• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Có thể bạn đã tắt warning tones nên bị như thế. có thể vào profiles để enable nó lên.

Mình làm thử như bạn nói, vẫn chưa khắc phục được lỗi mất âm thanh khi mở ứng dụng, chơi games, hic

Mình làm thử như bạn nói, vẫn chưa khắc phục được lỗi mất âm thanh khi mở ứng dụng, chơi games, hic

Theo mình cách nhanh nhất và làm cho máy ổn định như lúc đầu là bạn format máy rồi cài mới lại ứng dụng.

Máy E72 FW 031.023 của em đang dùng ngon, chưa từng hack, chỉ sign ứng dụng, ko hiểu sao giờ vào các chương trình ứng dụng như chat SH Messenger, Skype, Nokia Messaging, hay các game hay chơi như bài Tiến lên, rắn săn mồi, đua xe đều bị mất âm thanh dù ko hề tắt âm thanh trong ứng dụng, trong game. Khi em thử gọi điện đến thì máy vẫn đổ chuông bình thường, trình phát nhạc của máy vẫn chơi nhạc bình thường, bạn nào biết cách chỉnh cho âm thanh có trở lại khi sử dụng ứng dụng, chơi game xin chỉ giúp em, thanks

toi cung bi truong hop nhu ban vay . cac tro choi khong co am thanh, nhung 2 tro choi cua may thi van ngon
Bạn vào profile, chỉnh cấu hình mà mình đang dùng đấy, bật âm báo lên. Nếu ko được thì xóa game hay ứng dụng đó đi. cài lại là được.

tình hình em có cái e72 mới mua ở thế giới di động vài ngày. Máy bị lỗi là thế này. nghe nhạc hay xem phim đc 10s là máy bị reset. Ko biết tại sao.

tình hình em có cái e72 mới mua ở thế giới di động vài ngày. Máy bị lỗi là thế này. nghe nhạc hay xem phim đc 10s là máy bị reset. Ko biết tại sao.
Format lại máy và thẻ đi bạn. Thường khi mua máy mới về tốt nhất bạn nên format cho sạch sẽ và sau đó làm gì túy ý mình thích. Nhân tiện cho em hỏi các bác là làm thế nào để xóa các hộp thư mail mà mình đã cài đặt, em mò mãi mà ko ra?

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác cho em hỏi sạc bóc máy của E72 là sạc sạc 8E đúng không ạ
Liệu em dùng sạc 4E về lâu dài thì có ảnh hưởng gì đến pin và máy không Thankss
Em thấy sạc bằng 4E có vẻ nóng máy không biết đó là cảm giác hay gì nữa :D.

có ai giúp mình vụ xung đột pm với đang sài bình thường pm kpd trên e72 chép 2 cái pm chat về là SH và vichat thì kpd hết sử dụng dc. bấm vào là out ra. ai biết cách khắc phục chỉ với

dùng phiên bản 51.018 thì bị khi cài ucweb 7.4 bị lỗi ko mở dc. mặc dù mình cài nó ngay khi vừa mới flash xong nên chắc là ko bị xung đột phần mềm rùi. có ai cài và chạy dc ko?

Mấy bác cho em hỏi sạc bóc máy của E72 là sạc sạc 8E đúng không ạ
Liệu em dùng sạc 4E về lâu dài thì có ảnh hưởng gì đến pin và máy không Thankss
Em thấy sạc bằng 4E có vẻ nóng máy không biết đó là cảm giác hay gì nữa :D.
Sac zin của E72 là AC-8E. Cứ dùng sạc zin theo máy lá tốt nhất bạn
có ai giúp mình vụ xung đột pm với đang sài bình thường pm kpd trên e72 chép 2 cái pm chat về là SH và vichat thì kpd hết sử dụng dc. bấm vào là out ra. ai biết cách khắc phục chỉ với
Bạn vẫn muốn dùng kpd thì xóa Sh và vichat đi, dùng trình chát ola hay slick chat ko thích hơn ak
ai trả lời giúp e bài #845 với :D
Ram <45MB

Các a ơi. E72 khi khởi động lại chưa chạy ứng dụng gì thì Ram trống là bao nhiêu ạ.
với fw 031.023 của mình khi khởi đọng lên ram là trên 50m. Còn fw thì thua rất nhiều đấy bạn à!

Sao ram mấy con Fp2 os 9.3 này kém thế nhỉ. E xài e52 đang tính mua thêm e72 mà ram chỉ ngang nhau. Thế mà thua xa e63. Nản

Sao ram mấy con Fp2 os 9.3 này kém thế nhỉ. E xài e52 đang tính mua thêm e72 mà ram chỉ ngang nhau. Thế mà thua xa e63. Nản
Bó tay, E52 và E72 lại thua E63 thì.....:(:(:(
bạn thử chạy cùng 1 ứng dụng trên 2 máy đi sẽ thấy rõ sự khác nhau.

Bó tay, E52 và E72 lại thua E63 thì.....:(:(:(
bạn thử chạy cùng 1 ứng dụng trên 2 máy đi sẽ thấy rõ sự khác nhau.

e nói tới số ram trống chứ ko nói tới chất lượng máy mà a
p/s : cũng thông số ram 128 thế mà n95 lại trống nhiều dữ (94mb) ~.~

e nói tới số ram trống chứ ko nói tới chất lượng máy mà a
p/s : cũng thông số ram 128 thế mà n95 lại trống nhiều dữ (94mb) ~.~
Vì E72 đa nhiệm hơn các dòng FP1 nên ram phải share ra nhiều trình khác nhau nên ram trống còn ít. FP1 ram trống nhiều nhưng chạy ứng dụng và game HD đâu mượt bằng E72, khởi động cũng lâu hơn, đa nhiệm thì đâu có. E72 chạy 1 lúc nhiều ứng dụng vẫn vèo vèo

Máy mình bị gì vậy.Giúp mình với.

Mình đang xài E72 nhưng không biết hổm rày nó bị gì.Trong mục phát nhạc của nó mình xóa bài hát thì nó báo là đã xóa nhưng trong list nhạc vẫn còn.Mình bấm vào nó thì nó hiện lên "Không thể phát bài hát.Tập tin bị gián đoạn".Mình đã format cái thẻ nhớ rồi.Format xong thì nó không còn mấy cái bài hát lỗi đó nữa.Nhưng nếu xóa bài nào thì lại cũng bị nữa.Mong các bác giúp em.:((

Mình đang xài E72 nhưng không biết hổm rày nó bị gì.Trong mục phát nhạc của nó mình xóa bài hát thì nó báo là đã xóa nhưng trong list nhạc vẫn còn.Mình bấm vào nó thì nó hiện lên "Không thể phát bài hát.Tập tin bị gián đoạn".Mình đã format cái thẻ nhớ rồi.Format xong thì nó không còn mấy cái bài hát lỗi đó nữa.Nhưng nếu xóa bài nào thì lại cũng bị nữa.Mong các bác giúp em.:((
Phải refresh lại thì mới mất tên bài hát trong list.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back