• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình cũng vừa mới dùng N82. Nhưng thất vọng về pin em nó quá. Pin cũ dùng hơn 1 ngày 1 tí nhưng vẫn còn mới và chưa chai, phồng gì cả. Thế là mua tiếp 1 em BP-6MT xịn luôn (200k) nhưng cũng chỉ hơn được cục cũ 1 tẹo thôi. Cục mới vẫn còn bảo hành vì mới mua mà. Sau đó mình lại mua tiếp 1 em Galilio dung lượng cao thì cũng chỉ được gần 2 ngày. Các bác cho hỏi như vậy máy em có bị ăn nguồn không nhỉ?Và 2 thừa 2 cục pin trên, muốn bán 1 cục đi. Ai có nhu cầu thì alo em nhé, tel 0948881116.
Tùy bạn dùng vào ứng nào, nếu vào mạng thì mau hết pin lắm, còn nghe gọi thì gần cả tuần

các pác ơi giúp mình với khg hiểu sao cái thẻ nhớ con 82 của mình đã 4mat rồi sao khg chép dữ liệu vào được nửa,máy tính báo là dick cảd đã được bảo vệ ,bạn phải remove bảo vệ trước,bây giớ cái thẻ trắng nhách rồi có thấy gì đâu mà remove,ai giúp mình với,con 82 cũng đã 4mat trắng nhách luôn rồi kg còn ứng dụng nửa

- bạn format bằng máy tính rồi vào format bằng điện thoại
- Bạn cop qua đầu đọc thẻ thì sẽ phải qua adapter. Bên cạnh trái của adapter có 1 cái cần gạt . Bạn gạt nó về phía ngược lại của lock là ok
- nếu máy hỏi pass của thẻ thì bạn tìm trên diễn đàn có rất nhiều cách phá pass của thẻ nhớ nhé

Mình cũng vừa mới dùng N82. Nhưng thất vọng về pin em nó quá. Pin cũ dùng hơn 1 ngày 1 tí nhưng vẫn còn mới và chưa chai, phồng gì cả. Thế là mua tiếp 1 em BP-6MT xịn luôn (200k) nhưng cũng chỉ hơn được cục cũ 1 tẹo thôi. Cục mới vẫn còn bảo hành vì mới mua mà. Sau đó mình lại mua tiếp 1 em Galilio dung lượng cao thì cũng chỉ được gần 2 ngày. Các bác cho hỏi như vậy máy em có bị ăn nguồn không nhỉ?Và 2 thừa 2 cục pin trên, muốn bán 1 cục đi. Ai có nhu cầu thì alo em nhé, tel 0948881116.

bạn mua máy cũ thì nên format máy tránh tình trạng người dùng cũ cài phần mềm không dúng cách làm máy bị nặng và nhiều phần mềm chạy ngầm
Mình dùng n82 pin công ty từ đầu Chạy ngần smartsetting, landscape, virus nhưng cũng được 2 ngày
Ngoài ra thì bạn mới dùng nên chắc hay vọc thì sẽ nhanh hết pin ^^

Last edited by a moderator:
mấy bác ơi,số là em rất hay format lai máy(ít nhất 1 tháng 1 lần) mà mỗi lần format máy thì danh bạ của em lại mất hết,H em mún lưu danh bạ vào sim thì lai hônh bít cách nào hít.bác nào bít thì chỉ giúp em,em mò ùi mà vẫn chưa ra.thank trước

mấy bác ơi,số là em rất hay format lai máy(ít nhất 1 tháng 1 lần) mà mỗi lần format máy thì danh bạ của em lại mất hết,H em mún lưu danh bạ vào sim thì lai hônh bít cách nào hít.bác nào bít thì chỉ giúp em,em mò ùi mà vẫn chưa ra.thank trước

bạn dùng phần mềm này sao lưu danh bạ nhé! ContactsTransfer

Chỉ bác 1 cách như thế này. Bác vào danh bạ sao chép tất cả số liên lạc vào thẻ nhớ. Rồi bác vào thẻ nhớ E:/others có thư mục contact và chép nó vào vi tính để đó. Khi nào format xong thì chép lại thư mục contact này vào thẻ nhớ E:/others rối lại vào danh bạ và sao chép ngược lại từ thẻ nhớ sang máy. Thế là xong. Ko cần phải phần mềm rắc rối

Có bác nào biết cài đặt hạn chế thời gian cuộc gọi thì vào chỗ nào không à. Chả là xài miễn phí 10 phút đầu nên muốn cài đặt kẻo quên.

mấy cái này thì em cũng bít,nhưng ở đây là em mún lưu danh bạ vào SIM mà tại em vẫn thương fỏmat cả thẻ lẫn máy lun(cho nó nhẹ)nên khó có thể sài phần mềm được.bác nào bít cách lưu danh bạ vào sim thì chỉ giúp em với

mấy cái này thì em cũng bít,nhưng ở đây là em mún lưu danh bạ vào SIM mà tại em vẫn thương fỏmat cả thẻ lẫn máy lun(cho nó nhẹ)nên khó có thể sài phần mềm được.bác nào bít cách lưu danh bạ vào sim thì chỉ giúp em với

Có vụ này nữa trời :D. Bạn dùng N82 muốn copy vào sim thì đơn giản thôi.Vaò Contacts,Options->Mark/Unmark->Mark all->Options->Copy->To SIM diectory...Xong. 1 lưu ý thú vị là tên của bác k đc qua 13 kí tự.Nếu quá 13 kí tự sẽ k copy đc vào sim nên bác lưu ý. 2. Chú ý xem sim max lưu bao số,vd sim hỗ trợ 200 số,Trong khi bác có 300 số cơ..Kq ra sao chắc bác hiểu..Một vài góp ý hi vọng có ích cho bác
P/S : mà bác làm như bác male là chuẩn nhất.4mat gì thì chỉ cần để lại cái Others vì cái đó chẳng nặng nhọc gì cả. 4mat Xong rồi chỉ việc copy from memory cracd.Quá nhanh mà vẫn đầy đủ thông tin,thiết lập như ban đầu !

mình lính mới ở bên tinh tế sang hỏi anh em xíu.mấy cục pin dung lượng cao như JSC hay Galilio dùng có đc lâu ko nhỉ.mình ở đà nẵng mà hỏi mấy loại pin đó ko có.mình có mua 1 cục pin dung lượng cao MAX^2 chỗ đó là cửa hàng bán sĩ ở đà nẵng ông chủ cửa hàng bảo xài tốt hơn 2 loại trên.mình dùng thấy cũng bình thường,nghe gọi thì tầm 2 ngày còn xài wifi hay vào web nhìu thì 1 ngày ah.anh em nào xài mấy loại pin trên thấy thế nào

mình lính mới ở bên tinh tế sang hỏi anh em xíu.mấy cục pin dung lượng cao như JSC hay Galilio dùng có đc lâu ko nhỉ.mình ở đà nẵng mà hỏi mấy loại pin đó ko có.mình có mua 1 cục pin dung lượng cao MAX^2 chỗ đó là cửa hàng bán sĩ ở đà nẵng ông chủ cửa hàng bảo xài tốt hơn 2 loại trên.mình dùng thấy cũng bình thường,nghe gọi thì tầm 2 ngày còn xài wifi hay vào web nhìu thì 1 ngày ah.anh em nào xài mấy loại pin trên thấy thế nào

Ông anh mình cũng sài JSC cũng đc tầm 3-4 ngày, còn Galilio dạo này hàng nhái nhiều lắm bạn cẩn thận, thường nếu bạn truy xuất wifi hay game nhiều máy bạn bị nóng và sẽ rất hao pin, nhược điểm của N82 mà ^^, nên sẽ khó nếu bạn sài liên lục như vậy, lỗi nhà sản xuất nên bạn nên dùng vừa thôi thì hạn chế dc còn khắc phục thì mình nghĩ là chắc khó ^^

Chào mọi người, mình có 1 cái n82 tự nhiên gần đây nó ko chụp hình đc, lúc kéo nắp đậy camera ra thì nó báo biểu tượng nạp đèn flash góc trên bên trái và màn hình đen thui. Cái này là do hư camera hay do flash vậy? Mong mọi người hướng dẫn cho mình với. hic :((

Nó bị giống thế này nhưng màn hình thì đen thui.

Chào mọi người, mình có 1 cái n82 tự nhiên gần đây nó ko chụp hình đc, lúc kéo nắp đậy camera ra thì nó báo biểu tượng nạp đèn flash góc trên bên trái và màn hình đen thui. Cái này là do hư camera hay do flash vậy? Mong mọi người hướng dẫn cho mình với. hic :((

Thuộc phần cứng rồi bạn, tới tiệm họ kiểm tra cho chắc ăn.

Mod nói đúng òi, bữa mình cũng bị, ra thợ ngta bảo là do cục nam châm gắn vs cái chốt nó lỏng, sửa thì phải bung máy ra,bạn nghĩ kĩ òi hẳng làm, vì n82 khi bung ra rồi dù lắm lại có khít tới đâu cầm cũng k đầm tay như lúc chưa bung,nếu chịu tốn kém chút thì nên mang ra hãng làm cho chắc.
À tiện đây mod cho mình hỏi luôn, tại sao khi có flash lên thì tấm hình của mình chụp tuy sáng nhưng k đc đẹp như bthuong, có vẻ như chất lượng ảnh giảm đi, mình dùng thử n95-8g chụp thì ngược lại ở góc độ cùng gần như nhau thì n95 cho ảnh mịn hơn so vs n82,do phần cứng hay phần mềm thế, mình đã sài chương trình chụp nét hơn trong diễn đàn nhưng vẫn k khắc phục đc ^^!

Chỉnh sửa cuối:
@@ máy mình xài mình cũng gỡ ra xem rùi, bi h đem thợ sửa cũng ko sao, làm sao cho máy chạy tốt là ok rùi, bạn có thể nỏi rõ hơn cho mình máy bị j và sửa ở đâu ko? mình ở Thủ Đức TPHCM. Cám ơn ban.

@@ máy mình xài mình cũng gỡ ra xem rùi, bi h đem thợ sửa cũng ko sao, làm sao cho máy chạy tốt là ok rùi, bạn có thể nỏi rõ hơn cho mình máy bị j và sửa ở đâu ko? mình ở Thủ Đức TPHCM. Cám ơn ban.

Bạn có thể đem máy qua 81 Trần Quang Khải,Quận 1,TpHCM để họ kiểm tra cho, mình cũng bung máy ở đó, nhớ làm vệ sinh luôn, và tiện thì ở đó luôn để lấy máy nếu nhẹ, còn hư nặng như camera lỗi thì phải thay cái cam òi, hi vọng bạn giống mình chỉ hư nhẹ thôi ^^, bữa cũng bị giờ ông anh đang sài chạy bthuong rùi ^^, mau sửa máy nhé

xin các bác giúp em camera n82!

tình hình là máy vẫn bình thường nhưng do rớt một lần làm camera phía sau
khi gat wa thì không tháy camera khởi động nữa,màn hình cứ bình thường như chưa gạt
. nhìn ong kính thì không mở thấu kính, em tưởng hư camera nhưng khi mo bàng7 ung dung
photorite thi thấu kính hoat dông và chụp đươc nhung khi tat ung dụng thì chụp hình mặc định trong máy vẫn không sài dươc ! mong các bác giúp đơ em xin cám ơn nhiều:(:(:(

Các pác cứu em với, giờ e ko thể backup danh bạ dc, khi e xài pc suite backup chạy tới mục danh bạ thì máy e tự dưng màn hình trắng xóa, rùi khởi động lại??
E đã làm lại nhìu lần nhưng tình trạng vẫn thế, và cũng đã cài lại pc suite mới nhất. Trước đây vẫn backup bình thường, giờ máy vẫn sử dụng bình thường.
Mong các chỉ zùm e cách khắc phục, hay tệ nhất cũng backup dc cái danh bạ để đem wa con nokia kc.
Thanks các pác.

Chỉnh sửa cuối:
Các pác cứu em với, giờ e ko thể backup danh bạ dc, khi e xài pc suite backup chạy tới mục danh bạ thì máy e tự dưng màn hình trắng xóa, rùi khởi động lại??
E đã làm lại nhìu lần nhưng tình trạng vẫn thế, và cũng đã cài lại pc suite mới nhất. Trước đây vẫn backup bình thường, giờ máy vẫn sử dụng bình thường.
Mong các chỉ zùm e cách khắc phục, hay tệ nhất cũng backup dc cái danh bạ để đem wa con nokia kc.
Thanks các pác.

có 1 cách back up danh bạn siêu đơn giản..Máy bạn có thẻ nhớ chứ?CÒn trống 1 chút chứ..ok..vậy thì chỉ cần vào contacts,mark all..copy to memory card.Sau này toàn bộ contacts bạn back up nằm ở trên thẻ nhở mục Others/Contacts///Chúc bạn thành công :D

copy danh bạ ra sim la ok ma`,backup chi cho mệt @@

Danh bạ mà tên viết Tiếng Việt quá 13 kí tự,quá nhiều thông tin khi copy vào sim sẽ bị khuyết nhiều thông tin lắm.Mình từng dính..

Status
Không mở trả lời sau này.
Back