• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho mình hỏi hack Hack e72 ver 021.024 thì mình hack bằng helloox phiên bản nào hay hack bằng phonenix ?

Bạn dùng phoenix để có được FW mới nhất rồi hack luôn bằng flash FW nhé

Thế thì cái thằng e72 này củ chuối thật đấy

E72 mà màu trắng và màu đồng còn bị lỗi lỏng vỏ do lỗi bắt vít cũng do nhà sản xuất nữa đó bạn à, chán hết cỡ luôn nhưng mua rồi đành dùng tạm thôi

Máy mình E72 màu đồng cũng bị lỏng vỏ ở mặt sau nhưng quay phim ko bị giật, thậm chí đi xe con chạy nhanh quay ngoài đường cũng vẫn rất nét. Chỉ bị 1 lỗi là vỏ mặt sau lỏng quá thấy khó chịu

Mình thì không thấy bị lỏng vỏ nhưng quay phim thì bị giật, chụp ảnh thì thi thoảng bị đơ mấy giây mới back lại được. Nản cái thằng E72 này quá!

Mình thì không thấy bị lỏng vỏ nhưng quay phim thì bị giật, chụp ảnh thì thi thoảng bị đơ mấy giây mới back lại được. Nản cái thằng E72 này quá!
Nản quá thì cho anh đi, chưa biết mặt mũi con E72 nó ra làm sao.

Tôi cũng có con E72 màu trắng thỉnh thoảng cũng bị như bạn đó, cõ lẽ do lỗi nhà sản xuất

Sặc. Mấy máy dòng E chỉ hỗ trợ quay phim có 15 khung hình/giây nên chuyện bị giật khi di chuyển là chuyện đương nhiên. Mấy máy dòng N hỗ trợ quay phim từ 24 khung hình/giạy thì mới không bị giật. Phim thông thường cũng có 24 khung hình/giây thôi. Dòng E là dòng máy văn phòng nên tính năng giải trí được như vậy là quá OK rồi. Nếu nó cũng quay phim đẹp thí chắc chẳng ai đi mua những máy dòng N làm gì.

Máy mình E72 màu đồng cũng bị lỏng vỏ ở mặt sau nhưng quay phim ko bị giật, thậm chí đi xe con chạy nhanh quay ngoài đường cũng vẫn rất nét. Chỉ bị 1 lỗi là vỏ mặt sau lỏng quá thấy khó chịu
Chỉ có màu đồng và màu trắng bị lỏng vỏ thôi, thêm một điểm nữa là theo thông số E72 thì Ram khá tốt vậy mà xử lý còn thua E63 tốc độ chậm hơn hẳn

Sặc. Mấy máy dòng E chỉ hỗ trợ quay phim có 15 khung hình/giây nên chuyện bị giật khi di chuyển là chuyện đương nhiên. Mấy máy dòng N hỗ trợ quay phim từ 24 khung hình/giạy thì mới không bị giật. Phim thông thường cũng có 24 khung hình/giây thôi. Dòng E là dòng máy văn phòng nên tính năng giải trí được như vậy là quá OK rồi. Nếu nó cũng quay phim đẹp thí chắc chẳng ai đi mua những máy dòng N làm gì.
Dòng N như N82 thì quay phim 30 khung hình/giây mà bạn
Chỉ có màu đồng và màu trắng bị lỏng vỏ thôi, thêm một điểm nữa là theo thông số E72 thì Ram khá tốt vậy mà xử lý còn thua E63 tốc độ chậm hơn hẳn
Ê63 mình chưa dùng nên ko cảm nhận được. Chứ so với N82 thì mình thấy E72 hơn hẳn chỉ thua về chất lượng âm thanh và camera, E72 xử lý nhanh hơn nhất là chơi game HD dung lượng lớn ko bị giật như N82

Mong Các Bạn Giúp Đỡ , Tư Vấn bán E72 !

Mong Các Bạn Giúp Đỡ , Tư Vấn bán E72 !
mình mới mua 2 hôm , với giá 7 triệu 8
còn nguyên hoá đơn , và phụ kiện
mình mua ở TP.hcm
bây giờ mình đang ở hải phòng ,
định mang ra hiệu bán
không biết giá sẽ như nào thì bán hợp lý nhỉ
mong các bạn giúp mình với !

Dòng N như N82 thì quay phim 30 khung hình/giây mà bạn

Ê63 mình chưa dùng nên ko cảm nhận được. Chứ so với N82 thì mình thấy E72 hơn hẳn chỉ thua về chất lượng âm thanh và camera, E72 xử lý nhanh hơn nhất là chơi game HD dung lượng lớn ko bị giật như N82

Bạn thử so sánh thêm thế này nhé, trên cả N82 và E72 . Dùng phần mềm Xplore rồi cũng mở 1 file định dạng *.mbm sẽ thấy sự khác nhau ngay, nếu có thể thì bạn thử dùng trên con E 63 nữa ...

bạn ơi , mình vào vitalk
nhưng tìm mãi không thấy dấu _
để ấn :(
giúp mình với

Con E72 này hơi khó chịu đấy nhỉ, một số soft bấm phím Symbol nó ko hiện ra, ặc ặc..
Đối với ola thì phải chuyển qua Full textbox thì mới nhập được mấy ký tự đặc biệt

Con E72 này hơi khó chịu đấy nhỉ, một số soft bấm phím Symbol nó ko hiện ra, ặc ặc..
Đối với ola thì phải chuyển qua Full textbox thì mới nhập được mấy ký tự đặc biệt

các pm java trên dòng e là thế mà bạn, còn các pm sis dùng phím symbol bình thường nè!

Mình không bị giật và cũng không bị lỏng vỏ cho dù mình mua hàng 2nd. Có thể do may mắn sao? Riêng chụp ảnh thì tạm hài lòng với dòng E. máy mình quay và chup đều tốt cả.

Khi cài PM nên cài vào thẻ nhớ. Chỉ nên cài những PM nào bắt buộc cài vào bộ nhớ máy hay những PM nào thực sự cần thiết thôi. Nếu cài quá nhiều PM vào bộ nhớ máy cũng dễ gây treo máy do FULL MEMORY

full memory như bác nói thì e72 nó là cục sắt rồi.
e dùng n95-8gb cùi bắp mà cũng chưa bao giờ bị treo máy mặc dù em cài gần hết bộ nhớ trong của máy.bộ nhớ trong còn có 10mb bác nhé:))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back