• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Chính xác là HelloOX 2.01, mình đã hack firmware 30 thành công. Nhớ sign với file cer và k.e.y theo IMEI của máy.
Posted via Mobile Device

Đầu tiên Up lại cái Firm đi hoặc là Format cho lành.... Cài lại từ đầu thôi ,mình mới làm lại như thế cũng hack được rồi mà. Còn cái HelloOX 1.03 dùng đc cho cả N78 V30 cũng đc.

Tốt nhất xóa cái file Installser trong C:\sys\bin đi xem sao! Ngày trước mình cũng bị lỗi đó dùng cách trên thì ngon lành!

bạn nên xem kỹ lại đi nhé. qua bên topic hack mà kêu cứu nữa. mình chưa gặp lỗi này bao giờ. cũng may mắn thật vì mình làm theo bài nào đó ko nhớ nữa nhưng mà rất đơn giản và gọn lẹ. chỉ 2 phút là xong.
hiện tại mình đang sử dụng fw 30.

có lẽ cái helloOX của bạn bị lổi ? Qua bên hack kia . Có ver 2.01 down về . Install rồi chạy . Uống ly nước và thế là xong
Posted via Mobile Device

có bạn nào biết phần mềm nào giúp thay đổi màn hình n78 như trong clip không chỉ mình với
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=EMVeKI0hH5Q&feature=related

có bạn nào biết phần mềm nào giúp thay đổi màn hình n78 như trong clip không chỉ mình với
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=EMVeKI0hH5Q&feature=related

Như trong clip là clip nào? Có phải pro muốn nó thay đổi giao diện nhu trong clip này không?
Muốn vậy thì pro phải chọn theme mặc định của máy là : Nokia Nseries1 sau đó chọn option\Theme efects\on
sau đó mỗi khi vào camera hoặc photo là màn hình sẽ thu nhỏ lại rồi mới lấp đầy!Ok

Như trong clip là clip nào? Có phải pro muốn nó thay đổi giao diện nhu trong clip này không?

Muốn vậy thì pro phải chọn theme mặc định của máy là : Nokia Nseries1 sau đó chọn option\Theme efects\on
sau đó mỗi khi vào camera hoặc photo là màn hình sẽ thu nhỏ lại rồi mới lấp đầy!Ok

không ý mình là cái màn hình ở đoạn cuối ấy , nó có cái đồng hồ to tướng , 2 dòng icon

nếu ông bật chế độ đó thì máy sẽ chạy chậm hơn rất nhiều. chỉ đẹp tí mà tốn điện và chậm kinh.

Pro phải chỉ rõ clip nào chứ??? Cái link kia là vỏ Silicon mà!

uh thì clip ấy mà , bạn xem clip đến đoạn gần cuối ấy , lúc nó mở màn hình lên ấy , chĩnh xác là giây thứ 52

Up Firmwave có mất bảo hành không?

em đang muốn Up Firmwave cho con N78 nhưng không biết sau khi Up rồi có bị mất chế độ BH của Nokia ko,thằng bạn em nói là mất Bh nhưng em ko tin lắm,các bác chỉ em với.
em muốn hỏi thêm là nếu Up firmwave cho N78 thì Down ở đâu? làm thế nào? và Firmwave mới đã hack fone đc chưa?
o0o_______Thanks!_______o0o

em đang muốn Up Firmwave cho con N78 nhưng không biết sau khi Up rồi có bị mất chế độ BH của Nokia ko,thằng bạn em nói là mất Bh nhưng em ko tin lắm,các bác chỉ em với.
em muốn hỏi thêm là nếu Up firmwave cho N78 thì Down ở đâu? làm thế nào? và Firmwave mới đã hack fone đc chưa?

Trong cam kết BH có ghi rõ khoản này, bạn sẽ bị mất BH vì can thiệp vào fw của máy.

Posted via Mobile Device
up k mất. Mình mua máy và đi bh rồi đc mà. Lúc mua có fw 12 hà. Bh lúc đó fw 20.
Fw mới là 30.011. Đã hack đc lâu òi.

Thứ nhất mình cam đoan với bạn là up fw mới thì không ảnh hưởng gì đến bảo hành cả. Hack xong, khi nào muốn đi bảo hành bạn chỉ việc Format máy là như mới luôn.
Muốn up fw mới thì chỉ việc cắm cable USB ở chế độ PC suite. Sau đó dùng chế độ update của nó là tự khắc úp được thôi. Tất nhiên máy tính của bạn phải kết nối internet. FW mới nhất của N78 là 30.011. Bản này hack được lâu rồi.OK
Trong cam kết BH có ghi rõ khoản này, bạn sẽ bị mất BH vì can thiệp vào fw của máy.

Vẫn bảo hành bình thường mà anh:-?

Chỉnh sửa cuối:
Vd như unlock hay thay đổi nội dung fw thì là can thiệp . Up fw là bt mà . Có j mà mất bh ?
Posted via Mobile Device

Up firmware không mất bảo hành. Trang chủ Nokia đã giải thích rõ như thế nhưng phải dùng NSU và up qua internet nhé! Các phương pháp up firmware khác thì Nokia không đảm bảo đâu nhe!

Back