• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Muốn đồ ngon thì phải chấp nhận thôi. Cái gì cũng có giá của nó cả bạn ạ.

chõ bác HAbaolinh cũng đắt lắm chứ 580k lấy đâu ra, tốt nhất chịu khó nhìn ngắm em nó xấu xấu chút :))

580k kể ra cũng hơi đắt, nhưng bạn mò lên care làm gì thế?=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Chào các pro,mình có điều này thắc mắc,mong các pro giải đáp giùm.Mình đang xài Googlemaps 4.0,mình nghe nói có cách load bản đồ offline mà không biết làm bằng cách nào?

Tình hình là thế này lap em vừa cài được trò need for speed shift mới chơi hay lắm mấy bác em có coi trên mạng thấy bé N82 của chúng ta có thể dùng để làm vô lăng đua xe trong trò này ;;).Em coi xong thấy rất hào hứng nhưng ko biết làm như thế nào :|.hix.Không biết bác nào biết cách thì chỉ hộ em cái thank các bác nhiều :D http://www.youtube.com/watch?v=S1c8XWq9U3E

cho e hỏi sao con n82 của e xem ảnh ko rõ ,zoom lên chừng 50% hay 100% thì rất rõ ,trong khi đem qua con n81 thì lại rất rõ ,ai biết tại sao chỉ giúp em với

cho e hỏi sao con n82 của e xem ảnh ko rõ ,zoom lên chừng 50% hay 100% thì rất rõ ,trong khi đem qua con n81 thì lại rất rõ ,ai biết tại sao chỉ giúp em với

Bạn cài thử rescoViewer xem ảnh thử? Nếu ko thì đem ảnh đó đi rửa xem thế nào! Tốt nhất là bạn chụp 1 tấm ảnh màn hình bạn lên cho anh em xem cho dễ giúp.

Tình hình là thế này lap em vừa cài được trò need for speed shift mới chơi hay lắm mấy bác em có coi trên mạng thấy bé N82 của chúng ta có thể dùng để làm vô lăng đua xe trong trò này ;;).Em coi xong thấy rất hào hứng nhưng ko biết làm như thế nào :|.hix.Không biết bác nào biết cách thì chỉ hộ em cái thank các bác nhiều :D http://www.youtube.com/watch?v=S1c8XWq9U3E

cái này mình nghe lâu rồi. ở Đây bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Các huynh cho e hỏi,sao con n82 của e khi quay video xong cắm lên tv thì thấy xuốt hiện may điểm chấm màu trắng trên video ,e đã lau thật sach camera và quay lại vẫn thấy thế ko rõ do đâu,xin các mod giup em với e cảm ơn nhiều.

phần mềm này chạy đc ,nhưng mà xem bằng nó thì hơi rắc rối tí ,hem quen cho lắm ,dù sao cũng thanks bác ,còn về chụp tấm ảnh thì bây giờ em ko có máy ở đây ,lần sau có sẽ đưa lên ,nếu bác nào có ý kiến về trường hợp này của em thì xin giúp đỡ nha

Hơ hơ các bác cho e hỏi cái cam của e lâu lâu chụp hình bị mấy đốm tròn tròn nhìn kì lắm,có cách nào khắc phục k vậy, mà lâu lâu chụp lại k có zzzz, có vẻ hơi ức chế điều đó, e chụp buổi tối thì bị như thế

đấy là do ánh sáng truyền vào ống kính camera không đều khi bạn chụp buổi tối mà dùng đèn, máy mình cũng thế mà, bạn chụp vào ban ngày mà ánh sáng chói quá cũng thế, nhất là khi bạn vào trong hang chụp ảnh, do coa các tinh thể hấp thu ánh sáng và phản xạ lại khác nhau nên khi chụp sẽ bị như thế

đấy là do ánh sáng truyền vào ống kính camera không đều khi bạn chụp buổi tối mà dùng đèn, máy mình cũng thế mà, bạn chụp vào ban ngày mà ánh sáng chói quá cũng thế, nhất là khi bạn vào trong hang chụp ảnh, do coa các tinh thể hấp thu ánh sáng và phản xạ lại khác nhau nên khi chụp sẽ bị như thế

thế có cách nào khắc phục ko vậy bạn, hạn chế bớt cũng được mình mới sài cũng đã đọc dc ít hướng dẫn nhưng chưa khắc phục đc, rất mong lắng nghe sự đóng góp ý kiến của các bác

thế có cách nào khắc phục ko vậy bạn, hạn chế bớt cũng được mình mới sài cũng đã đọc dc ít hướng dẫn nhưng chưa khắc phục đc, rất mong lắng nghe sự đóng góp ý kiến của các bác

cái đó bạn phải tùy vào góc đọ chụp thôi, mình cũng không biết cách nữa vì chỉ thinh thoảng mới bị

cái đó bạn phải tùy vào góc đọ chụp thôi, mình cũng không biết cách nữa vì chỉ thinh thoảng mới bị

Uh, tại máy mình nếu chụp ở khoảng cách gần và chụp vật thì ít bị lắm, nhưng chụp hình người thì hay bị, mình chưa tìm hiểu nguyên nhân lắm, đặt biệt chỉ chụp flash lên mới bị thôi, thường thì mình chụp 3 tấm thì có 1 đến 2 tấm bị dính, mình cũng đã vệ sinh camera và đèn flash òi, bạn rảnh có thể test dùm mình được k? Thanks nhiều

mình test giúp bạn rồi, mình bật đèn flash chụp trong bóng tối ở xa thì chỉ bị mmotj dến 2 chỗ thôi, còn chụp gần thì máy mình không bị, khi chụp gần vào buổi tối thì bạn nên để chế độ chụp gần, chứ đùng để auto, còn máy mình chụp bị nhiều nhất là khi đi với bon bạn vào trong hang, mặc dù không tối hẳn nhưng chụp hình vẫn bị như bạn, hầu như bức nào cũng thế, nên bạn không phải lo đâu. bạn có thể dùng pm tăng chất lượng ảnh chụp để cho ảnh rõ nét hơn, máy mình đang dùng FW v35, nếu bạn dùng FW thấp hơn thì thử up lên v35 xem sao

buồn quá các bro, máy em lại bị lỗi camera... lỗi kiểu như gạt ko chụp đc đó.
lần trước em bị 1 lần mang lên care nó sửa free cho, sau 1 buổi chiều là xong
lần này lại bị, em mang lên nó bảo phải thay khung máy ( thực sự em ko hiểu khung máy là gì, nó bảo ko phải là vỏ ) với giá là 1tr2 :| nghe xong đem máy về luôn
có thằng bạn nó 1 lần đi uống cafe với nhân viên care, nó kể là máy nào mà hết bảo hành ( sửa dịch vụ ) 100% bị luộc đồ :| vậy coi như máy em toi à :|
em chán kinh khủng luôn, thằng nhân viên nó còn thêm 1 câu là máy em main bị chọc nát rồi, có lẽ vì thế ko chụp hình đc. Mà lần trước chúng nó sửa ngon lành mà. Giờ máy ko chụp hình đc, em định bán nó đi. Mà khổ nỗi ko chụp hình đc thì bán ai mua. Nokia care là hy vọng duy nhất mà còn thế thì em biết làm sao đây :(( các bác tư vấn em với, phải bán ở đâu bây giờ ? bán cửa hàng máy cũ ? cho người trên mạng hay cứ để lại xài ? em sợ là sợ sau này nó die... mà hỏng camera thì bán đc với giá bao nhiêu đây ? đau đầu nhất là vụ nó đòi thay khung 1tr2 :((

máy em nói chung tất cả còn nguyên xi, trừ máy ảnh bị lỗi cái lắp thì 100% chức năng vận hành vèo vèo, vỏ cũng rất mới :(

buồn quá các bro, máy em lại bị lỗi camera... lỗi kiểu như gạt ko chụp đc đó.
lần trước em bị 1 lần mang lên care nó sửa free cho, sau 1 buổi chiều là xong
lần này lại bị, em mang lên nó bảo phải thay khung máy ( thực sự em ko hiểu khung máy là gì, nó bảo ko phải là vỏ ) với giá là 1tr2 :| nghe xong đem máy về luôn
có thằng bạn nó 1 lần đi uống cafe với nhân viên care, nó kể là máy nào mà hết bảo hành ( sửa dịch vụ ) 100% bị luộc đồ :| vậy coi như máy em toi à :|
em chán kinh khủng luôn, thằng nhân viên nó còn thêm 1 câu là máy em main bị chọc nát rồi, có lẽ vì thế ko chụp hình đc. Mà lần trước chúng nó sửa ngon lành mà. Giờ máy ko chụp hình đc, em định bán nó đi. Mà khổ nỗi ko chụp hình đc thì bán ai mua. Nokia care là hy vọng duy nhất mà còn thế thì em biết làm sao đây :(( các bác tư vấn em với, phải bán ở đâu bây giờ ? bán cửa hàng máy cũ ? cho người trên mạng hay cứ để lại xài ? em sợ là sợ sau này nó die... mà hỏng camera thì bán đc với giá bao nhiêu đây ? đau đầu nhất là vụ nó đòi thay khung 1tr2 :((

máy em nói chung tất cả còn nguyên xi, trừ máy ảnh bị lỗi cái lắp thì 100% chức năng vận hành vèo vèo, vỏ cũng rất mới :(
Bán bao tiền đây?
Muốn bán hay muốn sửa camera?

anh habaolinh thương tình pm cho bạn kia để sửa cho bạn đi, để anh em thế dau lòng quá

Bán bao tiền đây?
Muốn bán hay muốn sửa camera?

này đaị ca, camera nó có hỏng đâu mà sửa ... hỏng camera có mà em toi à.. nó hỏng mỗi cái lắp camera thôi :((
em định sửa rồi mới đem đi bán, chứ giờ bán luôn sợ ko đc giá.
nếu anh định mua luôn hiện trạng bây giờ thì cho em xin cái giá , còn ko thì sửa mất bao nhiêu ? hjx :(

Status
Không mở trả lời sau này.
Back