• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

cài đặt. Rồi bánh điều khjển. Rồi đang rọi sáng. Tắt nó đi. Xem đc k nhé

anh ơi em vẫn chưa hiểu. em tim mãi chỉ thấy mục cài đặt chứ ko thấy " bánh điều khiển" ,..... mong a nh chỉ kĩ hơn dùm em. thanks anh lắm

N78 ko lên đèn bàn phím thì sửa hết khoảng bao nhiêu vậy mọi người? Cho hỏi thêm là nó có cảm ứng đc khi vào chỗ tối thì đèn bàn phím nó sáng lên và vào chỗ sáng thì tắt đi hay ko? Ai rành cho mình biết với nha. Thanks
Posted via Mobile Device

N78 ko lên đèn bàn phím thì sửa hết khoảng bao nhiêu vậy mọi người? Cho hỏi thêm là nó có cảm ứng đc khi vào chỗ tối thì đèn bàn phím nó sáng lên và vào chỗ sáng thì tắt đi hay ko? Ai rành cho mình biết với nha. Thanks
Posted via Mobile Device
k tắt đèn bàn phím được. Vào chổ tối thj phím đó vẫn cảm ứng được. Mình mở tính năng "nhân bản" để biết lúc nào có tn hay cuộc gọi nhỡ ấy.

Posted via Mobile Device

Cho hỏi thêm là nó có cảm ứng đc khi vào chỗ tối thì đèn bàn phím nó sáng lên và vào chỗ sáng thì tắt đi hay ko? Ai rành cho mình biết với nha. Thanks
Posted via Mobile Device

Cảm ứng ánh sáng là chung cho đèn bàn phím và màn hình và nó chỉ sáng thêm hoặc tối đi tùy vào ánh sáng tác động vào chỗ gần camera trước, chứ nó không có chức năng tắt hẳn bàn phím khi ra ánh sáng như bạn hỏi đâu.

Posted via Mobile Device

Cảm ứng ánh sáng là chung cho đèn bàn phím và màn hình và nó chỉ sáng thêm hoặc tối đi tùy vào ánh sáng tác động vào chỗ gần camera trước, chứ nó không có chức năng tắt hẳn bàn phím khi ra ánh sáng như bạn hỏi đâu.

Posted via Mobile Device

Vậy thì ý đầu mình hỏi đó, có ai biết ko? Giúp với nhé.
Posted via Mobile Device

Đây là công nghệ mang tính "nhân bản" của Nokia. Trong tài liệu đi kèm theo máy đã có giới thiệu, có thể nói đó là dấu hiệu của sự sống của N78, Nokia giải thích đây là chức năng "điện thoại thở" hay "nhịp thở của Nokia", chức năng này không thể tắt được đâu bạn! Chúc vui!

Trời, tắt được hết à. Mình tắt chức năng đó từ lúc mua máy đến giờ nè.

anh em cho em hỏi, n78 của em là ăn cá độ đá banh. em coi máy thấy hok có ốc sao bik may bung chưa. ma máy này thao cục pỉn ra thì thấy ten BTS ngoài ra thì còn 1 cái tem dán ngay chỡ lắp sim nhưng bị rách đôi rùi. nên giờ em cũng hok bik máy này đã bung hay chua. máy nay pin xài ngày rưỡi là hết. định mua cục pin khác , anh em bik chỗ nào bán pin cho n78 tốt hok chỉ dùm em.

Trời, tắt được hết à. Mình tắt chức năng đó từ lúc mua máy đến giờ nè.

À... tắt được, lâu lâu cũng bị lộn, hột vịt còn lộn nữa huống chi mình! :p :)):)):))

anh em cho em hỏi, n78 của em là ăn cá độ đá banh. em coi máy thấy hok có ốc sao bik may bung chưa. ma máy này thao cục pỉn ra thì thấy ten BTS ngoài ra thì còn 1 cái tem dán ngay chỡ lắp sim nhưng bị rách đôi rùi. nên giờ em cũng hok bik máy này đã bung hay chua. máy nay pin xài ngày rưỡi là hết. định mua cục pin khác , anh em bik chỗ nào bán pin cho n78 tốt hok chỉ dùm em.

Nếu nhìn mặt sau của máy thì không thể phân biệt được máy đã tháo hay chưa, vì mấy con ốc nằm ở mặt trước khi mở bàn phím và màn hình ra mới thấy được. Bạn có thể tham khảo cách mở máy N78 tại đây: Cách tháo máy N78

Chỉnh sửa cuối:
mấy anh ơi, cái n78 sao khi em khóa phim em hok thấy đồng hồ gì hết. pin zin của n78 khoảng bao nhiêu tiền . mà cái n78 của em lúc mở mấy hiện chữ nokia ma nó chớp chớp khoảng 10 lần nó ngừng lại rùi vào giao diện sử dụng. vậy mấy em có bình thường hok. mà sao đt của em cài phần mềm energy pro vô mà sao khi mở nó thì nó làm máy em rết lại. vậy là sao

Chỉnh sửa cuối:
mấy anh ơi, cái n78 sao khi em khóa phim em hok thấy đồng hồ gì hết. pin zin của n78 khoảng bao nhiêu tiền . mà cái n78 của em lúc mở mấy hiện chữ nokia ma nó chớp chớp khoảng 10 lần nó ngừng lại rùi vào giao diện sử dụng. vậy mấy em có bình thường hok. mà sao đt của em cài phần mềm energy pro vô mà sao khi mở nó thì nó làm máy em rết lại. vậy là sao

N78 khoá phím thì màn hình sẽ bị tắt hoàn toàn. K thể thấy gì hết. K khoá phím thì sẽ thấy.
Posted via Mobile Device

bạn cho mình hỏi ! mấy mình đã Hack được rồi,nhưng sao cài mấy cài Themes mình lấy trên ownskin of zedge thì nó báo là " Không Thể Cài Đặt " là sao hả bạn,mình thử cài phần mềm chặn Cuộc Gọi ACM mà nó cũng báo như vậy luôn ! híc híc

:-??
N78 khoá phím thì màn hình sẽ bị tắt hoàn toàn. K thể thấy gì hết. K khoá phím thì sẽ thấy.
Posted via Mobile Device

cho em hỏi vài điều nữa:
_cài phần mềm "energy profile" mà khi mở nó thì máy em lại tự động reset lại
_điện thoại em mất mã bảo vệ rồi. bậy giờ em format hard nó có trả lại mã bảo vệ như lúc đầu là 12345 hok
_ em seach trên google tìm cách 4mat hard cho n78 mà mỗi chỗ chỉ mỗi khác.vậy anh nào 4mat hard thành công rùi chỉ lãi dùm em.

Chỉnh sửa cuối:
:-??

cho em hỏi vài điều nữa:
_cài phần mềm "energy profile" mà khi mở nó thì máy em lại tự động reset lại
_điện thoại em mất mã bảo vệ rồi. bậy giờ em format hard nó có trả lại mã bảo vệ như lúc đầu là 12345 hok
_ em seach trên google tìm cách 4mat hard cho n78 mà mỗi chỗ chỉ mỗi khác.vậy anh nào 4mat hard thành công rùi chỉ lãi dùm em.

Khi 4mat 4 ngón máy sẽ trở lại mã bảo vệ là 12345.
Cách 4mat cho N78:

Khi 4mat 4 ngón máy sẽ trở lại mã bảo vệ là 12345.
Cách 4mat cho N78:

Format 4 ngón không trả về mã bảo vệ là 12345 đâu. Mình format 4 ngón rùi nà. Bạn cứ thử xem kết quả thế nào nha.

Pin zin của N78 theo mình biết thì có giá 900 mấy gần 1 triệu lận đó bạn. Không rẻ đâu.

bạn cho mình hỏi ! mấy mình đã Hack được rồi,nhưng sao cài mấy cài Themes mình lấy trên ownskin of zedge thì nó báo là " Không Thể Cài Đặt " là sao hả bạn,mình thử cài phần mềm chặn Cuộc Gọi ACM mà nó cũng báo như vậy luôn ! híc híc

Bạn có vào RomPatcher để Apply vào mục Installserver chưa? Nếu đã làm rồi thì có thể những theme và phần mềm chặn cuộc gọi mà bạn down kô hổ trợ cho s60v3 Os 9.3 mà chỉ hổ trợ cho Os 9.1 thôi đó bạn. Mình cũng đã thử cài những ứng dụng của Os 9.1 cho máy mình nhưng đa số đều không cài được. Vài ý chia sẻ cúng bạn.

Bạn có vào RomPatcher để Apply vào mục Installserver chưa? Nếu đã làm rồi thì có thể những theme và phần mềm chặn cuộc gọi mà bạn down kô hổ trợ cho s60v3 Os 9.3 mà chỉ hổ trợ cho Os 9.1 thôi đó bạn. Mình cũng đã thử cài những ứng dụng của Os 9.1 cho máy mình nhưng đa số đều không cài được. Vài ý chia sẻ cúng bạn.

Thank's bạn nhiều nha ! mình quên Apply Rompatcher ! hihi mình cài được rồi nè ! Thanks nhiều nha

nội nhìn cách 4mat 4 ngón đó là tui biết sẽ đau khổ khi làm đây. nội chuyện nhấn được phím gọi của N78 thì cũng khó rồi. mình rất nhiều lúc nhấn phím gọi mà thành phím chọn trái không ấy chứ. phím kết thúc cuộc gọi thì bị biến thành phím chọn phải. bó tay. nhưng từ từ quen, cái nào cũng được mà.

Back