• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Khi cài PM nên cài vào thẻ nhớ. Chỉ nên cài những PM nào bắt buộc cài vào bộ nhớ máy hay những PM nào thực sự cần thiết thôi. Nếu cài quá nhiều PM vào bộ nhớ máy cũng dễ gây treo máy do FULL MEMORY

Chuẩn như Mod nói, máy mình cài cả game và ứng dụng là khoảng 40 cái mà có thấy sao đâu, ứng dụng thì tốt nhất là chỉ cài những thứ thực sự cần cho mình thôi.

Các bác cho em hỏi con E72 của em giờ muốn nghe nhạc trực tiếp trên mạng thì phải cài pm gì vậy?

Các bác cho em hỏi con E72 của em giờ muốn nghe nhạc trực tiếp trên mạng thì phải cài pm gì vậy?
Rất nhiều cách bạn ak. Bạn tải chương trình socbay media về thích bài nào ấn bài đó và nghe. Ko thì dùng web của điện thoại truy cập vào mấy trang nghe nhạc online là nghe được, cần thiết thì cài thêm Skyfire để hổ trợ lướt web cho tốt.

mình thấy cách hack bằng phonix hơi phức tạp,liệu mình sign từng phần mềm rồi cài có đc không?một số phần mềm điển hình nhue TTpod,phần mềm nhắn tin như iphone(mình qên mất tên).mong các bạn chỉ giúp.máy mình mới mua tặng sinh nhật vợ,sợ hack bị lỗi lại phải chạy lại phần mềm thì qua ngày sn của vợ mất.cám ơn các bạn!
nhân tiện cho mình hỏi,mình có cái N96,bi thằng em cho đi máy bay rơi xuống đất,bây giờ bật nguồn chỉ rung 1 cái rồi phím navi sáng và màn hình thì cứ đen như mực.bạn nào biết máy mình dead như thế nào không?liêu có khắc phục đc khôg?chỉ giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:
mình thấy cách hack bằng phonix hơi phức tạp,liệu mình sign từng phần mềm rồi cài có đc không?một số phần mềm điển hình nhue TTpod,phần mềm nhắn tin như iphone(mình qên mất tên).mong các bạn chỉ giúp.máy mình mới mua tặng sinh nhật vợ,sợ hack bị lỗi lại phải chạy lại phần mềm thì qua ngày sn của vợ mất.cám ơn các bạn!
nhân tiện cho mình hỏi,mình có cái N96,bi thằng em cho đi máy bay rơi xuống đất,bây giờ bật nguồn chỉ rung 1 cái rồi phím navi sáng và màn hình thì cứ đen như mực.bạn nào biết máy mình dead như thế nào không?liêu có khắc phục đc khôg?chỉ giúp mình với.

Nếu k muốn hack thì bạn có thể sign từng PM để cài. Muốn sign được thì phải có các file cer, k.e.y và tool sign. Việc cài PM đã sign cũng khó khăn hơn khi cài máy đã hack. Hack bằng FN cực kỳ đơn giản mà bạn, có hướng dẫn rất cụ thể rồi mà.

Nên hack bạn à, chứ việc sign rất bất tiện!

Nên hack bạn à, chứ việc sign rất bất tiện!

Nếu chỉ cài vài ứng dụng thật cần thiết cho máy thì tiến hành sign từng phần mềm cũng được.
Việc hackphone bằng phonenix hơi mất công, lâu lâu có thể bị lỗi, hic

Nếu chỉ cài vài ứng dụng thật cần thiết cho máy thì tiến hành sign từng phần mềm cũng được.

FW 031 mới phải hack bằng FN, còn thấp hơn cứ hellOX mà hack.

em hack cả chục con E72 bằng Phoenix, chưa thấy con nào bị lỗi gì cả .

có những phần mềm sign ròi mà vẫn cài ko đc, nên đành hack thôi. Hack bằng phoenix bất tiện thật. Khi format là mất hack, đành nạp lại fw

có những phần mềm sign ròi mà vẫn cài ko đc, nên đành hack thôi. Hack bằng phoenix bất tiện thật. Khi format là mất hack, đành nạp lại fw

Nạp lại mất 5 phút là xong mà bạn. Lo gì!

Tình hình là mình mới sắm 1 em E72 nhưng không biết phiên bản phần mềm mới nhất để úp là bao nhiêu và nó nằm ở đâu ;;)
Mong anh em chỉ giáo giùm
Thanks =D>

Tình hình là mình mới sắm 1 em E72 nhưng không biết phiên bản phần mềm mới nhất để úp là bao nhiêu và nó nằm ở đâu ;;)
Thanks =D>
hiện giờ fw mới nhất chưa có ngôn ngữ việt nam, còn fw 031.023 sài khá ổn định, bạn dùng Nokia Software Updater up lên fw này nhé, chúc bạn thành công!

hiện giờ fw mới nhất chưa có ngôn ngữ việt nam, còn fw 031.023 sài khá ổn định, bạn dùng Nokia Software Updater up lên fw này nhé, chúc bạn thành công!

Có bản 024 rùi mà chưa thấy file hack bác nhỉ?

Máy mình không hiểu sao quay phim nó cứ bị giật hình. Không biết các bác có bị tình trạng này không nhỉ?

Hack e72 ver 021.024

Cho mình hỏi hack Hack e72 ver 021.024 thì mình hack bằng helloox phiên bản nào hay hack bằng phonenix ?

Thanks =D>

Nếu bạn thông thạo trong việc up FW bằng phoenix thì có thể up FW mới nhất, trong quá trình up FW thì chọn file ngôn nữ VN của FW 031.023 rồi tạo đường dẫn như khi đưa file hack vào là bạn sẽ có FW tiếng Việt mới nhất. Chúc bạn thành công !!!

Máy mình không hiểu sao quay phim nó cứ bị giật hình. Không biết các bác có bị tình trạng này không nhỉ?

Tôi cũng có con E72 màu trắng thỉnh thoảng cũng bị như bạn đó, cõ lẽ do lỗi nhà sản xuất

Status
Không mở trả lời sau này.
Back