• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

đa phần những dòng S60v3 trở về sau nếu sx ở nc nào thì có tiếng nước đó . Yên tâm là ko chỉ N78 mà các dòng N và E sau này đều có tv cả
Posted via Mobile Device

đa phần những dòng S60v3 trở về sau nếu sx ở nc nào thì có tiếng nước đó . Yên tâm là ko chỉ N78 mà các dòng N và E sau này đều có tv cả
Posted via Mobile Device

ủa n78 cũng có phiên bản 128 Mb ram là sao vậy anh, có nhiều phiên bản ram của n78 ạh

Posted via Mobile Device

Lộn rồi nghe bồ! Không phải là sản xuất ở nước nào là có tiếng của nước đó đâu. Bộ Nokia có nhà máy sản xuất điện thoại ở Việt Nam hả? Quan trọng là sản xuất ra để cung cấp cho thị trường nào thì cài đặt gói ngôn ngữ phù hợp với thị trường đó thôi! Còn tại sao các đời Nokia S60 trước không có tiếng Việt? Câu trả lời là do Nokia không viết gói ngôn ngữ tiếng Việt cho các dòng máy đó, thế thôi!

Posted via Mobile Device

ủa n78 cũng có phiên bản 128 Mb ram là sao vậy anh, có nhiều phiên bản ram của n78 ạh
Vụ này mình không rành nhưng mình đang xài em N78 phiên bản 128Mb RAM đây!

Posted via Mobile Device

Đã có bác nào so sánh được sự khác biệt giữa 2 phiên bản chưa vậy?
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
khó so sánh lắm. Phải kiếm 1 người xài n78 96, 1 người xài 128. Đổi máy xài là chjnh xác nhất.

Mình mua sau nên có 128 nà . chắc là nokia muốn khai tử N78 cho lẹ nên gắn 128mb ram cho người ta ham mà mua nhanh ấy mà :d . Mình thấy ram 128 cũng không nhanh mấy . đôi khi nó cứ rì rì thế nào ấy

hic. dù gì thì cũng hơn người khác 32M ram rồi. mình khởi động xong còn 44m ram hà. bùn ghê.

Máy mình khởi động xong còn khoảng 76M, đúng chính xác là hơn 32M. Vụ N78 2 phiên bản RAM sao Nokia không có công bố gì hết, thật bất ngờ!

Chán quá hùi đó ham mua sớm nên chỉ được bản 96mb ram, nếu có bản 128mb thì chắc máy cũng nhanh hơn được xíu ùi

Chán quá hùi đó ham mua sớm nên chỉ được bản 96mb ram, nếu có bản 128mb thì chắc máy cũng nhanh hơn được xíu ùi

không nhanh hơn đâu bạn ơi:) Nhanh hay chậm quyết định ở tốc độ của chíp chứ không phải ram , ram cao hơn thì có thể chạy được nhiều phần mềm hơn thôi:)

không nhanh hơn đâu bạn ơi:) Nhanh hay chậm quyết định ở tốc độ của chíp chứ không phải ram , ram cao hơn thì có thể chạy được nhiều phần mềm hơn thôi:)

Bạn nói vậy là không đúng. Nhiều RAM giúp chương trình chạy nhanh hơn. Nếu nói về mặt tốc độ thì RAM ảnh hưởng 60%, CPU 40% thôi.

Bạn nói vậy là không đúng. Nhiều RAM giúp chương trình chạy nhanh hơn. Nếu nói về mặt tốc độ thì RAM ảnh hưởng 60%, CPU 40% thôi.

Bậy =)) Giả sử phần mềm cần 1MB RAM thì đống dư còn lại xử lý dc j`. Chương trình nào ngốn nhiều RAM (opera 10,bật nhiều chương trình ... ) thì RAM nhiều dĩ nhiên lợi thế hơn.

mình nghĩ rằng ram nhiều rất có lợi về vụ tiết kiệm điện năng đó. ko bít đúng ko, vì kiến thức này hình như ở bên vi tính.

Như các bạn nói ram nhiều hơn chạy được nhìu phần mềm hơn cũng đã là 1 lợi thế ùi, mua sau giá rẻ mà có lợi hơn vậy là vừa hên vừa sướng ùi:-?

mọi người ơi giúp mình tìm cer và key của n78 với
Imei là 352057020858100
nhanh hộ mình nhé
thanhsssssss nhìu nhìu !!!!

Back