• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

n78 fw30.011 là phiên bản mới nhất.
bên topic ứng dụng có 1 chủ đề chỉ cách hack nữa đó. bạn xem xem cái nào hiểu thì làm.

hic. nghĩa là không được mạnh tay với em nó chứ gì. mình thì còn gần 1 tháng nữa là hết hạn bảo hành ùi. lỡ mà hết xong vài bữa sau nó trở chứng là mệt đây.
ah. nắp sau của mình quá trời lỏng rồi. mấy bữa nay nó chạy qua chạy lại được lun ui. sắp mệt với nó đây.
mấy ông nokia ác quá. thiết kế cái nắp chứa toàn chức năng quan trọng của máy lun. là chức năng cao cấp không nữa chứ.

Mình cũng bị thế, hỏi mấy em nhân viên bên care thay mỗi cái nắp pin mà cũng mất tới 200k, tại sao care Nokia ko bảo hành lun cả vỏ máy nhỉ :)):)):)):)):))

n78 fw30.011 là phiên bản mới nhất.
bên topic ứng dụng có 1 chủ đề chỉ cách hack nữa đó. bạn xem xem cái nào hiểu thì làm.

Cái FW mới đó bạn có gặp lỗi gì ko? Mình up lên bản đó thì cái phần trình diễn ảnh nó chỉ chạy ảnh ko chạy nhạc. Bạn nào bị như thế mà biết cách khắc phục thì chỉ giáo cho mình với!!:D

Last edited by a moderator:
nói chứ ko phải ngu. em vào xem mà ko biết cái nào dành cho n78 hét nhiều phien bản quá. cho em ten cÁI phiên bản đúng cho n78 đc ko
mà sign là gi??????????

Cái file cer và kkk bạn đã xin được thì dùng để sign pm. "Sign" Pm có nghĩa nôm na là bạn đăng ký chứng chỉ cho cái pm đó phù hợp với IMEI của bạn. Khi cài Pm sẽ ko còn lỗi chứng chỉ ko hợp lệ..... nữa. Nếu bạn ko cần cài N-Gage, phyton thì mình nghĩ cũng chẳng cần Hack phone làm gì. sign Pm là cài vào máy chạy ầm ầm.
Bạn có thể sign pm với pm hỗ trợ sign trên PC hoặc ngay trên chính em dế của bạn. Bạn down cái này về nhá, trong đó là Pm sign trên PC và 1 Pm sign trên dế yêu đấy, bạn chọn cái nào thì chọn nha =D>=D>=D>
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?xmdu2mnyzmu[/DOWNLOAD]

cho em hỏi. cái n78 của em khi khởi động máy thì nói chớp tắt 10 lần ngay chỗ chữ n okia. vậy máy có vấn đề ko

hic.sao máy bạn chớp tắt nhiều thế. máy mình chớp có 1 lần hà. vậy chứ bạn khời động có nhanh không? nếu nhanh mà không thấy lạ gì trong quá tr2inh sử dụng thì kệ nó đi.

N78 của các bạn quay phim thế nào, có bị giật không? máy mình chắc do bộ nhớ trống ít nên giật lắm, dọn bớt bộ nhớ máy đi cũng thấy có cải thiện nhưng không hết hoàn toàn được hiện tượng này, bạn nào có cao kiến gì giúp mình với :)
máy mình duy nhất lỗi này còn lại không có gì phàn nàn cả :)

máy mình khi quay phim cũng bị giật thế đó nhưng mà chỉ bị lúc đầu thôi. lúc sau thì hết hẳn lun. nhắc mới nhớ. mấy bữa trước thẻ nhớ của mình hư nữa rồi. đúng là thẻ tàu, tàu lao ghê. tự dưng mở máy lên tính chụp hình thì máy báo tính năng không hổ trợ, sau đó thoát ra mất theme đang chạy lun. tường phải đem sửa hay gì ùi. ai ngờ coi kỹ thì thấy thẻ nhớ em mình đã bị lỗi, không format được. mua hồi 1 tháng 9 năm trước mà tới giờ là 13 tháng 1 mà đổi thẻ 1 lần, lần này hư nữa là 2 lần đổi. pó tay.

N78 của các bạn quay phim thế nào, có bị giật không? máy mình chắc do bộ nhớ trống ít nên giật lắm, dọn bớt bộ nhớ máy đi cũng thấy có cải thiện nhưng không hết hoàn toàn được hiện tượng này, bạn nào có cao kiến gì giúp mình với :)
máy mình duy nhất lỗi này còn lại không có gì phàn nàn cả :)
Máy minh quay ko hề giật gì hết ah, chỉ tội cái đèn flash nó nháy suốt.
Mình có cái cao kiến này ko biết bạn có ưng ko? đó là mang máy ra tiệm, bán đi, mua cái mới :)), =))

cho em hỏi. cái n78 của em khi khởi động máy thì nói chớp tắt 10 lần ngay chỗ chữ n okia. vậy máy có vấn đề ko

Cái máy của bạn chớp ác nhỉ, làm đèn nháy tốt, thế khởi động có nhanh ko? khi chạy các chức năng vẫn okie chứ!! FW của bạn là FW bao nhiu thế????

hiện nay các bác dùng N78 đã biết cách set hình nền full màn hình cho em nó chưa ạ? Em search hoài mà không thấy có cách nào hết à

các bác có cách nào set full màn hình cho N78 không? em làm hoài mà không được. cài mấy phần mềm rồi nhưng đều không được

chào các bạn!
Mình đang dùng con N78 nhưng không hiểu sao nếu bắn bluetooth vào máy thì những bài hát đó đều có trong thư mục nhạc, khi nghe sẽ tự chuyển bài theo ý của mình nhưng nếu mình cóp trực tiếp vào thẻ thì những bài hát đó không vào thư mục nhạc nữa. Mình đã thử mở hết tất cả những bài hát đó rồi đóng lại nhưng nó vẫn không lưu vào trong danh sách của menu nhạc.
Bạn nào biết chuyển thế nào không? Chỉ mình với!
Cảm ơn rất nhiều!

chào các bạn!
Mình đang dùng con N78 nhưng không hiểu sao nếu bắn bluetooth vào máy thì những bài hát đó đều có trong thư mục nhạc, khi nghe sẽ tự chuyển bài theo ý của mình nhưng nếu mình cóp trực tiếp vào thẻ thì những bài hát đó không vào thư mục nhạc nữa. Mình đã thử mở hết tất cả những bài hát đó rồi đóng lại nhưng nó vẫn không lưu vào trong danh sách của menu nhạc.
Bạn nào biết chuyển thế nào không? Chỉ mình với!
Cảm ơn rất nhiều!

Đơn giản thôi mà, khi bạn bắn nhạc xong máy sẽ tự động lưu vào attackment ( lưu trong này thì media của máy sẽ tự động update danh sách nhạc), nếu bạn copy nhạc sang folder khác VD: Music, sound thì cái đường dẫn nhạc vừa nãy máy update sẽ bị sai và bài nhạc đó coi như ko có!! Bạn chỉ cần vào ứng dụng máy nghe nhạc, trong cái menu nhạc bạn thao tác tùy chọn/cập nhật thư viện là okie!! Chúc bạn thành công =D>=D>=D>

Máy mình bị liệt phím kết thúc cuộc gọi rồi, hic gọi xong bấm vô nó mở loa ngoài luôn, vừa tốn tiền vừa mắc cỡ, nhất là cho mượn gọi người ta không bấm tắt được cứ cho là mình xài máy dỏm, mà máy mình mua thế giới di động 4tr7 chứ ít sao!!!

Con n78 nay bi dinh phim b thu kiem tra lai xem o day co may thang b dung toan bi nhu the....

Đơn giản thôi mà, khi bạn bắn nhạc xong máy sẽ tự động lưu vào attackment ( lưu trong này thì media của máy sẽ tự động update danh sách nhạc), nếu bạn copy nhạc sang folder khác VD: Music, sound thì cái đường dẫn nhạc vừa nãy máy update sẽ bị sai và bài nhạc đó coi như ko có!! Bạn chỉ cần vào ứng dụng máy nghe nhạc, trong cái menu nhạc bạn thao tác tùy chọn/cập nhật thư viện là okie!! Chúc bạn thành công =D>=D>=D>

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến đến câu hỏi của mình nhưng mình đã coppy vào thư mục attackment rồi nhưng vẫn không được bạn ơi. Mỗi lần nghe xong một bài lại phải mở ra chuyển sang bài tiếp theo, rất mất công.
Mình cũng vào phần như bạn nói nhưng cập nhật thì không có tác dụng gì bạn ơi. Bạn giúp mình với nha!Mình đang tính 4mat lai máy, không biết có giải quyết được vấn đề không? Mình được biết ngoài cách 4mat bằng *#7370# thi còn 1 cách khác, bạn chỉ cho mình với và 2 cách này, cách nào tối ưu nhất?
Cảm ơn bạn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến đến câu hỏi của mình nhưng mình đã coppy vào thư mục attackment rồi nhưng vẫn không được bạn ơi. Mỗi lần nghe xong một bài lại phải mở ra chuyển sang bài tiếp theo, rất mất công.
Mình cũng vào phần như bạn nói nhưng cập nhật thì không có tác dụng gì bạn ơi. Bạn giúp mình với nha!Mình đang tính 4mat lai máy, không biết có giải quyết được vấn đề không? Mình được biết ngoài cách 4mat bằng *#7370# thi còn 1 cách khác, bạn chỉ cho mình với và 2 cách này, cách nào tối ưu nhất?
Cảm ơn bạn rất nhiều!

Ah, cho mình hỏi có phải bạn tháo thẻ nhớ ra và cắm vào computer để copy nhạc ah. Nếu thế thì hãy copy vào thư mục SOUND/DIGITAL SOUND nhá, cái bọn Nokia nó hay nhận đường dẫn theo thư mục đấy lắm.

Cái fomat 4 ngón thì nó ko bắt bạn nhập code máy, còn *#7370# thì bạn phải nhập code, nhưng hãy xem xét kỹ lại vấn đề của máy trước khi fomat. Fomat bạn sẽ mất tất cả dữ liệu lưu trong máy ( nếu ko sao lưu). Tóm lại là đừng vội fomat nhá

Máy mình bị liệt phím kết thúc cuộc gọi rồi, hic gọi xong bấm vô nó mở loa ngoài luôn, vừa tốn tiền vừa mắc cỡ, nhất là cho mượn gọi người ta không bấm tắt được cứ cho là mình xài máy dỏm, mà máy mình mua thế giới di động 4tr7 chứ ít sao!!!

Con N78 nó bị dính cái phím kết thúc cuộc gọi với cái fím mở loa ngoài ấy mà, bạn thử cạy cái chỗ fím ra, căn chỉnh cho chuẩn rồi lắp lại xem sao, nếu ko được thì đem ra care các bác KTV làm cho

@trantai008: còn lệnh 4mat nữa là *#7780#, cái này khôi phục cài đặt nhưng ko làm mất pm đã cài.
Cách khác đó là "4mat 4ngón" tức là dùng đồng thời tổ hợp phím: phím * + phím số 3 + phím đa p.tiện + nút nguồn. Nhớ là tắt máy trc, sau đó giữ 4 phím cho tới khi máy kđ hoàn tất (cho chắc). Theo m cách này tối ưu nhất. Thân.

nếu muốn format thì tốt nhất xử hết đi sẵn có bộ nhớ trống máy chạy nhanh chứ giữ lại chương trình máy vẫn rùa thế thôi. sao chép máy thứ quan trọng thôi. còn nhiêu cho theo mây gió hết đi cho khỏe. vì cuộc sống cần có sự đổi mới mà.

Anh em đang dùng N78 cho mình hỏi với, không biết ở đâu bán vỏ zin N78 nhỉ, mình vừa bị gãy tan tành cái lẫy. Đang tính mua bộ vỏ của em nó nhưng tìm ko thấy nơi bán. Nhất là loại mà nắp đằng sau có ăng-ten ấy. Bác nào biết mách mình với. Không biết ở Nokia Care có bán không ta. Trước mình mua 1 bộ vỏ N6670 ở Care cách đây 3-4 năm đã 400k rùi :-(

máy mình mới thay màn hình, khi chạy thì màn hình vẫn bình thường nhưng khi phát video thì khoảng vài giây màn hình lại bị chớp tắt một lần, bác nào đã gặp trường hợp trên xin chỉ giáo mình cách khắc phục, cám ơn nhiều (chỉ khi vào phát video mới bị chứ ngoài ra những phần mềm khác điều ok)

Back