấy:
0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

7. Sửa số 1 thành số 0

0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

8. Save file đó lại và thoát X-plore
9. Khởi động lại máy . Bây giờ bạn để chế độ im lặng mà chụp hình sẽ ko thấy tiếng nữa nha
) để tắt âm chụp ảnh cho Ê63
tớ cũng đã cài xplore, jtakman,và 1 số ứng dụng khác thấy máy vẫn binh thường
tớ vào jtakman có chúc năg khơi động lại máy để tắt âm chụp ảnh dc hoạt đong,
Nhug giờ máy chỉ hiện chữ NOKIA rồi dừng lại
mong các bạn som hồi âm cho tớ biết cáhc khắc phục tớ chưa bị thế này bao giò lo qua máy co fải dã hỏng rồi ko??

Chỉnh sửa cuối:
help me vụ Ê63 khi khởi động chỉ hịên lên chữ NOKIA rồi đứng im chẳng thấy chạy nữa /\

Hôm qua minh có 4mat 4ngón, sau đó có cài ThemeEffectsn để tạo hiệu ứng menu, có chỉnh sửa (1. Mở Rompatcher lên
2. sau đó mở X-plore
cap_wr=alwaysfail

7. Sửa số 1 thành số 0

cap_wr=alwaysfail

9. Khởi động lại máy . Bây giờ bạn để chế độ im lặng mà chụp hình sẽ ko thấy tiếng nữa nha
mong các bạn som hồi âm cho tớ biết cáhc khắc phục tớ chưa bị thế này bao giò lo qua máy co fải dã hỏng rồi ko??

Cái vụ tắt âm chụp ảnh thì mình cũng làm vậy có sao đâu. Do bạn cài theme effect đó,do ROMpath khởi động cùng máy nên nó gây lỗi thôi. bạn 4 ngón lại đi là đc :D

2. sau đó mở X-plore
cap_wr=alwaysfail

7. Sửa số 1 thành số 0

cap_wr=alwaysfail

khi cài rompatcher và PRDomain bạn phải chuyển hết patch sang thẻ nhớ nhé. Khi bị vậy chỉ bỏ thẻ ra là kđ đc. Bỏ kích hoạt patch là ok.

e 63 của mình tự nhiên không rung được nữa, bất kỳ ở cấu hình nào :(( mình cũng ko làm rơi hay va chạm j, chỉ mới cài 1 vài patch thôi :(( thế là như thế nào hả các bác :((

e 63 của mình tự nhiên không rung được nữa, bất kỳ ở cấu hình nào :(( mình cũng ko làm rơi hay va chạm j, chỉ mới cài 1 vài patch thôi :(( thế là như thế nào hả các bác :((

gỡ bỏ patch xem sao. Vì patch đc sd để thay đổi cấu hình mặc định của máy mà b.

Các bạn cho mình hỏi tí.hôm trước mình vưa 4mát 4ngón cho con e63 của mình.triệu chứng sau khi 4mát là khi mình vào opera mini thì toàn bị đẩy ra ngoài.mình đã tải cả 2bản 4.2 và 5.1 về.nhưng đều bị.bực quá.vậy có cách nào để khỏi bi như thế này ko thế?
Các bạn giúp mình tí được chứ?

Ôi em lại nghịch dại cái j rồi ạ :(

Hôm qua em cài ClockTop, sau đó patch cái tắt đồng hồ ngoài màn hình chờ, nghe mọi người quảng cáo là giống HTC trông pro lắm :( sau đó e ko thích lắm nên gỡ ClockTop ra, xóa cả patch kia đi, chỉ mỗi thế thôi ạ.

Và bây h máy e hay có tình trạng: sau khi thoát 1 số app nó lại hiêẹ ra thông báo này App closed: [ tên phần mềm] E32USER-CBase 40
Rất là khó chịu, mọi người giúp em với ạ :(

Ôi em lại nghịch dại cái j rồi ạ :(

Hôm qua em cài ClockTop, sau đó patch cái tắt đồng hồ ngoài màn hình chờ, nghe mọi người quảng cáo là giống HTC trông pro lắm :( sau đó e ko thích lắm nên gỡ ClockTop ra, xóa cả patch kia đi, chỉ mỗi thế thôi ạ.

Và bây h máy e hay có tình trạng: sau khi thoát 1 số app nó lại hiêẹ ra thông báo này App closed: [ tên phần mềm] E32USER-CBase 40
Rất là khó chịu, mọi người giúp em với ạ :(

bạn format lại máy đi!
Chúc thành công!

Format bằng cách nào thế bạn? Format thì những tùy chỉnh vs ứng dụng trong máy sẽ mất hết à TT.TT

Format bằng cách nào thế bạn? Format thì những tùy chỉnh vs ứng dụng trong máy sẽ mất hết à TT.TT

bạn tạo sao lưu trước khi format rùi sau đó khôi phục lại sao lưu là ko mất cài đặt và ứng dụng

Sao lưu là cóp hết ra máy tính đúng k bạn? hay là dùng PC suite? bạn hướng dẫn chị tiết hơn được k?:D

Sao lưu là cóp hết ra máy tính đúng k bạn? hay là dùng PC suite? bạn hướng dẫn chị tiết hơn được k?:D

ko phải, sao lưu trên đt luôn nó coppy tất cả những ứng dụng cài đặt danh bạ... Vào một thư mục ẩn trong thẻ nhớ sao đó bạn có thể khôi phục lại như củ! bạn vào menu/ứng dụng/memory card/ bấm tùy chọn tạo sao lưu rùi bạn chọn tất cả , rùi bắt đầu sao lưu

Mình vừa backup r 4mat thẻ nhớ xong, nhưng vẫn còn hiện tượng đấy, ví dụ Vhome thoát ra kèm theo thông báo
App closed: vHome KERN-EXEC 0

Để mình thử restore xem sao :(

Mà sao k có dòng restore bạn nhỉ :-ss

Last edited by a moderator:
Mình vừa backup r 4mat thẻ nhớ xong, nhưng vẫn còn hiện tượng đấy, ví dụ Vhome thoát ra kèm theo thông báo
App closed: vHome KERN-EXEC 0

Để mình thử restore xem sao :(

bạn ko format máy mà lại format thẻ. Bạn bấm *#7370# đẻ format máy

bạn ko format máy mà lại format thẻ. Bạn bấm *#7370# đẻ format máy

nhớ sao lưu đó nếu ko mất hết danh bạ,... Đó

Last edited by a moderator:
Máy tự động gửi tin nhắn vào số lạ

Máy mình đã format lại máy, nhưng vẫn thấy thi thoảng tự động gửi vào 1 số: +491771787777

máy mình dùng ê63, đã hack phone và có xài Kasmobile

có ai bị như mình ko ợ:-?:-?

máy mình tự cài, có đặt pass, và ko ai ngịch máy mình cả

Máy mình đã format lại máy, nhưng vẫn thấy thi thoảng tự động gửi vào 1 số: +491771787777

máy mình dùng ê63, đã hack phone và có xài Kasmobile

có ai bị như mình ko ợ:-?:-?

máy mình tự cài, có đặt pass, và ko ai ngịch máy mình cả

Đừng sợ! Đừng sợ! Không có gì đâu.

Đó là do phần mềm Nokia Image Exchange đó mà.
Nó tự động gửi tin nhắn tới +491771787777 để xác nhận IMEI của bạn khi bạn chọn Online trong Nokia Image Exchange ấy thì cus mà.

Bạn vào đó và chọn Offline đi là ok. Không thì cứ kết nối 3G or WIFI cho nó gửi đi 1 tin. Mình toàn thế. Chẳng sao đâu. Hình như mất mấy trăm đồng thôi à.

Have fun !!!!

Back