• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Máy anh bày em nâng cấp firmware N78 được không ?? em đang sài 21.002 gì đó RW-235 ! em tìm đọc mấy bài trong diễn đàn này rồi nhưng hong hiểu gì cả ? mong mấy anh bày giùm em thử nha

Mình xin ý kiến mấy bạn chút, vui lòng chia sẻ cho m chút nhé. Khi đầy pin, mấy bạn đọc truyện, lướt web hay chơi game đc bao lâu? Thanks.

Máy anh bày em nâng cấp firmware N78 được không ?? em đang sài 21.002 gì đó RW-235 ! em tìm đọc mấy bài trong diễn đàn này rồi nhưng hong hiểu gì cả ? mong mấy anh bày giùm em thử nha

Rất đơn giản. Bạn cài nokia pc va nokia software updater vào máy tính, có kết nối internet và cọng cáp. Gắn đt vào máy tính ở chế độ nokia. Rồi mở nsu lên làm theo hdẫn tiếng Việt của nó. Nhớ sạc đầy pin, gắn sim, để đt chế độ bình thường. Đừng để mất điện lúc up fw. Và tuyệt đối k ngắt kết nối đt va mt.
Posted via Mobile Device

Mình xin ý kiến mấy bạn chút, vui lòng chia sẻ cho m chút nhé. Khi đầy pin, mấy bạn đọc truyện, lướt web hay chơi game đc bao lâu? Thanks.

Tuỳ theo pin. Mình thì k có ý kiến vì bạn này hỏi thế là vì mình.
Ah, nhớ đừng kể game online vô đây nhe.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Tuỳ theo pin. Mình thì k có ý kiến vì bạn này hỏi thế là vì mình.
Ah, nhớ đừng kể game online vô đây nhe.
Posted via Mobile Device

Online j. Lấy anphalt3 ra thì biết. Bạn nào chơi liên tục dc hơn 4h30m? Thật sự mà nói lun.

Posted via Mobile Device
game online trên đt đang thảo luận ầm ầm bên topic game đó.
Chơi game đó thì cở đó đúng rồi. Bản 2 thôi mà ngốn pin khiếp. Mình chơi game tắt âm, để màn hình độ sáng thấp nhất, chơi ban đêm nữa. Có âm sẽ tốn pin, màn hình sáng sẽ tốn pin nhjều, ban đêm cảm biến as sẽ giảm độ sáng màn hình xuốg thấp nhất.

Posted via Mobile Device
Chơi game đó thì cở đó đúng rồi. Bản 2 thôi mà ngốn pin khiếp. Mình chơi game tắt âm, để màn hình độ sáng thấp nhất, chơi ban đêm nữa. Có âm sẽ tốn pin, màn hình sáng sẽ tốn pin nhjều, ban đêm cảm biến as sẽ giảm độ sáng màn hình xuốg thấp nhất.

Posted via Mobile Device
Bạn xem lại lời of bạn ở topic "dung lượng pin..." đi. Bạn nói bạn chơi emprise 2, có tiếng, có cả sd 3g nữa, từ hơn 9h tới 4h ság. M nói có sai hok? Loạn thật.

Posted via Mobile Device
không phải sử dụng 3G. Mà chọn mạng 3G thôi. Nhưng cũng gọi là sử dụng 3G vậy!
Bản 2 là asphalt 2. Chứ không phải empires 2.

mình chơi empriceII đó. gần 8h thiệt chứ bộ. on phone đàng hoàng, xài mạng 3G nữa ấy chứ. từ 9h hơn mình đi vô mùng nằm chơi cho đến gần 4h sáng thì hết pin, cắm sạc xong ngủ lun.

Đây là nguyên văn lời of ông bạn ở topic ' cách kiểm pin galilio đúng chất lượng', đúng chứ. Mặc dù cái từ "on phone" của ông bạn là.....nhưng vẫn ngầm hiểu đó là "Sound on".

Posted via Mobile Device

Còn đây là câu nói of ông bạn ở trên nè.

=> thấy 2 lời ông nói có khớp không? Nhìn kĩ xem. Tui ghét vì tui cũng có chiếc N78 ngay từ lúc mới mua về, pin zin, đọc truyện liên tục cũng đc có 6h. Nên nghe thấy ông nói......mà nghe phát bực.

Posted via Mobile Device
không phải sử dụng 3G. Mà chọn mạng 3G thôi. Nhưng cũng gọi là sử dụng 3G vậy!
Bản 2 là asphalt 2. Chứ không phải empires 2.

Emprise II là tui nói ở bên kia ông nói ông chơi Emprise II mở tiếng.

hiểu rõ ý tui chưa?

thì bạn kia nói off phone mình hiểu là chế độ ofline của đt, nên mình mới nói on phone là có mở mạng. chứ không phải là sound on.
tui chơi ganme đó có mở tiếng đâu. tắt cả chế độ rung của nó nữa chứ. ông biết là tui vô mùng nằm chơi nếu mở tiếng thì bị ba mẹ la thì sao chứ? lại nghĩ tui mở tiếng lạ thật đó.
để bữa nào tui thử lại nếu sai thì sẵn sàng xin lỗi bạn chịu chưa.

Posted via Mobile Device
Thui bỏ đi mấy huynh. Tại SM Badkit sử dụg cái từ "off phone" 1 phần. Nhưng bạn lại hiểu thành "offline" thế mới chết. Nhưg mà tắt tiếg cũg hok hơn 6h đâu bạn ah.

Ps: Dừng ở đây nhé mấy bồ.

Mấy bác thảo luận vụ pin ghê quá nhỉ. Mình chơi Real Football thôi (tắt luôn phone chỉ để offline) mà cũng được có khoảng 6-7h hà.
Còn cái vụ 3G mới ghê chứ, máy nóng như cục than hầm, pin xài chưa đầy 5h là phải xạc lại.

Mấy bác thảo luận vụ pin ghê quá nhỉ. Mình chơi Real Football thôi (tắt luôn phone chỉ để offline) mà cũng được có khoảng 6-7h hà.
Còn cái vụ 3G mới ghê chứ, máy nóng như cục than hầm, pin xài chưa đầy 5h là phải xạc lại.

Mình cũng thế chứ có hơn bạn đâu:( chỉ sợ nóng quá nó khét thui. Phải cho em nó dùng quạt :S. 8-|

Mấy anh cho em hỏi vỏ máy nokia N78 ngoài thi trường cỡ bao nhiêu vậy? Em tính thay vỏ cho con của em nhưng sợ bị người ta chém cho thì tiếc tiền lắm!

Mình cũng thế chứ có hơn bạn đâu:( chỉ sợ nóng quá nó khét thui. Phải cho em nó dùng quạt :S. 8-|

mình xài 3G của Vina. máy nóng nhưng sau này rút kinh nghiệm rồi. sắm riêng cho em nó cái quạt PC ngoài chợ dùng diện 220V. mà lúc trước không biết nên để nó nóng quá thành ra rớt mạng hoài. dùng làm modem tiết kiệm lắm.

mình xài 3G của Vina. máy nóng nhưng sau này rút kinh nghiệm rồi. sắm riêng cho em nó cái quạt PC ngoài chợ dùng diện 220V. mà lúc trước không biết nên để nó nóng quá thành ra rớt mạng hoài. dùng làm modem tiết kiệm lắm.

Tui chơi hẳn cái quạt. Nhưng tiếc cục pin nên mua cục khác. Cắm liên tục, thành ra xuống pin ác, lại sắp hư :S

Rất đơn giản. Bạn cài nokia pc va nokia software updater vào máy tính, có kết nối internet và cọng cáp. Gắn đt vào máy tính ở chế độ nokia. Rồi mở nsu lên làm theo hdẫn tiếng Việt của nó. Nhớ sạc đầy pin, gắn sim, để đt chế độ bình thường. Đừng để mất điện lúc up fw. Và tuyệt đối k ngắt kết nối đt va mt.
Posted via Mobile Device

Thanks anh nhiều nha ! em làm được rồi,tiện thể cho em hỏi muốn hack N78 thì sao anh ? rồi làm sao biết máy nó đã hack hay chưa ??

à anh cho em hỏi thêm cái này nữa,em có đăng ký cái 3G của Mobifone nhưng sao gọi Cuộc gọi Video thì nó báo Mạng Không Hỗ trợ Cuộc gọi Video,mặt dù em đăng ký là nó báo là Thành công rồi mà,à còn cái gửi tin nhắn nữa đó anh,muốn gửi tn Đa Phương Tiện thì làm sao anh ? em kiếm hoài ứ thấy nó nằm đâu hết,mà trong Cài Đặt lại có. anh hướng dẫn giùm em nha em mới tập sài.hihi em mới nâng cấp lên 30 chìu nay,hihi

Định mua con N78 bản 96Mb ram của thằng bạn, giá rẻ hữu nghị có 1.5tr. Máy hết bh đc tầm 3,4 tháng rồi nhưng vẫn còn mới. Vừa thấy bảo 1 bên loa hơi tậm tịt. Hỏi mấy bro trong này xem chi phí thay 1 bên loa ngoài cho con N78 này co max lắm ko ???

à anh cho em hỏi thêm cái này nữa,em có đăng ký cái 3G của Mobifone nhưng sao gọi Cuộc gọi Video thì nó báo Mạng Không Hỗ trợ Cuộc gọi Video,mặt dù em đăng ký là nó báo là Thành công rồi mà,à còn cái gửi tin nhắn nữa đó anh,muốn gửi tn Đa Phương Tiện thì làm sao anh ? em kiếm hoài ứ thấy nó nằm đâu hết,mà trong Cài Đặt lại có. anh hướng dẫn giùm em nha em mới tập sài.hihi em mới nâng cấp lên 30 chìu nay,hihi
bạn vào nhắn tin. Rồi vào tin nhắn mới. Rồi chọn tin nhắn. Rồi lựa chọn. Rồi chèn nội dung. Mún gửi gì thì chèn thứ đó vô. Nó sẽ tự chuyển từ tn văn bản sang tn đa phươg tiện.
Mún gửi tn đpt thì phải có kết nối intrenet.
Mình khôg nhớ vụ hack đó ở đâu vì lâu rồi k quan tâm. Qua box pm ứng dụng là có hà.
Posted via Mobile Device

Back