• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

em đăng ký rồi mà, cách đây khoảng 2 tuần em vẫn gọi video call cho bạn bè bình thường mà? cái này theo bác là do nhà mạng hay do cài đặt của máy ?

Nếu bạn mới up ROM mà bị thì có thể do ROM,thử up lại ROM khác nhé.

Có bác nào biết cách gọi hạn chế thời gian cho máy HTC Touch HD ko? Tình hình em dùng trả sau nhưng mà cứ toàn gọi hơn 10p và nhiều khi mấy chục phút nên cuối tháng thanh toán hết nhiều quá ? Mong các bác hướng dẫn ! Thanks All

khi up rom mà muốn máy trở lại trạng thái ban đầu thì phải làm gì vậy

khi up rom mà muốn máy trở lại trạng thái ban đầu thì phải làm gì vậy

Ghi nhớ thông số ROM trước xong tìm tải về để đó. Muốn trở lại ROM đó thì chỉ cần Up lại là xong. Tấc cả ROM dó các cữa Hàng bán máy nếu ko phải ROM ship thì là ROM cook trên các 4Rum PDAVIET thì XDA.

chẳng có ai trả lời câu hỏi của mình cả buồn thật !:(

Mình chưa hiểu ý bạn muốn hỏi gì thì làm sao trả lời đây...:-? Bạn nói rõ ra coi nào...:(

Có bác nào biết cách gọi hạn chế thời gian cho máy HTC Touch HD ko? Tình hình em dùng trả sau nhưng mà cứ toàn gọi hơn 10p và nhiều khi mấy chục phút nên cuối tháng thanh toán hết nhiều quá ? Mong các bác hướng dẫn ! Thanks All

chắc bác đấy muốn hỏi cách giới hạn thời gian gọi,để không bị nấu cháo đt đo mà.
Mình đọc rồi nhưng không hiểu ý bạn muốn hỏi gì nữa... Gọi hơn 10 phút hay mấy chục phút thì liên quan gì tới máy nhỉ...:-?

chắc bác đấy muốn hỏi cách giới hạn thời gian gọi,để không bị nấu cháo đt đo mà.

Đăng ký với nhà mạng, hoặc canh phút thủ công....nhìn đồng hồ.... mà thôi hiện tại trên PPC chưa có App, hay ứng dụng này...!

cài android trên NAND cho touchHD

Các bác cho em hỏi sao trên HD2 ra bản cài android cho máy trên ROM lâu rồi mà bên touchHD vẫn chưa có vây :(:(:( đợi mãi mà k có .

Các bác tìm hộ em xem đã cài được trên NAND chưa rồi hướng dẫn giùm em với , cài trên thẻ chậm và bất tiện lắm :-/:-/

Các bác cho em hỏi sao trên HD2 ra bản cài android cho máy trên ROM lâu rồi mà bên touchHD vẫn chưa có vây :(:(:( đợi mãi mà k có .

Các bác tìm hộ em xem đã cài được trên NAND chưa rồi hướng dẫn giùm em với , cài trên thẻ chậm và bất tiện lắm :-/:-/
TouchHD thì chưa có đâu bạn nhé...:(

Mọi người trong mình hỏi, hôm qua đúng là thứ sáu ngày 13 mà. Con HD của mình bị điên rồi. Tình trạng là nút bấm nguồn kh thể tắt, mở màn hình, không thể tắt máy hoàn toàn được. Lúc khởi động mới thì hiện lên thông báo "Power off ...., you save data. Do you continues" Hix. Rồi khi mình lắp pin vào, nó tự động khởi động. Ngoài ra, mình sạc full, đến sáng còn 50% thôi. Vậy là máy mình bị cái gì. Mong mọi người tư vấn giúp mình, giá cả sửa chữa ra sao. Thanks All

Mọi người trong mình hỏi, hôm qua đúng là thứ sáu ngày 13 mà. Con HD của mình bị điên rồi. Tình trạng là nút bấm nguồn kh thể tắt, mở màn hình, không thể tắt máy hoàn toàn được. Lúc khởi động mới thì hiện lên thông báo "Power off ...., you save data. Do you continues" Hix. Rồi khi mình lắp pin vào, nó tự động khởi động. Ngoài ra, mình sạc full, đến sáng còn 50% thôi. Vậy là máy mình bị cái gì. Mong mọi người tư vấn giúp mình, giá cả sửa chữa ra sao. Thanks All
Bác up lại ROM khác vào xem sao, nếu vẫn bị sụt pin thì chuẩn bị thay quả pin mới là vừa.

bác nào cho hỏi bản room nào là ổn định, cảm ứng mượt và không tốn pin, test nhiều bản rồi nhưng cứ được cái này lại kém cái kia :(

bác nào cho hỏi bản room nào là ổn định, cảm ứng mượt và không tốn pin, test nhiều bản rồi nhưng cứ được cái này lại kém cái kia :(

Về lại ROM WM6.1 Ship đi cho lành! Rồi so với ROM WM6.5 và WM6.5.x. Nếu muốn ổn định WM6.5 thì tìm bản 21916 (COM2) cổ điển của Adv Mod T2M mà Up nhé!

thank bác anhphect nhiều em đang thử, hôm trước up thử bản rom mới nhất của bác rùi nhưng không hiểu sao nhanh hết pin thế mặc dù rất thích bản đấy

Mọi người cho em hỏi: sao lần nào mình để HD vào trong túi quần, lát đem ra sử dụng là nó bị đo đơ khoảng 10giây, có lúc đơ rất lâu nên phải reset máy thì mới được. Cái nào là do phần cứng hay phần mềm vậy. Thanks

Mọi người cho em hỏi: sao lần nào mình để HD vào trong túi quần, lát đem ra sử dụng là nó bị đo đơ khoảng 10giây, có lúc đơ rất lâu nên phải reset máy thì mới được. Cái nào là do phần cứng hay phần mềm vậy. Thanks

Bạn HardReset hay úp lại rom khác xem sao nhé.

Bị lệch cảm ứng ! Hic , Máy e bị lệch cảm ứng,nhưng thỉnh thoảng mới bị thui, e hardreset rùi nhưng vẫn bị. Cảm ứng bị lệch lên trên . Theo các Pác thì nó bị làm sao ạ? hỏng phần cứng? hỏng cảm ứng ? hay tại Rom ....?hic ! Thanks all !

Back