• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho mình hỏi chút. N82 của các bạn sau khi dã cài các phần mền cần thiết và chạy ổn định rùi. Dùng Jbak TaksMan kiểm tra thì: Ram còn bao nhiêu, bộ nhớ máy còn khoảng bao nhiêu ? Máy của mình cài kha nhiều Game va App, bây giờ máy còn 84,1Mb RAM, 81,4Mb ổ C. Máy các bạn thế nào
còn như thế là chuẩn ròi đấy :D
Mình còn 90,5
61pm, 29game :))

để ổ C trống nhiều thế làm gì vậy? ổ C chỉ cần để trống lại khoảng 20MB thôi, symbian chứ phải window đâu mà cần bộ nhớ ảo. nên cài soft ổ C và game vào thẻ nhớ (ổ E) vì tốc độ load dữ liệu trên bộ nhớ máy (ổ C) nhanh hơn nhiều trên thẻ nhớ (ổ E) đó.

còn mình thì soft nào nhẹ thì cho vào máy,em nào nặng thì tống qua thẻ,nhất là game và themes

Mình thì thấy PM nào cần thiết cài trên ổ C thì mới cài thôi. VD như: X-plore, Jbak , Phần mềm ghi âm cuộc gọi, F-isms... Tóm lại nhưng phần mềm nào liên quan tới hệ thống nhiều thì cài vào ổ C

Haizz hùi trước em xài cái mặc định của máy có sao đâu mà bây giờ tự dưng nó thế ^^!

Thì sài mặc định cũng được có điều nó load chậm thôi, sài thử cái skyfire thấy ổn định nên giới thiệu bạn dùng thử, có chuơng trình gì hay hay hơn thì cứ giới thiệu ae tham khảo thêm

Em có con N82 hàng công ty hok hỉu sao máy em duyệt web tiếng việt thì hiện lên ô vuông hok ah??Có bác nào bít cách trị em nó thì chỉ em với ^^!

Em có con N82 hàng công ty hok hỉu sao máy em duyệt web tiếng việt thì hiện lên ô vuông hok ah??Có bác nào bít cách trị em nó thì chỉ em với ^^!

B duỵêt wed bằng trình mặc định của máy hay dùng famem duyệt wed b cài.mà nếu bị lỗi font thì b kiếm font hộ trợ tiếng việt cài vào xem sao?

Mod habaolinh có bán pin ko nhỉ @@, dang tính kiếm 1 cục dung lượng cao cho e ý,dạo này e sài toàn 1 ngày nó hít sạch ko zzzz bực bội thấy sợ lun

Mod habaolinh có bán pin ko nhỉ @@, dang tính kiếm 1 cục dung lượng cao cho e ý,dạo này e sài toàn 1 ngày nó hít sạch ko zzzz bực bội thấy sợ lun

vọc nhiều thì mau hết pin là đúng rồi,con N82 của mình củng vậy,bình thường chỉ để nghe và gọi thì hơn 2 ngày,còn vọc nhiều thì hơn 1 ngày là better low

Của mình còn tện hơn nghe nhạc tai nghe khoảng 4h thì hết pin lun...Tắt nguồn lun mới kinh chứ ^^!

Help me !
Máy mình đang nhiên lại mất loa trên(loa dưới vẫn ok ) với cắm tai nghe vào không có tiếng ! Đã tháo ra vệ sinh mà vẫn thế ! Fomat vẫn vậy ! Khổ nỗi mình thích nghe nhạc bằng tai phone ! Giờ sao đây ! ?
+biện pháp ?
+sửa ở đâu đây (mới chuyển về Bắc )
Thank !

Help me !
Máy mình đang nhiên lại mất loa trên(loa dưới vẫn ok ) với cắm tai nghe vào không có tiếng ! Đã tháo ra vệ sinh mà vẫn thế ! Fomat vẫn vậy ! Khổ nỗi mình thích nghe nhạc bằng tai phone ! Giờ sao đây ! ?
+biện pháp ?
+sửa ở đâu đây (mới chuyển về Bắc )
Thank !
Kiểm tra lại loa, thường thì thay loa là hết, nếu loa còn sống thì kiểm tra trở audio hoặc IC nguồn.

các pro cho mình hỏi.con n82 cua mình dạo này nó cứ báo ko co mạng wifi hoài.mình đã vào cài đặt tắt chế độ báo wifi rồi mà vẫn ko đc.pro nào đã gặp hay biết là lỗi j thì giup mình với nhé!thanks

các pro cho mình hỏi.con n82 cua mình dạo này nó cứ báo ko co mạng wifi hoài.mình đã vào cài đặt tắt chế độ báo wifi rồi mà vẫn ko đc.pro nào đã gặp hay biết là lỗi j thì giup mình với nhé!thanks
Up lên FW mới nhất đi bạn.

mình cũng mới up lên fw mới ngày hôm wa(fw 35.002)nhưng vẫn bị bạn à!pro nào bít giup mình với!nó cứ báo làm mình tốn pin wa!xài đươc có 1 ngày à!

Mình cũng từng bị, có thể bạn đã đang chạy 1 chương trình up 1 cái gì đó, bạn thử format ùi hack lại vì nó chạy ẩn nên bạn có thể ko tắt dc thử xem sao, máy của mình thì sau khi format cài lại thì nó ko báo nữa, còn trước cứ báo liên tục

Mình cũng từng bị, có thể bạn đã đang chạy 1 chương trình up 1 cái gì đó, bạn thử format ùi hack lại vì nó chạy ẩn nên bạn có thể ko tắt dc thử xem sao, máy của mình thì sau khi format cài lại thì nó ko báo nữa, còn trước cứ báo liên tục

bạn còn cách nào khác ko zậy,mình ngại format lắm,dù sao cũng thanks bạn nhìu nha ^^

Chỉnh sửa cuối:
bạn còn cách nào khác ko zậy,mình ngại format lắm,dù sao cũng thanks bạn nhìu nha ^^

K quen hack hả bạn, tại mình cũng mới bị cách đây có vài bữa à, ko bít máy bạn có giống của mình ko vì có lẽ lúc bạn đang sài wifi cập nhập 1 chương trình nào đó của máy mà đột ngột đứt sóng, mà mình ko tìm ra dc thì fomat cài lại nhanh hơn, vs lại nó giải phóng bộ nhớ có sao đâu, tiện thể thì rút thẻ nhớ ra mà scan lỗi nhé kẻo sài lâu nó hay bị bad đấy, bạn cứ thử đi ae diễn đàn nhiều mà sợ mất dữ liệu à hay sao vậy

Status
Không mở trả lời sau này.
Back