• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Mình thấy hình như cái đèn màn hình của N78 nó nhờ mắt cảm ứng ánh sáng mà điều chỉnh độ sáng hay tối, vấn đề hơi lạ là nó lại tỷ lệ thuận với môi trường bên ngoài chỗ nào càng sáng thì màn hình càng sáng và chỗ nào càng tối màn hình càng tối. Mình thấy chỗ nào tối đèn màn hình phải sáng hơn mới hợp lý chứ!

cái này em cũng bị nữa nè, ra ngoài đường cái hết thấy gì lun màn hình chá là. rất khó thấy. chỉ có cách là nghiêng màn hình , để nhìn xéo thì mới xêm tạm thôi. anh em ta cùng chung cảnh khổ rùi
với lại loa nghe điện của ông anh có bị nhỏ hok. em bị nhỏ nhưng cũng vừa nghe. nhưng em mún lớn hơn. ai bik chỉ dùm em.

Hì bạn ơi mình lạ là do thằng Nokia nó thiết kế đèn màn hình cảm biến với môi trường sáng tối hơi bị ko hợp lý thui, uk nếu mặt trời chiếu thẳng thì nhìn vào màn hinh điện thoại chá mắt vô cùng! Loa ngoài N78 thật ra hơi nhỏ so với vài máy khác trong dòng N-Series nhưng mình nghĩ nghe nhạc thì bạn nên dùng tai nghe, còn mún loa ngoài lớn hơn thì mình ko bik cách với lại mình nghĩ dùng loa ngoài nhìu dễ bị tình trạng hỏng loa, lúc đó ko nghe dc lun chứ đừng nói nghe nhỏ!

Hì bạn ơi mình lạ là do thằng Nokia nó thiết kế đèn màn hình cảm biến với môi trường sáng tối hơi bị ko hợp lý thui, uk nếu mặt trời chiếu thẳng thì nhìn vào màn hinh điện thoại chá mắt vô cùng! Loa ngoài N78 thật ra hơi nhỏ so với vài máy khác trong dòng N-Series nhưng mình nghĩ nghe nhạc thì bạn nên dùng tai nghe, còn mún loa ngoài lớn hơn thì mình ko bik cách với lại mình nghĩ dùng loa ngoài nhìu dễ bị tình trạng hỏng loa, lúc đó ko nghe dc lun chứ đừng nói nghe nhỏ!

Cảm biến ánh sáng vậy là hợp lý rùi ạ. Vừa đem hiệu wả, vừa bảo vệ mắt và tiết kiệm pin. Nếu ban đêm màn hình sáng như ban ngày thì bạn bị chói và nhức mắt. Còn ban ngày, nếu màn hình ko sáng hết công suất thì bạn rất khó nhìn. Cứ ra dưới ánh sáng mặt trời, sau đó lấy tay che mất bộ phận cảm biến ánh sáng, nhìn màn hình rùi so với lúc ko che, sẽ thấy đc "vì sao có thêm bộ phận cảm biến ánh sáng" và hiệu wả của nó.

anh em có ai đang xài cái từ điển anh việt nào mà free ko, cho em xin xài ké với.em chỉ cần cái anh việt thoi.

Posted via Mobile Device
s60v3 9.3 fp 2. Là dòng s60v3 hiện đại nhất, trước khi chuyển sang s60v5 cảm ứng. Câu sau k chắc, câu trước chắc chắn.

Là giống mình mua trước mí bạn, cách vài tháng trước khi N78 ngưng bán trên thị trường thì nó xuất hiện thêm 1 phiên bản ram 128mb mà Nokia chả thông báo tiếng nào, ai mua dc 128mb thì xem như may mắn hơn 96mb.

Máy mình bị hỏng mất 1 loa phải.bây giờ nếu mà thay 1 loa thì hết nhiều xiền k mấy bạn. Tư vấn dùm mình nha! Thanks

hello anh em . Lâu quá mình ko post bài rùi . Giờ có tí vấn đề nhờ anh em đây . Con N78 cuả mình mới update python 2 . Nhưng mình cài python app vào nó ko chịu chạy . Help
Posted via Mobile Device

n78 có chơi game ngage đc ko. sao seach trên mạng thì yêu cầu fai4 hack phone. mà em thì chưa bik hack. vậy có cách nào chơi tạm đc ko

Hack đơn giản mà. Bạn chỉ cần cài pm HelloOx vào rồi tự cho máy xử lý là xong. Nhớ xin file cer trên 4rum nhé, để sign pm này

Máy mình bị hỏng mất 1 loa phải.bây giờ nếu mà thay 1 loa thì hết nhiều xiền k mấy bạn. Tư vấn dùm mình nha! Thanks

Sao mà n78 mình nge nhjều người hỏi về vấn đề hư loa này quá. Mấy bạn bộ nge nhạc, hay mở âm lượg lớn!? Mình đã xài 1 năm ùi mà đâu thấy gì. Mấy bạn nói để anh em biết mà tránh dùm. Thanks.
Posted via Mobile Device

Sao mà n78 mình nge nhjều người hỏi về vấn đề hư loa này quá. Mấy bạn bộ nge nhạc, hay mở âm lượg lớn!? Mình đã xài 1 năm ùi mà đâu thấy gì. Mấy bạn nói để anh em biết mà tránh dùm. Thanks.
Posted via Mobile Device

Cái Loa ngoài của N78 mấy bác thiết kế bên Nokia để cáp hơi bé nên các bạn chỉ mạnh tay 1 chút là nó hi sinh rồi, cả cái cáp loa trong và mic nữa, cũng trong trường hợp tương tự, mình cũng mới bị hy sinh cả 3 chỗ đó, mang ra care các bác ấy thay free cho sướng :D:D:D:D:D

hic. nghĩa là không được mạnh tay với em nó chứ gì. mình thì còn gần 1 tháng nữa là hết hạn bảo hành ùi. lỡ mà hết xong vài bữa sau nó trở chứng là mệt đây.
ah. nắp sau của mình quá trời lỏng rồi. mấy bữa nay nó chạy qua chạy lại được lun ui. sắp mệt với nó đây.
mấy ông nokia ác quá. thiết kế cái nắp chứa toàn chức năng quan trọng của máy lun. là chức năng cao cấp không nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối:
anh em cho mình hỏi em đả xin đc file cer.bậy giờ để hack phone n78 tiếp theo phải làm gì nữa. cần download những phần mềm nào nữa.
anh em nào đã hack thành cọng n78 rồi chỉ giáo mình chút. thanks nhìu

anh em cho mình hỏi em đả xin đc file cer.bậy giờ để hack phone n78 tiếp theo phải làm gì nữa. cần download những phần mềm nào nữa.
anh em nào đã hack thành cọng n78 rồi chỉ giáo mình chút. thanks nhìu

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1061009#post1061009 wa đây nhé. Down phầm mềm sign pm về, down hello0x về, sign hello0x với cer, key đã xin. Copy vào bộ nhớ, cài nó, sau đó chạy hello0x đã cài là hack đc. Tìm hiểu thêm nhé.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1061009#post1061009 wa đây nhé. Down phầm mềm sign pm về, down hello0x về, sign hello0x với cer, key đã xin. Copy vào bộ nhớ, cài nó, sau đó chạy hello0x đã cài là hack đc. Tìm hiểu thêm nhé.

nói chứ ko phải ngu. em vào xem mà ko biết cái nào dành cho n78 hét nhiều phien bản quá. cho em ten cÁI phiên bản đúng cho n78 đc ko
mà sign là gi??????????

Back