• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Hjx, cái nút 5 chiều thấy vậy mà bấm lâu ngày cũng bị chóc lớp xi ở ngoài rồi, giống E71 và E63 nhìn xấu quá, tuy là sử dụng máy mới 4 tháng thôi.

Hjx, cái nút 5 chiều thấy vậy mà bấm lâu ngày cũng bị chóc lớp xi ở ngoài rồi, giống E71 và E63 nhìn xấu quá, tuy là sử dụng máy mới 4 tháng thôi.

Còn tùy thuộc vào người sử dụng nữa bạn à, tôi dùng máy Ê63 gần hết bảo hành rồi mà vẫn chưa hề bị tróc phím nào

Mình vừa sắm 1 em. ^^ Lần đầu tiên xài smartphone nên mọi người cho mình hỏi vài câu:
1.Hack phone la gì? Như thế nào? Máy có bị ảnh hưởng xấu gì ko?
2.Update fw để làm gì? Như thế nào? Trước khi update phải sao lưu dữ liệu trong máy và thẻ phải ko?
3.Trong thẻ nhớ có mấy folder trống xóa được ko?
4. Mình đang xài mạng Vietel, 3G là sao?
5. sign và key cho pm là sao?
Và tư vấn giùm mình một vài pm cần thiết.
Xin cảm ơn trước ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa sắm 1 em. ^^ Lần đầu tiên xài smartphone nên mọi người cho mình hỏi vài câu:
2.Update fw để làm gì? Như thế nào?
4. Muốn vào mạng và sử dụng các pm chat thì phải làm sao?
Xin cảm ơn trước ạ.
Bạn nên đọc qua 1 lượt những vẫn đề nào chưa biết, khi nào thấy khúc mắc mới hỏi chứ. Làm gì cũng "ăn sẵn nằm ngửa" thì còn gì là vooc máy nữa.

2.Update fw để làm gì? Như thế nào? Trước khi update phải sao lưu dữ liệu trong máy và thẻ phải ko?
Xin cảm ơn trước ạ.

vấn đề chú cần hỏi xin mời qua bên đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?17-SYMBIAN-S60-3rd-OS9-1 tất cả đều treo trên khung chú ý, chúc vui!

Xin cảm ơn trước ạ.
Mình xin trả lời giúp bạn như sau:
1. Hack phone là một thủ thuật nhằm phá vỡ hệ thống bảo mật trên máy giúp ta được can thiệp vào hệ thống của máy, có thể chỉnh sữa, cài hoặc xóa phần mềm hay game mà mình thích,v.v... Hack phone ko có ảnh hưởng gì đến máy. Còn hack phone như thế nào thì bạn qua topic hack phone: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?332-S60v3-FIRMWARE , có rất nhiều cách hack phone và tùy từng firmware mà hack theo cách nào.
2. Update firmware nhằm để fix một số lỗi mà ở firmware trước bị lỗi và nâng cấp thêm một số tính năng cho máy. Thường firmware mới bao giờ cũng chuẩn và ít lỗi hơn firmware trước. Trước khi update firmware cần format máy và thẻ
3. Những folder trong thẻ có những folder hệ thống nên tốt nhất bạn ko nên xóa. Nếu muốn bạn có thể format thẻ để loại bỏ những folder ko cần thiết
4. Hiện tại mobi, viettel, vina đều có 3G. 3G là mạng ko dây có tốc độ truyền và nhận dữ liệu cao hơn so với bạn 2G trước kia, 3G giúp ta truy cập internet tốc độ cao, xem mobitv, video call,...và một số tính năng khác do nhà mạng cung cấp.
5. Sign phầm mềm chứ ko phải key ko mềm. Sign phầm mềm để ta cài phầm mềm vào máy mà ko cần phải hack phone. Muốn sign phầm mềm thì cần có file cer và file key được cung cấp theo số Imei của máy
Còn phầm mềm thì bạn có thể dùng tất những phầm mềm trong mục giành cho hệ điều hành S60V3, cũng có mộ số phần mềm ko tương thích với điện thoại mà bạn đang sử dụng. Chúc bạn tìm được nhiều phầm mềm có ích cho mình!!

mọi người cho mình hỏi sao mình dùng freesign sign x-plorer và rompatcher lại k cài đc?liệu có sign 2 pm đó để cài trên e72 đc k hay nhât dịnh phải hack?:(

mọi người cho mình hỏi sao mình dùng freesign sign x-plorer và rompatcher lại k cài đc?liệu có sign 2 pm đó để cài trên e72 đc k hay nhât dịnh phải hack?:(

Nếu sign được rompatcher thì khỏi cần hack làm gì. mà E72 FW mới bậy giờ phải hack flash FW bạn nhé

Nếu sign được rompatcher thì khỏi cần hack làm gì. mà E72 FW mới bậy giờ phải hack flash FW bạn nhé
Cám ơn chú,cháu hiểu rồi ạ. Cháu định cài pm cho cô bạn mà cô ý k cho hack máy,sợ hỏng
vì cháu k phải là thợ xịn.hjhj

Cám ơn chú,cháu hiểu rồi ạ. Cháu định cài pm cho cô bạn mà cô ý k cho hack máy,sợ hỏng
vì cháu k phải là thợ xịn.hjhj
Hack bằng helloOX thì ko sợ gì hư máy đâu bạn. Chỉ hack flash mới sợ chết máy thôi. Nếu E72 của bạn ở fimware cũ thì hack bằng helloOX đi cho cô bạn của bạn khỏi sợ hư máy.Hehe. Còn lỡ up lên FW mới V31 rồi thì sign phầm mềm để khỏi hack flash cho cô bạn của bạn an tâm. Hihi!!

chào bạn !
cho mình hỏi
FW mới nhất của e72 là gì nhỉ ??
V31.023 phải không nhỉ
mình hack con này = phonex vậy có được không nhỉ

chào bạn !
cho mình hỏi
FW mới nhất của e72 là gì nhỉ ??
V31.023 phải không nhỉ
mình hack con này = phonex vậy có được không nhỉ

FW mới nhất là 31.024. Tuy nhiên k hỗ trợ tiếng Việt, do vậy nên dùng V31.023. FW này dùng Phonex để hack bạn nhé

Bác nào biết cái dấu _ nó nằm ở chỗ nào không? Hôm qua nt mà không biết gõ dấu đó ra kiểu gì?

Cho mình hỏi có nên đổi E72 lấy N82 ko? Thay phím hơi khó xài và khó chơi game. Và giá hiện tại của N82 là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi có nên đổi E72 lấy N82 ko? Thay phím hơi khó xài và khó chơi game. giá hiện tại cua N82 là bao nhiêu?

tuỳ vào nhu cầu mà bạn chọn lựa, chứ hỏi vậy mỗi người mỗi ý sao mà có câu trả lời cho bạn vừa lòng được, mình thấy có khó sài đâu. Giá thì bây giờ bạn đi thảm khảo chứ mình ko rõ, vì mỗi cửa hàng mỗi giá khác nhau!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back