• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Ngoài mặc định của máy thì nên dùng Nghe nhạc là TTPod, xem phim là Smartmovie.

Theo lời khuyên của bác này em đã dow pm TTPod cài vô(em sign rồi)ok nhưng báo lỗi hệ thống em cài thêm file Patch nữa(cũng sign luôn)thì báo lỗi: Ko cho phép truy cập ứng dụng....Bác nào đã làm ok giúp em với nhé,thank all và chúc sức khỏe

Theo lời khuyên của bác này em đã dow pm TTPod cài vô(em sign rồi)ok nhưng báo lỗi hệ thống em cài thêm file Patch nữa(cũng sign luôn)thì báo lỗi: Ko cho phép truy cập ứng dụng....Bác nào đã làm ok giúp em với nhé,thank all và chúc sức khỏe

bạn Sign TTpod với run Patch cài báo lỗi hệ thống, vì bạn chưa Hack phone,
bạn qua chổ này xem hướng dẫn Hack Phone nhé ! http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Máy bạn có cài nhiều chương trình không?Nếu có thì hãy để ý đến những tùy chỉnh của các phần mềm có liên quan đến tin nhắn và cuộc gọi.Như:chương trình chặn cuộc gọi và tin nhắn đến, giả lập tin nhắn,tin nhắn flash,..Có thể nó xung đấy.Bạn hãy gở bỏ các chương trình đó xem sao.

Hix. Em cài mỗi cái ACM thôi, có cài j liên quan đến chặn cuộc gọi với tin nhắn nữa đâu. Mà từ qua đến nay thỉnh thoảng có tin nó nhận đc, có tin thì lại vẫn phải restart mới nhận đc. Thế mới chán chứ, cứ lâu lâu lại phải restart máy 1 lần xem có tin nhắn ko. :(

Hix. Em cài mỗi cái ACM thôi, có cài j liên quan đến chặn cuộc gọi với tin nhắn nữa đâu. Mà từ qua đến nay thỉnh thoảng có tin nó nhận đc, có tin thì lại vẫn phải restart mới nhận đc. Thế mới chán chứ, cứ lâu lâu lại phải restart máy 1 lần xem có tin nhắn ko. :(

Sax, ACM hình như là cái chặn cuộc gọi và tin nhắn đấy.

Các cao thủ cho em hỏi cái này chút. Ko hiểu con N82 của em nó bị sao mà có tin nhắn đến nó ko báo j cả, chỉ khi nào khởi động lại máy thì mới thông báo có tin nhắn mới. Liệu em có phải format lại máy ko ah?

Theo mình nghĩ việc này là do trình nhắn tin mặc định của máy bạn bị lỗi rồi. Theo mình bạn nên 4mat lại máy thì được. trước hết là bằng cách *#7780# (giữ nguyên các cài đặt trên máy trước đó). Nếu không được thì mới dùng cách *#7370#
Riêng ACM không có chức năng chặn SMS đâu bạn

bạn Sign TTpod với run Patch cài báo lỗi hệ thống, vì bạn chưa Hack phone,
bạn qua chổ này xem hướng dẫn Hack Phone nhé ! http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

OK mình đã làm đc rồi thanh bác nhé(đã thank)À bác có thể giúp mình sử dụng Vietmap ko bác?Mình cài rồi nhưng ko biết sử dụng làm sao.Thấy ô sóng GPS cứ để dấu chấm hỏi(?) hoài à.Bác ở Sì Gòn thì mình mời bác ly cafe ban mê nhé :)

Có bác nào có key Handy weather 7 thì share cho em với cái key của mấy bác kia die hết roài hok update dc nữa nên bây giờ hok hiện thời tiết lun,chỉ hiện đồng hồ thoai.....

Theo mình nghĩ việc này là do trình nhắn tin mặc định của máy bạn bị lỗi rồi. Theo mình bạn nên 4mat lại máy thì được. trước hết là bằng cách *#7780# (giữ nguyên các cài đặt trên máy trước đó). Nếu không được thì mới dùng cách *#7370#
Riêng ACM không có chức năng chặn SMS đâu bạn

Nếu dùng cách đó thì có phải hack lại máy ko hả bạn?

Bác nào đã cài và sử dụng VietMap ver 1.03... có thể giúp em với ko?Em cài thì ok mà sử dụng ko hiểu gì hết.Thấy cột sóng GPS cứ để dấu ? ko à.Thank all

Bác nào đã cài và sử dụng VietMap ver 1.03... có thể giúp em với ko?Em cài thì ok mà sử dụng ko hiểu gì hết.Thấy cột sóng GPS cứ để dấu ? ko à.Thank all

Em tìm địa điểm nào trời quang mây tạnh, thoáng đãng rồi check thử nhé :)

Em tìm địa điểm nào trời quang mây tạnh, thoáng đãng rồi check thử nhé :)

Nguyên ngày hôm nay trời quang mây tạnh mà bác huhu.Em vừa cài VietMap cho thằng em(nó dùng E63)cũng ok hết luôn nhưng mà sóng GPS cũng ? ko à

Có bác nào biết phần mềm khóa thư mục không vậy? Cho mình xin.
Posted via Mobile Device

EM vừa mua một chú N82 cũ về, lúc mua về là firmware 20 lúc đó vẫn nhận và bắn bluetooth bình thường, Hôm trc dùng Nokia Software Update (NSU)lên bản 31.0.0.16, bi giờ lấy máy khác bắn bluetooh sang chỉ đc 1 2 file là đc, từ những file sau thì chạy đc một chút là đơ máy luôn, ( có khi còn đơ cả máy bắn sang nữa ) em đã dùng nhiều máy (e63, HTC s620, 5300, 3110c, 6220 ) để test nhưng vẫn vậy. Thử mấy lẫn cài lại firmware bằng NSU và fomat = 4 nút khi khởi động nhưng vẫn không hêt, Ai có kinh nghiệm có thể chỉ cho em được không. phải chăng là firmware bị lỗi, cần phải "Hạ" fw xuống :(

EM vừa mua một chú N82 cũ về, lúc mua về là firmware 20 lúc đó vẫn nhận và bắn bluetooth bình thường, Hôm trc dùng Nokia Software Update (NSU)lên bản 31.0.0.16, bi giờ lấy máy khác bắn bluetooh sang chỉ đc 1 2 file là đc, từ những file sau thì chạy đc một chút là đơ máy luôn, ( có khi còn đơ cả máy bắn sang nữa ) em đã dùng nhiều máy (e63, HTC s620, 5300, 3110c, 6220 ) để test nhưng vẫn vậy. Thử mấy lẫn cài lại firmware bằng NSU và fomat = 4 nút khi khởi động nhưng vẫn không hêt, Ai có kinh nghiệm có thể chỉ cho em được không. phải chăng là firmware bị lỗi, cần phải "Hạ" fw xuống :(

không cần hạ fw xuống, bạn 4mat máy là hết àh.

Nhớ 4mart cả thẻ nha bạn.
Posted via Mobile Device

Mình đã cài lại fw bằng NSU + fomat máy + 4 nút khi khởi động + fomat cả thẻ mấy lần rồi nhưng vẫn không hết :(

Mình đã cài lại fw bằng NSU + fomat máy + 4 nút khi khởi động + fomat cả thẻ mấy lần rồi nhưng vẫn không hết :(
Lỗi FW thì hoàn toàn không thể, Nokia không thể Tung ra FW mà để lỗi như vậy được. Vả lại có nhiều người dùng FW này mà chứ đâu phải mình bạn. Thử để máy ở tình trạng nguyên bản đừng cài thêm gì vào rồi sử dụng lại chức năng bluetooth xem.

Mình cũng dùng v31 nè gửi bluetooth hoài có thấy có lỗi gì đâu ? máy mình v20 nhưng vì up online bị mất TV nên mình chạy lại bằng phoenix.Ban đầu vào thẻ nhớ ko được cứ tưởng FW bị lỗi nhưng đổi cái thẻ khác thì xài vô tư.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back