• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

mới dùng e 63 nên hem bik bà con chỉ dùm.
mún chỉnh để đưa ngày tháng năm ra màn hình home thì làm thế nào vậy.không dùng soft nào hết nha a/e.màn hình home chỉ có đồng hồ mà hem thấy ngày tháng đâu hết.ai bik chỉ cách chỉnh với.thanks

mới dùng e 63 nên hem bik bà con chỉ dùm.
mún chỉnh để đưa ngày tháng năm ra màn hình home thì làm thế nào vậy.không dùng soft nào hết nha a/e.màn hình home chỉ có đồng hồ mà hem thấy ngày tháng đâu hết.ai bik chỉ cách chỉnh với.thanks

chỉnh profile wa general là ok

cho e hỏi là sao e gài x-plore ( đã thử nhìu bản khác nhau) cho e63 ko được dù e đã hack đt rồi. lúc cài đặt thì máy báo đã install nhưng vào installation thì ko thấy và vào app manager lại thấy là đã installed. như vậy là sao ạ? e cám ơn

Mình đang xài E63 dạo gần đây máy mình hay bị treo rồi reset lại khi có cuộc gọi đến ( đặc biệt là máy samsung) :| ai biết giúp mình khắc phục trường hợp này với thanks

e63 của mình sóng có vấn đề thì phải , gọi đi lúc được lúc không , khả năng kết nối 1 cuộc gọi thì 10 chắc chỉ được 5 , vào mạng cũng thế , 3G gì mà toàn tịt sóng , ai biết bệnh gì ko ?

Lỗi lạ của E63

Tình hình là dạo này con E63 của em lâu lâu lại bị đơ máy,không tắt máy được nên buột phải tháo pin ra,sau khi lắp vào lại thì máy báo thẻ nhớ bị lỗi, lúc đầu em cứ tưởng thẻ hư thiệt,nên mua một cái thẻ mới thời gian đầu ko sao nhưng sau lại bị lỗi đó,mặt dù vẫn úp fw bình thường,có ai biết là lỗi j ko

các bác cho em xin cách hack E63 với nhé. Em đang rất cần. Cám ơn nhiều

Để hackphone đầu tiên cần có file cer,key

Sau khi có cer,key thực hiện sign sis phần mềm helloOX

Các bạn down file hack cần thiết cho điện thoại của mình ở dưới rồi thực hiện như hướng dẫn sign sis ở trên

Tiến hành thực hiện trên điện thoại
Vào thiết lập lại cài đặt trong App mgr (quản lý ứng dụng) ->Options (lựa chọn) ->Settings (cài đặt) -> Software installation(cài đặt phần mềm):All (tất cả) ; online cer check (ktra chứng chỉ): off (tắt)

Tiến hành cài đặt các phần mềm Xplore và HelloOX,sau khi cài đặt helloOX có biểu tượng như hình dưới

Bấm vào biểu tượng helloOX,chờ cho phần mềm này tiến hành tự động hack máy (hướng dẫn bằng hình ảnh hack với helloOX 2.03,dùng helloOX 1.03 cũng gần tương tự)

Kết thúc quá trình hack,đối với các dòng preFP1 và FP1 đến đây coi như hack xong
Phần mềm helloOX tạo ra phần mềm rompatcher,các bạn vào phần mềm rompatcher,apply patch open4all (xem file ẩn) (nếu là dòng FP2 thì apply cả patch installserverFP2.rmp và chọn add to auto để cài phần mềm)

Lưu ý:
+Đối với 1 số máy dòng FP1 (N81,N82,N95 8Gb,E63,E66,E71,..) các bạn thực hiện theo hướng dẫn sau để hack máy vĩnh viễn
Vào phần mềm Xplore,check để hiện file và folder hệ thống (Menu->Tools->Configuration )

TRong ổ Y,tạo folder Y:/sys/bin và chép file installserver.exe vào đấy (vào rompatcher,apply patch open4all lên,vào Xplore,đến ổ Y tạo folder sys,tiếp tục đến sys tạo folder bin,cuối cùng là chép file installserver.exe (lấy trong C:/sys/bin ) )

nguyen văn bởi Hoanghai2908

Cho mình hỏi một tí: sao máy E63 của mình không chạy được âm thanh của những ứng dụng có đuôi jar (đã kích hoạt âm thanh trong ứng dụng), trong khi đó đuôi sis và sisx thì vẫn có âm thanh bình thường???

Cho mình hỏi một tí: sao máy E63 của mình không chạy được âm thanh của những ứng dụng có đuôi jar (đã kích hoạt âm thanh trong ứng dụng), trong khi đó đuôi sis và sisx thì vẫn có âm thanh bình thường???

vô profiles chọn cái cấu hình đang sử dụng , mục warning tones chọn On là ok

Thanks nhiều nha^^, cho mình hỏi thêm cái nữa:
1-Khi mình cài Hello Ox thì đều bị báo là "ứng dụng bị chi phối bởi chứng chỉ" (mặc dù đã sign đầy đủ, các phần mềm khác cài bình thường)
2-X-plore của mình xài bình thường nhưng không cho phép ghi thêm hay chỉnh sửa những gì thuộc C:\resources\apps, mình muốn đổi màn hình khởi động khác nhưng mà làm không được.

Bình thường, mình vẫn cắm điện thoại vô PC và laptop để lấy dữ liệu bình thường. Không hiểu sao, mấy hôm nay mình cắm vô, nó lại hiện bảng thông báo như trong hình, và không nhận như bình thường.
Trong khi đó, máy khác dùng cáp và cổng như vậy, cắm vô vẫn bình thường. Mình đã thử cắm ĐT vô PC hay laptop khác thì nó lại không nhận. Đã thử 4mat máy, nhưng lỗi vẫn thế. Bác nào biết cách khắc phục, chỉ mình với. Mình xài E63.

Bình thường, mình vẫn cắm điện thoại vô PC và laptop để lấy dữ liệu bình thường. Không hiểu sao, mấy hôm nay mình cắm vô, nó lại hiện bảng thông báo như trong hình, và không nhận như bình thường.
Trong khi đó, máy khác dùng cáp và cổng như vậy, cắm vô vẫn bình thường. Mình đã thử cắm ĐT vô PC hay laptop khác thì nó lại không nhận. Đã thử 4mat máy, nhưng lỗi vẫn thế. Bác nào biết cách khắc phục, chỉ mình với. Mình xài E63.
bạn thử vệ sinh chân usb của máy xem. có lẽ bị bẩn nên không nhận

bạn thử vệ sinh chân usb của máy xem. có lẽ bị bẩn nên không nhận

mình đã làm vệ sinh rồi.nhưng cũng chả ăn thua. Vẫn thế. Còn cáp,khi cắm vào máy khác, vẫn nhận bình thường. Nên mình nghĩ,lỗi không phải do cáp. Pó tay thật rồi. :(

mình đã làm vệ sinh rồi.nhưng cũng chả ăn thua. Vẫn thế. Còn cáp,khi cắm vào máy khác, vẫn nhận bình thường. Nên mình nghĩ,lỗi không phải do cáp. Pó tay thật rồi. :(
Thử PC khác chưa? nếu cắm PC khác vẫn bị thì do phần cứng.

Em đã thử với PC khác, cũng y như thế :(

cái này thỉnh thoảng em cũng bị,nhưng tắt máy tính khởi động lại là ok!thỉnh thoảng gắn vô thì hiện bảng thông báo đó rồi chuột ko dùng được nữa.may quá.m hông bị như bác.vì cái thr nhớ của em đã không hiện trên pc khi cắm vô đầu đọc thẻ rồi,bị như bác chắc em chết luôn quá.:((

Back