• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Báo cáo các bác sau mấy ngày mò mẫn thì thằng em cũng sử dụng đc vietmap sơ sơ rùi.Thank all,bác nào có data dữ liệu tháng 8-2009 cho em với nhé.Em vẫn đang dùng bản Vietmap1.03

các Anh cho em hỏi v30 của n82 có tiếng việt ko ạh
Còn cái này nữa ạh
em vào link mà anh
Kojiro gửi ở bài trên
thì thấy có mặt của n73 , mà n73 thì ko có GPS thì sao sài VietMap ạh

Bộ cài đặt phần mềm VIETMAP S17 dùng cho dòng máy Nokia Symbian S60 3rd như 5320XM, 5700, 5730XM, 6110navigator, 6120c, E50, E51, E61, E63, E71, E75, N73, N77, N78, N79, N81, N82, N85, N86, N95, N96...

Hướng dẫn cài đặt:
1. Tải file cài đặt về máy tính.
2. Giải nén file cài đặt thành thư mục VietMap và file VietMap.sisx vào trong thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong.
3. Tiến hành cài đặt từ file VietMap.sisx.

các Anh cho em hỏi v30 của n82 có tiếng việt ko ạh
Còn cái này nữa ạh
em vào link mà anh
Kijiro gửi ở bài trên
thì thấy có mặt của n73 , mà n73 thì ko có GPS thì sao sài VietMap ạh

30 hay 31 gì cũng đều có tiếng Việt cả em à :)

Còn vụ kia thì em để ý kỹ quá,nói sao thì mặc, thử cài được hay ko là biết chứ gì, a thì cài ko được trên N73 rồi đó, đến phiên em... :D Mà nick anh là Kojiro nhé!

30 hay 31 gì cũng đều có tiếng Việt cả em à :)

Còn vụ kia thì em để ý kỹ quá,nói sao thì mặc, thử cài được hay ko là biết chứ gì, a thì cài ko được trên N73 rồi đó, đến phiên em... :D Mà nick anh là Kojiro nhé!

Em sửa lại rồi ạh
Thế cho em hỏi là tất cả các máy chạy SymBian 0S9.2 trở lên đều có ngôn ngữ Việt phải ko ạh
MÀ cho em hỏi, nếu em mua máy xách tay thì có thể cài đầy đủ các ứng dụng như Máy chính hãng ko ạh , và nhất là các tính năng như GPS, 3g, WIfi

Em sửa lại rồi ạh
Thế cho em hỏi là tất cả các máy chạy SymBian 0S9.2 trở lên đều có ngôn ngữ Việt phải ko ạh
MÀ cho em hỏi, nếu em mua máy xách tay thì có thể cài đầy đủ các ứng dụng như Máy chính hãng ko ạh , và nhất là các tính năng như GPS, 3g, WIfi

Anh cũng ko dùng nhiều máy nhưng chắc là từ OS9.2 trở lên là đảm bảo có tiếng Việt :)

Máy xách tay thì cũng là cùng 1 kiểu, đời máy, chỉ là nó được phân phối tại nước ngoài nên gói ngôn ngữ sẽ ko có tiếng việt, còn phần cứng thì nếu máy đàng hoàng thì phải có hết rồi :)

Em sửa lại rồi ạh

Muốn mua máy gì, thì em nên Search trên mạng, để xem thông tin chi tiết của nó rồi hãy mua. Rất đơn giản đừng có sợ gì cả.

Em sửa lại rồi ạh

Ko khác chút gì cả bạn ạ.Máy chính hãng và xách tay khác nhau là:

-Chính hàng:
Phải đóng thuế,có tem của đại lí tại nước đó(Vd:Viễn thông a,thế giới di động,fpt...)

-Xách tay:
Nước ngoài đem về ko phải đóng thuế.Nếu có tem thì chỉ có tem của hãng đó....

Em đc biết là như vậy nếu có gì thiếu sót mong ae thông cảm!Thank all

Ko khác chút gì cả bạn ạ.Máy chính hãng và xách tay khác nhau là:

-Chính hàng:
Phải đóng thuế,có tem của đại lí tại nước đó(Vd:Viễn thông a,thế giới di động,fpt...)

-Xách tay:
Nước ngoài đem về ko phải đóng thuế.Nếu có tem thì chỉ có tem của hãng đó....

Em đc biết là như vậy nếu có gì thiếu sót mong ae thông cảm!Thank all

Chỉ vậy thôi, mua chính hãng thì có bảo hành còn xách tay thì không được bảo hành của hãng. Tuy nhiên về tâm lý thì khi mua hàng chính hãng sẽ an tâm hơn.

em có một số câu muốn hỏi, các anh trả lời theo ý giúp em với
câu 1: có cách nào hack để nút nhạc ngoài bàn phím n73 sẽ hoạt động cho pm TTPod ko ạh

Câu 2 : hiện em đang dùng n73 nhưng ko muốn dùng nữa vì thiếu GPS, Wifi, em định sẽ mua n78 hoặc n82 nhưng khổ nỗi là sao em xem ảnh trên mạng thì ko thấy có các phím nút bút chì, nó phân bố cho phím nào vậy ạh, đặc biệt là nút nhạc ngoài bàn phím, em rất thích nút nhạc ngoài bàn phím của n73 vì vào nhanh trình nghe nhạc nhưng n78 và n82 ko có , vậy có cách nào hack để ta sử dụng nút nào đó vào nhanh trình nghe nhạc ko ạh, ví dụ bấm nút * rồi # thì sẽ vào được trình nghe nhạc
như vậy thì hay quá

Chỉ vậy thôi, mua chính hãng thì có bảo hành còn xách tay thì không được bảo hành của hãng. Tuy nhiên về tâm lý thì khi mua hàng chính hãng sẽ an tâm hơn.

Bác Mod cho em hỏi chút nhé:

-Bản cài đặt 1.06(mới nhất) có hay hơn bản 1.03 ko và đã c...k đc chưa ạ?

-Em vẫn dùng bản 1.03 c...k(dữ liệu 3-2009)mà dùng dữ liệu cập nhật của tháng 8-2009 thì có đc ko hả bác?Hay bắt buộc phải dùng bản 1.06 thì mới dùng đc dữ liệu cập nhật 8-2009.

Thank bác cùng các ae giúp đỡ

Bác Mod cho em hỏi chút nhé:

-Bản cài đặt 1.06(mới nhất) có hay hơn bản 1.03 ko và đã c...k đc chưa ạ?

-Em vẫn dùng bản 1.03 c...k(dữ liệu 3-2009)mà dùng dữ liệu cập nhật của tháng 8-2009 thì có đc ko hả bác?Hay bắt buộc phải dùng bản 1.06 thì mới dùng đc dữ liệu cập nhật 8-2009.

Thank bác cùng các ae giúp đỡ

Bạn hỏi về Vietmap hả? nếu không dùng được thì nó không đọc được dữ liệu bạn à, còn vẫn đọc bình thường nghĩa là dùng tốt, tuy nhiên các bản cao hơn sẽ được fix các lỗi mà bản cũ còn tồn tại, nếu máy của bạn không cài được bản 1.06 thì bạn cứ dùng bản 1.03.

Có ai ở đó ko trả lời em chúc với

câu 1: có cách nào hack để nút nhạc ngoài bàn phím n73 sẽ hoạt động cho pm TTPod ko ạh

Câu 2 : hiện em đang dùng n73 nhưng ko muốn dùng nữa vì thiếu GPS, Wifi, em định sẽ mua n78 hoặc n82 nhưng khổ nỗi là sao em xem ảnh trên mạng thì ko thấy có các phím nút bút chì, nó phân bố cho phím nào vậy ạh, đặc biệt là nút nhạc ngoài bàn phím, em rất thích nút nhạc ngoài bàn phím của n73 vì vào nhanh trình nghe nhạc nhưng n78 và n82 ko có , vậy có cách nào hack để ta sử dụng nút nào đó vào nhanh trình nghe nhạc ko ạh, ví dụ bấm nút * rồi # thì sẽ vào được trình nghe nhạc
như vậy thì hay quá

Bạn hỏi về Vietmap hả? nếu không dùng được thì nó không đọc được dữ liệu bạn à, còn vẫn đọc bình thường nghĩa là dùng tốt, tuy nhiên các bản cao hơn sẽ được fix các lỗi mà bản cũ còn tồn tại, nếu máy của bạn không cài được bản 1.06 thì bạn cứ dùng bản 1.03.

Vâng em hỏi về Vietmap.Tại vì em đang dùng bản 1.03 đã c...k ok bây giờ thấy cập nhật bản 1.06 chắc chắn là ok hơn em tính dùng thử nhưng ko bít bản 1.06 có c...k hay ko?
-Nếu em vẫn dùng bản c...k 1.03 mà lại dùng dữ liệu cập nhật(1.06) thì có đc hay ko hả bác?

Vâng em hỏi về Vietmap.Tại vì em đang dùng bản 1.03 đã c...k ok bây giờ thấy cập nhật bản 1.06 chắc chắn là ok hơn em tính dùng thử nhưng ko bít bản 1.06 có c...k hay ko?
-Nếu em vẫn dùng bản c...k 1.03 mà lại dùng dữ liệu cập nhật(1.06) thì có đc hay ko hả bác?

bạn dùng VietMap 1.03, cập nhật cơ sở dũe liệu mới nhật là được rồi, không hỏi phần mềm VietMap có k3y tại chổ này nhé!

Các nút nhạc ngoài là các nút đặc biệt, chuyên dụng nên có lẽ không thể thay đổi được đâu, nó liên quan phần cứng mà.
như vậy thì hay quá
N82 và N78 đều có phím bút chì đó là phím " #". Không có nút nghe nhạc chuyên biệt như các dòng music nhưng lại có nút Multimedia đa dụng hơn nhiều. Với nút này bạn có thể truy nhập nhanh vào : Nhạc, video, bản đồ, game, picture, Web...Nói chung phím này đúng nghĩa là Multimedia.
Còn nếu bạn muốn gán một phím nào đó để truy nhập nhanh vào trình nghe nhạc ( vd:TTPOD) thì khó gì đâu, hãy cài Smart Setting hoặc PM đặt phím tắt là có ngay mà bạn!

Các anh em PV cho em hỏi chúc về điều này,
hiện trên mạng(sài gòn)có rao bán các máy xách tay fullbox 100% mới: ví dụ n82 chỉ có 2 triệu thôi ah, n78 thì 2.2 triệu,n79 thì 2.3 triệu, bảo hành 12 tháng tại cữa hàng của họ, vậy có anh nào biết và rành về việc này thì giúp em với, em có nên mua ko ạh hay là mua máy cũ đã qua sử dụng, em nghèo lắm ko nhiều tiền mua hàng zin mới đâu àh
thanks các anh

Các anh em PV cho em hỏi chúc về điều này,
hiện trên mạng(sài gòn)có rao bán các máy xách tay fullbox 100% mới: ví dụ n82 chỉ có 2 triệu thôi ah, n78 thì 2.2 triệu,n79 thì 2.3 triệu, bảo hành 12 tháng tại cữa hàng của họ, vậy có anh nào biết và rành về việc này thì giúp em với, em có nên mua ko ạh hay là mua máy cũ đã qua sử dụng, em nghèo lắm ko nhiều tiền mua hàng zin mới đâu àh
thanks các anh

Máy cũ cũng ko có giá đó :D Đề phòng nhé , quê Bình Thuận à, có ở Phan Thiết ko ;;)

Máy cũ cũng ko có giá đó :D Đề phòng nhé , quê Bình Thuận à, có ở Phan Thiết ko ;;)

nhưng họ bảo xách tay từ singabo là sao ạh, bảo hành 12 tháng há, cũng ko rành mấy cái vụ này lắm, hay em phải mua máy cũ ạh
P/S : hàm thuận bắc:))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back