• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
N82 của mình sao chỉ xem được Youtube wa phần mêm Youtube, không thể xem hay lưu lại bằng phần mềm emTube và Mobitubia, toàn báo lỗi file type not support, mặc dù cùng file đó xem được qua Youtube, mình đã up firmware mới nhất là V31.0.16 mà vẫn không được, xin mọi người chỉ giúp?

nhưng họ bảo xách tay từ singabo là sao ạh, bảo hành 12 tháng há, cũng ko rành mấy cái vụ này lắm, hay em phải mua máy cũ ạh
P/S : hàm thuận bắc:))
hàng Singapore thì chỉ là hàng nhái lại mẫu mã thôi bạn ạ.sẽ không cài được phần mềm hay có những tính năng riêng như của hàng chuẩn.giá như bạn nói thật ra vẫn đắt

Các anh em PV cho em hỏi chúc về điều này,
hiện trên mạng(sài gòn)có rao bán các máy xách tay fullbox 100% mới: ví dụ n82 chỉ có 2 triệu thôi ah, n78 thì 2.2 triệu,n79 thì 2.3 triệu, bảo hành 12 tháng tại cữa hàng của họ, vậy có anh nào biết và rành về việc này thì giúp em với, em có nên mua ko ạh hay là mua máy cũ đã qua sử dụng, em nghèo lắm ko nhiều tiền mua hàng zin mới đâu àh
thanks các anh
nói chung là bạn ko nên mua. vì kinh nghiệm xương máu của mình là cũng đã từng mua 1 cái sony s500i fullbox hàng sách tay bảo hành 1 năm giá 2.1T. ( mua cho đứa bạn ). về dùng được chưa đầy tháng thì chập mạch vất đi chán ko cả mang đi bảo hành. trường hợp của máy là mấy cái máy xách tay đấy toàn là máy cũ dựng lại và thay vỏ mới. nên tốt nhất nếu ko có nhiều tiền thì bạn nên mua lại máy cũ của người quen hoặc chỗ uy tín.( như mua máy cũ của các cửa hàng lớn )

Bác nào o HaNoj cho em hoj bây gjo có cua hàng nào còn máy N82 cty moj ko ah.Em tìm ma~i ma chô~ nào cu~ng bao ko còn hàng nu~a.Mong mod thông cam lân dau em post bài=di dong nên dung del bài em

Sao topic N82 lại lặng đi thế nhỉ.Từ khi E72 ra N82 bị rơi vào lãng quên mất.Chắc e phải có gắng để dành tiền mua em E72 thôi!!Anh em N82 đâu rồi vào thảo luận tiếp đi chứ!!!

Sao topic N82 lại lặng đi thế nhỉ.Từ khi E72 ra N82 bị rơi vào lãng quên mất.Chắc e phải có gắng để dành tiền mua em E72 thôi!!Anh em N82 đâu rồi vào thảo luận tiếp đi chứ!!!

E72 ra thì có ảnh hưởng gì đến N82 đâu nhỉ?chỉ tại vì mọi người không có thắc mắc gì nên mới vậy mà.mình thấy N82 vẫn là ok.mình đã có time không dùng N82 chuyển qua 5800,nhưng cuối cùng vẫn quay về dùng N82 vì thấy nó rất ok.các dòng máy mới ra đời nhìn chung cũng chỉ cải thiện hình thức thôi chứ về tính năng thì cũng chẳng hơn gì N82 đâu.:D

N82 bị lỗi font

Chào bà con!Tình hình là mình mới cưới được em N82 vì đã lỡ yêu lâu rồi.Vừa rồi mình mới cài Lạc Việt 2008 cho em nó nhưng lại bị lỗi,trong phần phiên âm của những từ như là "cut" thì nó hiện hình vuông ở giữa 2 từ /k/ và /t/.Ai biết giúp mình với.Cảm ơn nhiều!

Đó là do máy bạn thiếu font của chương trình ấy.Bạn hỏi bác chủ topic đưa ra chương trình này mà hỏi font chương trình đó đòi là gì òy cài vào là ok

anh em ơi cho mình hỏi tý, sao con n82 của mình lúc kiểm tra thông tin điên thoại bằng symcleanup thì thấy cái cpu của no ghi là ARM-206MHz còn ram có 119.6 MB vậy. rõ ràng thông số nhà sản suất đưa ra là ARM 332 MHz ram 128 mb cơ mà :-??

anh em ơi cho mình hỏi tý, sao con n82 của mình lúc kiểm tra thông tin điên thoại bằng symcleanup thì thấy cái cpu của no ghi là ARM-206MHz còn ram có 119.6 MB vậy. rõ ràng thông số nhà sản suất đưa ra là ARM 332 MHz ram 128 mb cơ mà :-??

con 82 của mình cũng bị i chang như thế,kiểu này chắc phải đi kiện quá:D

Các anh em PV cho em hỏi chúc về điều này,
hiện trên mạng(sài gòn)có rao bán các máy xách tay fullbox 100% mới: ví dụ n82 chỉ có 2 triệu thôi ah, n78 thì 2.2 triệu,n79 thì 2.3 triệu, bảo hành 12 tháng tại cữa hàng của họ, vậy có anh nào biết và rành về việc này thì giúp em với, em có nên mua ko ạh hay là mua máy cũ đã qua sử dụng, em nghèo lắm ko nhiều tiền mua hàng zin mới đâu àh
thanks các anh

Máy mới mà còn đẹp giá dao động khoảng 3t3-3t5 là cao lắm rồi và máy đẹp cực mới có giá đó.Mới kết hôn với 1 em máy chưa bung còn bảo hành 10t có giá 3t3.Hehe yêu nó lắm cơ

bạn dùng VietMap 1.03, cập nhật cơ sở dũe liệu mới nhật là được rồi, không hỏi phần mềm VietMap có k3y tại chổ này nhé!

Ok thank bác hôm nay mới vào lại đc.Chúc toàn thể anh em N82 may mắn nhé(trong đóa có cả tui:)))

Máy mới mà còn đẹp giá dao động khoảng 3t3-3t5 là cao lắm rồi và máy đẹp cực mới có giá đó.Mới kết hôn với 1 em máy chưa bung còn bảo hành 10t có giá 3t3.Hehe yêu nó lắm cơ

trời bác này mua máy kiểu gì mà hên vậy?còn 10 tháng bh mà có 3.3tr à?mà lại còn chưa bung.hix.có đáng nghi không nhỉ?:-?

Ai chỉ em cách tắt cái nút của headphone N82 với cắm vào máy lúc nghe nhạc nhỡ nhấn vào cái nút to ở tai nghe lại tự động gọi điện cho 1 ai đó >.<

Tai nghe N82 ko có nút khóa như N81 đâu bạn ơi.Trường hợp bạn kia nói làm gì xảy ra được.Mình ko thể thực hiện cuộc gọi bằng nút trả lời cuộc gọi trên tai nghe được.Chỉ có trường hợp bạn ấn giữ phím đó chừng 3s thì nó bắt mình đọc khẩu lệnh để gọi hay mở 1 chương trình nào đó do mình gán trong voice tag và voice command

Mình kiểm tra bằng X-plore cũng báo như vậy, tốc độ xử lý của CPU là 206MHz lạ thật.. Cứ tưởng mỗi mình bị như thế chứ,. Chẳng lẽ Nokia nói dối khách hàng sao? Nếu CPU chỉ có 206mhz thì cùi qúa hơn con N70 có tí tẹo. CPU N70 là 202Mhz. Ac.

Posted via Mobile Device

Tai nghe N82 ko có nút khóa như N81 đâu bạn ơi.Trường hợp bạn kia nói làm gì xảy ra được.Mình ko thể thực hiện cuộc gọi bằng nút trả lời cuộc gọi trên tai nghe được.Chỉ có trường hợp bạn ấn giữ phím đó chừng 3s thì nó bắt mình đọc khẩu lệnh để gọi hay mở 1 chương trình nào đó do mình gán trong voice tag và voice command

Thì đúng thế đó thỉnh thoảng đè tay vào là nó chay một dòng nhập khẩu lệnh rùi hiên ra tên một số người trong danh sach thế là tự động gọi lun >.< tai cái nút đấy ở khoảng giữa ngực thỉnh thoảng khoang tay vào là đè lên >.< Váo mấy cái voice command ma chả biết tắt đi thế nào :(

Mấy pác cho em hỏi tí. File gz từ mobibackup xài trên n82 làm sao ạ? Xin pro n82 chỉ giáo

Status
Không mở trả lời sau này.
Back