• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

Bị lệch cảm ứng ! Hic , Máy e bị lệch cảm ứng,nhưng thỉnh thoảng mới bị thui, e hardreset rùi nhưng vẫn bị. Cảm ứng bị lệch lên trên . Theo các Pác thì nó bị làm sao ạ? hỏng phần cứng? hỏng cảm ứng ? hay tại Rom ....?hic ! Thanks all !
Bạn úp thử rom khác coi sao. Nếu vẫn còn lỗi đó thì có thể bạn phải thay cảm ứng.

Không Hadreset được

Mình làm theo hướng dẫn trên PDAViệt

1. Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER.( bấm vào nút POWER rồi nhả tay ra hay giữ luôn)

Vì đến đây nó tự động load vào Hệ điều hành luôn rồi. Vì mình cần UPROM mới, mà không hadreset được thì sao dám up.

2. Tiếp tục bấm và giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN cho đến khi xuất hiện thông báo trên màn hình:

tắt hẳn máy (rút pin ra rồi cắm lại cũng được, mình thì mình chỉ cần cho máy reset ở công đoạn này cũng làm được đoạn sau) -> giữ đồng thời 2 nút volume up+down (chú ý 1 chút vì nút volume bị chìm, hơi khó ấn chính xác) -> ấn power khoảng 2s rồi nhả ra (chỉ nhả power thôi nhé, bật máy lên ý mà)-> hiện thông báo -> nhả hẳn tay ra (nhả 2 nút volume) -> ấn volume up lần 1 -> đợi -> thông báo -> ấn volume up lần 2.
Xong

cách 2: vào setting tìm phần restore trong system

Chỉnh sửa cuối:
tắt hẳn máy (rút pin ra rồi cắm lại cũng được, mình thì mình chỉ cần cho máy reset ở công đoạn này cũng làm được đoạn sau) ->

giữ đồng thời 2 nút volume up+down (chú ý 1 chút vì nút volume bị chìm, hơi khó ấn chính xác) -> ấn power khoảng 2s rồi nhả ra (Chỉ nhả nút Power ?? thôi phải không bạn) -> hiện thông báo -> nhả hẳn tay ra ( nhả hết tay ra ??) -> ấn volume up lần 1 -> đợi -> thông báo -> ấn volume up lần 2.
Xong

cách 2: vào setting tìm phần restore trong system

Cách 2 thì máy mình chỉ có phần Clear Storage mà thôi. Thanks bạn

Hòi về convert video cho hd1

Các bác cho em hỏi chút. Con này cpu và gpu của có bằng iphone 2g ko ạ, Tại vì cùng video con 2g chơi mượt còn htc thì bị giật:((
Chán quá các bác ơi!
Nhờ các pro chỉ giúp. Thanks!

Bạn dùng phần mềm convert Mp4ForHD đi, nó convert video cho cả HD và IP của bạn đấy.

Cảm ơn các bạn!
avi thì xem ko đẹp lắm, còn Mp4ForHd thì lúc trước mình có dùng rồi, bị giật vài chỗ.

HTC Touch HD của em bị lỗi wifi rất lạ

Máy em chả hiểu sao bị lỗi rất lạ, tìm thấy wifi và kết nối được nhưng dùng trình duyệt mạng rất chậm hoặc không có, các ứng dụng google map hoặc youtube gần như tèo hẳn. Trong khi laptop mạng vẫn tải 400KB/s bình thường. Em đã thử thay rất nhiều ROM cả 6.5 và 6.1, reset modem mạng nhưng vẫn ko khắc phục đc. Có bác nào biết lỗi này khắc phục thế nào chỉ em với ạ

hôm qua vừa cài rom PDAVIET ROM WM 6.5 - CE OS 5.2.29007 Build 29007.5.3.9.PV xong xài ổn đinh nhưng sáng nay bật máy lên máy bị đứng màn hình không sử dụng được ( nhưng không phải do lỗi cảm ứng ) kết nối với PC để cài lại thì máy kết nối rất chậm rồi đứng luôn không insert vào được các MOD cho hỏi đây bị lỗi gì và cách khắc phục .. ( đang cần gấp mong các mod giúp đỡ ) cám ơn

hôm qua vừa cài rom PDAVIET ROM WM 6.5 - CE OS 5.2.29007 Build 29007.5.3.9.PV xong xài ổn đinh nhưng sáng nay bật máy lên máy bị đứng màn hình không sử dụng được ( nhưng không phải do lỗi cảm ứng ) kết nối với PC để cài lại thì máy kết nối rất chậm rồi đứng luôn không insert vào được các MOD cho hỏi đây bị lỗi gì và cách khắc phục .. ( đang cần gấp mong các mod giúp đỡ ) cám ơn

Reset lại xem sao??? Có thể đụng Soft nào chăng....! Lỗi đó do quá trình sử dụng, hoặc thiếu RAM....!

Vấn đề về up Rom cho touch Hd đem ra nước ngoài sử dụng!

Mình là newbie8-|.... Các bạn cho mình hỏi: nếu mình up rom của pdaviet khi gửi ra nước ngoài có sử dụng được ko?:-/ Bạn gái mình ở Đài Loan,định mua 1 em Touch HD,up rom lên gửi cho đằng ấy xài...mà đang phân vân!8-|
Các bác cho mình xin ý kiến..ai ở quận 12 gần An Sương..mình hậu tạ chầu cf!^^!:D
Cám ơn các bác!

Mình là newbie8-|.... Các bạn cho mình hỏi: nếu mình up rom của pdaviet khi gửi ra nước ngoài có sử dụng được ko?:-/ Bạn gái mình ở Đài Loan,định mua 1 em Touch HD,up rom lên gửi cho đằng ấy xài...mà đang phân vân!8-|
Các bác cho mình xin ý kiến..ai ở quận 12 gần An Sương..mình hậu tạ chầu cf!^^!:D
Cám ơn các bác!
Đài Loan là quê hương HTC rồi lo gì... Nói vậy thôi bạn xem lại băng tần của máy xem có hỗ trợ không. Rom thì không liên quan gì đến băng tần nhé, rom nào cũng dùng được hết miễn là băng tần bên đó được máy hỗ trợ...

Lúc trước mình có tặng em ý cái 7210s,qua bên đó vẫn xài ôkê! Chắc là được bác nhi????
À! Bác cho em hỏi 1 vấn đề nữa: vì bây giờ em mới định mua touch HD! Nếu như thằng ku bán đưa mình bản đã up rom! Làm sao minh kiểm tra bản đó có còn zin ko? làm sao biết nó ko là hàng fake của ChaiNờ??
Cám ơn bác! Làm phiền qóa!

Lúc trước mình có tặng em ý cái 7210s,qua bên đó vẫn xài ôkê! Chắc là được bác nhi????
À! Bác cho em hỏi 1 vấn đề nữa: vì bây giờ em mới định mua touch HD! Nếu như thằng ku bán đưa mình bản đã up rom! Làm sao minh kiểm tra bản đó có còn zin ko? làm sao biết nó ko là hàng fake của ChaiNờ??
Cám ơn bác! Làm phiền qóa!
Hàng cũ cũng tùy. Touch HD không còn được sản xuất nữa nên chỉ còn hàng đã qua sử dụng. Bạn yên tâm HTC không có hàng dựng đâu, chủ yếu khi mua máy bạn kiểm tra số IMEI, tem VOID và các tem khác, còn bảo hành thì tốt, hình thức máy đẹp, màn hình sáng, nghe gọi thử ngon lành là được... Rom thì nó úp bản nào mà chả được, cái đó không đáng lo...

Back