• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Khi 4mat 4 ngón máy sẽ trở lại mã bảo vệ là 12345.
Cách 4mat cho N78:

Trời, bạn đã chỉ sai cách Format 4 ngón của N78 rồi. Phải bấm 4 phím là : phím * + phím số 3 + nút đa phương tiện + nút nguồn . Chứ đâu có bấm nút Gọi làm chi. Hi

cho em hỏi. nếu mà bấm *#92702689# mà ko hiện số seri thì đồng nghĩa với việc máy mình đã bung đúng hok
.ũa mà anh nào 4mat rui đính chính lại dùm em cái ih. phím * .....3....nú đa phương tiện.... nút nguồn. hay cái khac.
ủa còn phần mềm energy profile sao em cài vào khi mở nó lên thì máy lại tự động reset lại

Chỉnh sửa cuối:
cho em hỏi. nếu mà bấm *#92702689# mà ko hiện số seri thì đồng nghĩa với việc máy mình đã bung đúng hok
.ũa mà anh nào 4mat rui đính chính lại dùm em cái ih. phím * .....3....nú đa phương tiện.... nút nguồn. hay cái khac.
ủa còn phần mềm energy profile sao em cài vào khi mở nó lên thì máy lại tự động reset lại

Dòng máy S60v3 nếu dùng lệnh kia chỉ ra lifetime thôi, còn 4mat thì bạn thử dùng cả 2 cách xem cái nào đc nhé. Vì mình cũng chưa test nên chỉ search và post lên cho bạn tham khảo thôi.:-??

em lại gặp nạn nữa rùi. em mới cài cái theme, bi giờ vào cài đặt để đổi theme khắc thì máy tự động reset lại

em lại gặp nạn nữa rùi. em mới cài cái theme, bi giờ vào cài đặt để đổi theme khắc thì máy tự động reset lại

4mat lại máy lẫn thẻ đi bạn. Thử 4mat 4 phím đi, thử 2 kiểu xem cái nào dùng đc. Hok thì xài tạm *#7370# đi. Còn cách nữa là dùng nss hay jaf để 4mat.

em 4mat đc rồi. em dùng 4 phím. phím * + phím 3 + phím media + phím nguồn.
nhưng sau khi 4mat xong thì ko khôi phục mã bảo vệ lại là 12345 đc.

bạn dùng nss để reset lại, sẽ tự độg chuyển master code lại thành 12345.

Mình đã nói bạn rùi mà. Cách format 4 ngón không làm mã bảo vệ trở về mặc định 12345 đâu. Nếu bạn rành thì bạn có thể tự làm, còn nếu không rành thì ra tiệm chạy lạy chương trình là xong à. Chào bạn

Cách làm tương tự như thay đổi produte code:
Là bạn phải cài đặt được PC suite vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:

Hidden Block (5 post(s) are required, you have 10):
links: http://nds1.nokia.com/files/support/...13_eng_web.msi

trên đó em ko hỉu lắm. link trên em dơn ko đc

hướng dẫn bạn cụ thể nhé.
Trước tiên down nss và pc suite về, install 2 cái đó.
Xong thì bạn exit pc suite, biểu tượng ở taskbar(phía dưới, bên phải màn hình pc, đưa chuột vào biểu tượng pc suite>click chuột phải> exit)
Giờ gắn cáp vào phone và pc, mở nss shortcut trên desktop, làm theo mình.

phone.Mở NSS lên:1. Bấm vào biểu tượng màutim(số 1).
2. Chọn quaTab phoneinfo
3. Bấm vào nút Scan ta sẽ thấy được thông số imel của phonen, có nghĩa là máy đã kết nối OK.
4. Chuyển qua Tab tools
5. đánh dấu vào ô fullfactory
6. Bấm vào nút reset,khi bạn thấy dòng reset factory done (góc phải, phiá dưới) > thành công.

máy mình sao hay bi đơ phím chọn bên phải. khi vào một mục nào đó bấm back 1 lần thì ko đc. phải bấm phím 4 chiều qua lại vài lần rùi mới bấm nó chọn phải đc.nhưng ở màn hình chủ thì bấm phím chọn phải bình thường. vậy là do phím bị liệt hay do máy có vấn đề

máy mình sao hay bi đơ phím chọn bên phải. khi vào một mục nào đó bấm back 1 lần thì ko đc. phải bấm phím 4 chiều qua lại vài lần rùi mới bấm nó chọn phải đc.nhưng ở màn hình chủ thì bấm phím chọn phải bình thường. vậy là do phím bị liệt hay do máy có vấn đề

chắc ko phải liệt đâu bạn. Nếu liệt thì ở đâu cũg bấm ko đc, phải bấm nhìu lần mới đc.
Trường hợp của bạn khả năng do bạn chạy những ứng dụng nặng => khả năng load lâu, ram tốn nhiều=> tốc độ xử lý of máy chậm lại. => có khi bạn ấn 1 lần đã đc, nhưg vì nó delay, xử lý chưa kịp nên 1 xíu sau nó mới xử lý đc (vô tình trùng với lần ấn phím thứ 2,3). Cái này m cũg gặp lúc lướt web, ấn 1 lần chưa thấy j, tưởng chưa ăn, ấn thêm lần nữa => back out lun. Hoặc với fím c.
Nếu bạn chạy ứng dụg nhẹ mà vẫn bị thì hãy tháo ra vệ sinh lại xem sao.

mình thấy không phải vậy đâu bạn. vì mình cũng bị như thế nhưng cách xử lý thì khác nhiều và cũng có hiệu quả lắm. máy mình thường hay bị treo phím Menu, phím xóa. phím chọn phải cũng bị nhưng ít hơn rất nhiều. mỗi lần bị như thế mình thoát ra màn hình chờ, rồi ấn khóa phím, sau đó mở khó phím lại là bình thường hà. đây là kinh nghiệm của mình áp dụng hiệu quả trên máy mình nhưng không biế máy của máy bạn thì sao mình không dám chắc.

Mình thấy hình như cái đèn màn hình của N78 nó nhờ mắt cảm ứng ánh sáng mà điều chỉnh độ sáng hay tối, vấn đề hơi lạ là nó lại tỷ lệ thuận với môi trường bên ngoài chỗ nào càng sáng thì màn hình càng sáng và chỗ nào càng tối màn hình càng tối. Mình thấy chỗ nào tối đèn màn hình phải sáng hơn mới hợp lý chứ!

đúng như anh em nói thì mình chì bị liệt phím menu, phím chọn phải, và cũng cả phím c nữa. như anh "hhkkll" nói thì em kể ra 1 số ứng dụng mà em đã cài vào máy để anh hhkkll xem dùm coi như vậy máy có bị năng hay ko. gồm có ebuddy chat, ovi store, từ điển lạc việt 2008. nhưng toàn bộ em cài vào thẻ, chứ ko có cài vào phone.em nghỉ như vậy chắc ko năng máy đâu

mình thấy không phải vậy đâu bạn. vì mình cũng bị như thế nhưng cách xử lý thì khác nhiều và cũng có hiệu quả lắm. máy mình thường hay bị treo phím Menu, phím xóa. phím chọn phải cũng bị nhưng ít hơn rất nhiều. mỗi lần bị như thế mình thoát ra màn hình chờ, rồi ấn khóa phím, sau đó mở khó phím lại là bình thường hà. đây là kinh nghiệm của mình áp dụng hiệu quả trên máy mình nhưng không biế máy của máy bạn thì sao mình không dám chắc.

cách của anh này thì em đã thử wa thì khẳng định là có hiện quả. nhưng em nói thật cách khắc phục của anh tuy có hiệu quả nhưng.................. chưa phải là cách khắc phục tối ưu. chỉ là khắc phục tạm thời thôi, chưa triệt để. anh em nào bị đâu mình thử vắt óc xem có cách nào chữ tối ưu ko hen. thanks

đúng như anh em nói thì mình chì bị liệt phím menu, phím chọn phải, và cũng cả phím c nữa. như anh "hhkkll" nói thì em kể ra 1 số ứng dụng mà em đã cài vào máy để anh hhkkll xem dùm coi như vậy máy có bị năng hay ko. gồm có ebuddy chat, ovi store, từ điển lạc việt 2008. nhưng toàn bộ em cài vào thẻ, chứ ko có cài vào phone.em nghỉ như vậy chắc ko năng máy đâu

Cái lạc việt khá nặng đó bạn. Mà bạn chú ý nhé, nếu phím bị liệt thì bạn ấn ở bất cứ đâu (menu, standby, ứng dụng...) thì vẫn cứ đơ.
Bạn thử gỡ ra vệ sinh lại xem, hay mag ra tiệm họ làm nhé. Thân.

Back