• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Posted via Mobile Device
mbps đúng thj phải. Mà mình down 3g của vina có lúc lên trên 450 ma. Cỡ 460 cơ.

Sao lạ vậy? 3.6Mbs hay 3.6Mbps? Đổi thế nào ra 450Kbps vậy bạn?

Posted via Mobile Device

Hehe, sorry, mình viết nhầm, 3.6Mbps, 1 byte = 8 bit.chia cho 8 thì ra tốc độ download tối đa là 450 kilo byte 1 giây

Posted via Mobile Device

450kb/s la ghe gom roi , mang nha minh down cung chi den 200kb/s :(
Posted via Mobile Device

GIÚP VỚI !!!!!!!!!!!
giúp mình với, sao n78 (v31) mình bị lỗi contact hay sao ý, các cuộc gọi đến, thỉnh thoảng ko hiện tên (số này lưu rồi) :(( giúp với, trong danh bạ có rồi mà vẫn không biết ai gọi :((

có ai có phần mềm xoay màn hình như thế này ko post cho mình với
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=SF1tjOXYp0Y[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:
GIÚP VỚI !!!!!!!!!!!
giúp mình với, sao n78 (v31) mình bị lỗi contact hay sao ý, các cuộc gọi đến, thỉnh thoảng ko hiện tên (số này lưu rồi) :(( giúp với, trong danh bạ có rồi mà vẫn không biết ai gọi :((

Ban thu sao luu danh ba roi format may bang *#7370# thu xem. Roi dung cai pm gi het thu xem khi co nguoi goi den co bi nua khong!

Posted via Mobile Device

GIÚP VỚI !!!!!!!!!!!

O ban oi n78 da co v31 roi ah

Posted via Mobile Device

chắc là 3.11 đấy ,mình up lun 3.14 thế là hết tiếng việt :(
bạn thử dùng *#7780# xem có đc ko trước khi *#7370# nha

Posted via Mobile Device
minh dung 30.011 ne. Rat on dinh dau co loi gi dau. Co 1 vai loi khi cai may pm can thiep he thong thoi.

chắc là 3.11 đấy ,mình up lun 3.14 thế là hết tiếng việt :(
bạn thử dùng *#7780# xem có đc ko trước khi *#7370# nha

3.14 là sao? Có bản mới hay gì vậy?
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:
30.0014 cũng là firmware 30 nhưng khác code langugues (30.0011 có tiếng Việt).
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
mấy bạn ui. Dạo này máy mình bắt sóng gps yếu quá. Không biết bị gì nữa. Có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với. Hay do cũ nên vậy!?

Posted via Mobile Device
mấy bạn ui. Dạo này máy mình bắt sóng gps yếu quá. Không biết bị gì nữa. Có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với. Hay do cũ nên vậy!?
hix . Dạo này mình bận học quá nên ít thảo luận với anh em .
Bác cường làm thế này xem sao . Ra ngoài nơi trống , cầm dt chếch 45 độ so với mặt đất .
Hay có thể do pin đã bị lão hoá vì bộ phận gps của máy dùng điện từ của pin để khuếch đại tín hiệu gps (em nhớ sơ sơ thế) .

Posted via Mobile Device

mấy bác ơi . Cho em hỏi tí . Dt em đã đăng ký 3G viettel (thử nghiệm) và đăng ký dv livetv . Nhưng khi em chọn kênh . Nó hiển ra realplayer rồi dòng chữ "đang kết nối" nhấp nháy mãi mà chẳng vào xem dc . Ai biết giúp e với
Postéd via Mobile Device

hix . Dạo này mình bận học quá nên ít thảo luận với anh em .
Bác cường làm thế này xem sao . Ra ngoài nơi trống , cầm dt chếch 45 độ so với mặt đất .
Hay có thể do pin đã bị lão hoá vì bộ phận gps của máy dùng điện từ của pin để khuếch đại tín hiệu gps (em nhớ sơ sơ thế) .

Posted via Mobile Device

Uh. Tốt ùi. Nhưng mà còn hên xui. Có lúc thấy xanh đầy cây nhóc hết. Có lúc trắng trợt le ngoe 3, 4 cột gì đó.

Posted via Mobile Device

mấy bác ơi . Cho em hỏi tí . Dt em đã đăng ký 3G viettel (thử nghiệm) và đăng ký dv livetv . Nhưng khi em chọn kênh . Nó hiển ra realplayer rồi dòng chữ "đang kết nối" nhấp nháy mãi mà chẳng vào xem dc . Ai biết giúp e với
Postéd via Mobile Device

Bạn soạn D N78 gửi 191, bạn sẽ nhận được 3 tin nhắn để thiết lập internet, MMS, STREAMING VIDEO bạn lưu lại cả 3 tin (mật khẩu là 1111) là xong, chúc bạn thành công!

Posted via Mobile Device

Công nhận N78 nhà ta trâu thật . Gồng 3G gần 3h mà sao pin chưa hết . Máy nóng ran lun ....
Posted via Mobile Device

Back